Hướng dẫn jailbreak iOS 11.2 đến iOS 11.3.1 bằng Electra trực tiếp trên iPhone

LIENHUONG
8/7/2018 15:5Phản hồi: 27
Hướng dẫn jailbreak iOS 11.2 đến iOS 11.3.1 bằng Electra trực tiếp trên iPhone
Bạn nào không Jailbreak được iDevice bằng công cụ trên Máy tính (PC/Lap) như bài này thì áp dụng cách khác bên dưới nha 😃

Tương thích:
  • iPhone 5s, 6, 6 Plus, 6s, 6s Plus, SE, 7, 7 Plus, 8, 8 Plus, X
  • iPad Air, Air 2, mini 2, mini 3, mini 4, Pro 12.9″, Pro 9.7″, Pro 10.5″, Pro 2 12.9″, iPad 5 (2017), iPad 6 (2018)
  • iPod touch 6G
  • iOS 11.2, 11.2.1, 11.3, 11.3.1. KHÔNG TƯƠNG THÍCH iOS 11.4, 11.4.1, 12 BETA. KHÔNG CÓ CÁCH HẠ iOS XUỐNG.
Khuyến nghị:
Bật chế độ máy bay, tắt mạng , tắt siri , thoát app ngầm và tắt luôn iCloud.

Các bạn cần cài đặt:
- ftOS X ( mở bằng safari): https://ftios.vn/install
Cài đặt ftOS - ftOS
ftios.com

- Sau khi đã cài ứng dụng ftOS X thành công. Các bạn mở ftOS X > ftStore > tìm và cài đặt Electra, Filza (iOS 11.2 – 11.3.1). Nên chọn bản dành cho Dev thì thành công cao hơn.

- Sau khi cài đặt Electra xong các bạn vào cài đặt> cài đặt chung> quản lý cấu hình & thiết bị> rồi chọn tin cậy.

- Lưu ý: Trước khi tiếp tục bước tiếp theo, CoolStar khuyến nghị bật Chế độ trên máy bay, tắt Siri và khởi động lại thiết bị của bạn. Thực hiện các bước bổ sung này không bắt buộc, nhưng tăng tỷ lệ thành công của công cụ.

- Sau đó hãy nhấn vào biểu tượng Electra từ Màn hình chính của bạn rồi nhấn vào nút Jailbreak trong ứng dụng. Công cụ sẽ bắt đầu jailbreak iPhone của bạn và respring máy ngay sau đó.

- Sau khi respring, nếu xuất hiện biểu tượng cydia trên màn hình chính là bạn đã thành công. Nếu không được hãy kiên nhẫn thử lại thêm vài lần nữa.

Chúc các bạn thành công ;)

Quảng cáo

Nguồn Ftios
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinhchemte
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thanks mod nha mình jaibreck dc rồi và mình không cài filza vẫn jai dc.thiết nghĩ cài dc file elactra lên máy là jai dc không nhất thiết phải từ nguồn nào và không cần đến impactor cũng dc.mình hay cài từ 25pp chắc cũng thành công mà thôi.
@tinhchemte Mình cài từ máy tính thất bại nên đi kiếm, thấy có bài làm trên máy - làm thấy thành công nên chia sẻ mấy bạn 😃
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mà hiện tại chưa nhiều tweak tương thích chờ 1 thời gian cập nhật đã.thử vài cái thì bị như này.
@tinhchemte Đúng rồi, cần chờ thời gian để họ cập nhật & fix lỗi nữa 😃
M thử rất nhiều lần và vẫn bị lỗi ntn là sao ạ. Bác tư vấn giúp e
@kimtrongbn Lỗi này là trong máy bạn đã down bản cập nhật 11.4 về rồi nhưng chưa update nên bị lỗi đó bạn 😃

Giờ bạn vào Settings/General/iPhone storage rồi bạn xóa iOS 11.4 update đi & thử lại bạn nhé ;)
@LIENHUONG - e cũng giống bác kia, nhưng tất app ngầm Electra đi thì máy tự restar và làm lại bấm Electra thì được ạ
Maroon5 01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào jar xong rồi. Nhưng khi vào Cydia báo lỗ kết lỗi mạng không??. App khác vẫn vào mạng bình thường
@Maroon5 01 Mình ko bị, bạn dùng mạng Wifi khác hay 3G thì sao bạn o_O
Maroon5 01
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LIENHUONG Mình dùng wifi. Mạng của FPT. Mình chưa đổi đc mạng khác để vào thử xem có phải tại nhà mạng không? Ah tiện thể cho hỏi xem có cách khắc phục cho lỗi sau khi reboot đt, vào cydia là bị văng ra không.
@Maroon5 01 Do JB hiện tại chưa hoàn chỉnh nên mỗi khi khởi động máy sẽ mất JB, bạn chạy Electra trên iPhone & chọn Enable JB - máy sẽ load lại & khởi động lại là dùng Cydia bình thường bạn nhé 😃
@Maroon5 01 Y hệt như của bác này, giờ không vào được mà 1 số phần mềm ngân hàng không cho vào. Muốn gỡ ra quá bác nào cho e cách gỡ ra được ạ.
@hoanghung9xx Cái này bạn vào Cydia rồi down tweak Liberty lite về rồi enable lên. Tweak này để đánh lừa các app là máy chưa JB nhé.
MÌnh sử dụng IP X 11.3.1, jb xong vao sử dụng Facebook bi treo và văng ra ngoài. Có bác nào bị chưa? xin hướng dẫn khắc phục.
A_Lúa
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chung vẫn chưa ổn so với 10.2 xuống
Đến nay cẩn hoàn chỉnh sao á
Em vẩn bị căng cydia fai vào Electra JB
- IpX 11.2.2 dùng được các tweet nào rồi ạ
@Cherry Đặng JB chưa hoàn chỉnh đâu bạn o_O

Bạn vào dưới chọn FW để xem các tweak tương thích bạn nhé 😃
https://jlippold.github.io/tweakCompatible/
@LIENHUONG Tks Anh ạ
phucdrom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Như này là bị sao mọi người
@phucdrom Bạn khắc phục được chưa bạn ơi o_O

Mình không bị lỗi này, bạn thử xóa Electra đi rồi JB lại, ko được thì bạn tham khảo bài này xem sao :rolleyes:
Máy mình cài theo cách của bạn, sử dụng đc 1 buổi thử reset lại máy thì mất JB vô Cydia là bị văng, thử JB lại bằng Electra nhiều lần vẫn không JB được.
@phuc152 Bạn chạy Electra - chọn Enable Jailbreak, chờ máy khởi động lại vẫn không sử dụng được sao bạn o_O
@LIENHUONG Đúng rồi bạn, mình thử nhiều lần rồi, thử tắt mạng, máy bay, rồi xoá bản cập nhật 11.4 này nọ luôn mà ko JB được 😔 giờ dính Cydia mà ko mở được
Tui sài iphone 5s lock đã unlock lên quốc tế bản ios 11.2.5 mà sao jailbreak mãi không thành công vậy
Iphone 5s lock sau khi unlock lên quốc tế bản 11.2.5 có jailbreak đc không với lại jailbreak hiện Alreadly Jailbroken thì fix bằng máy tính có bị lại thành máy lock ko ad ơi
Iphone 5s lock sau khi unlock lên quốc tế bản 11.2.5 có jailbreak đc không với lại jailbreak hiện Al

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019