Hướng dẫn Jailbreak iOS 8.4.1 cho thiết bị 32-bit

taicracker
17/9/2017 11:20Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

whh_84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chết nhầm topic
Bác cho e cái rc2 cái sao e không tải được
Bác nào có file default.bundle và unknown.bundle trong /system/library/carrier bundle/iphone của iphone 5 8.4.1 cho em xin với. Em lỡ tay xoá mất
Bác nào còn bản rc2 cho e với. jb rc4 toàn dừng ở done jb
@nghiaaaaaaaaaaaaa bó tay vì có rc2 cũng bị dừng bạn ah
@tuan1102 Bác nào bị dừng thì thử làm như e xem.

E dùng rc4 bị dừng ở done jb. E ấn 2 lần home tắt ứng dụng Etason JB. Xong khóa màn hình lúc này bật máy ko lên.
Tiếp các bác giữ nút home và nguồn, máy khởi động lên xem vào Etason JB. nó sẽ hiện ra run ui..., bác ấn vào đợi 1 lúc là xong. Hoàn thành jb
bác nào có link bản rc3 không , ipad 4 của mình bị dừng lại ở done jb bản rc4
ae hướng dẫn cách xoá jb ios 8.4.1 bằng etasonjb mình cám ơn nhiều nhé
Em cũng có ipad 4 ios 8.4.1 nhưng đọc comment e sao dám jb
@Nhi Hong Vien bạn yêu ios 8 thì jb luôn nhé chẳng sao đâu
Vẫn chưa jb dc cho 8.1.4 cho ipad2 bác nào chỉ giúp e với
@tuan1102 mình cũng ipad2 bạn jb ngay trên máy cũng đc luôn bạn tải etasonjb bằng ftos ấy
@nhân2323 tải như nào bác hướng dẫn em phát. thanks pro
taicracker
ĐẠI BÀNG
6 năm
Update 2 bản cũ hơn RC2 và RC3 cho bạn nào cần nhé.: Link trang 1
@taicracker Bác ơi giúp em cái ạ? máy e iphone6 khi jailbreak lần đầu thì xuất hiện icon Etason JB trên màn nhưng ấn vào thì bị văng ko dùng được. e xóa nó đi và làm lại thì báo lỗi như hình bên dưới ạ? bác xem hộ e bị sao với ạ? e cảm ơn!
@Thắng/Từ Sơn Bác phải dùng tài khoản diverloper thì mới được
Laclisushi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HieuVu996 Mình không có tài khoản diverloper, bạn có không share cho mình mượn với
dellusa
TÍCH CỰC
6 năm
ipad mini wifi 9.31 về 8.41 JB được nhưng chạy Cydia toàn fail không reload nổi
lucifer208
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã về 9.3.2 đến 8.4.1 và đã jb không thành công, đứng ở "wen eta install unthether"... Cập nhật là đã jailbreak bằng homedepot thành công.
taicracker
ĐẠI BÀNG
6 năm
Link trang chủ đã cập nhật tool lên bản RC5 nhé. ae nào jb bị lỗi thì thử jb bản mới nhất hoặc thử jb các bản cũ mình up trang 1 nhé. Mình jb có thấy lỗi gì đâu nhỉ, các bác bị lỗi chắc là lúc hạ cấp từ 9.3.5 về 8.4.1 chưa sạch hay sao ấy. mình jb ngon lành mà
chjcken8182
ĐẠI BÀNG
6 năm
@taicracker Sau khoảng thời gian chờ đợi khá dài, cuối cùng thì người dùng iOS 8.4.1 đã có thể jailbreak thiết bị của mình với công cụ EtasonJB do hacker @tihmstar phát triển. Mặc dù được phát hành dưới dạng Untethered Jailbreak, nhưng ở thời điểm hiện tại bạn chỉ có thể cài đặt thông qua Cydia Impactor và cần gia hạn lại sau 7 ngày sử dụng!

http://www.techrum.vn/threads/huong-dn-jailbreak-ios-8-4-1-danh-cho-iphone-ipad-va-ipod-s-dung-chip-32-bit.157829/

Hướng dẫn Jailbreak iOS 8.4.1 dành cho iPhone, iPad và iPod sử...

Sau khoảng thời gian chờ đợi khá dài, cuối cùng thì người dùng iOS 8.4.1 đã có thể jailbreak thiết bị của mình với công cụ EtasonJB do hacker @tihmstar phát triển. Mặc dù được phát hành dưới dạng...
techrum.vn

Vậy là sao nhỉ có cần gia hạn gì ko bro taicrcker
taicracker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chjcken8182 File ipa thì sau 7 ngày sẽ hết hiệu lực. vào sẽ bị văng ra. còn Cydia thì không, sau khi jb và cập nhật Cydia thì là vĩnh viễn. Khởi động máy không mất jb. Tức là ứng dụng dùng để jb sẽ hết hiệu lực sau 7 ngày còn Cydia thì không nha bạn.
chjcken8182
ĐẠI BÀNG
6 năm
@taicracker sẵn cho mình hỏi luôn sao ko cài đc appvn của source cydia.vn nữa bro?
taicracker
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cập nhật tool link trang chủ bản RC5

.Của mình bị lỗi, ko làm gì được..Đã thử bản mới nhất và bản cũ rồi đều hiện thông báo này
Laclisushi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@o0KeXamLang0o Mình cũng bị giống vầy luôn, vậy làm sao để jb đây bạn?
taicracker
ĐẠI BÀNG
6 năm
lỗi đó do id apple của bạn đấy. dùng id apple khác và thử lại nha
@taicracker Tớ vừa rs dòng 2 máy để thử lại...Mà sao dùng ID apple khác nó lại ko cho cài @.hichic. Tớ đang jaibreak trên IP 5...Nghe vẻ con 5 có nhiều người bảo ko jaibreak được
loangha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Về từ 10.3.3 iphone 5 ok nhưng khi jaibreak ió 8.4.1 qua cydia impactor cứ vướng ở cái ipple ID Developer, đăng ký thì nó bắt trả phí 99$, dùng tk khác thì vướng lỗi 81 Network bắt phải tk developer, xài thử qua twealbox cũng chưa bự reset all contend and setting lại lòi ra cái cydia trên màn hình ấn vô văng không vào được. Đang lại lên 10.3.3 rồi quay lại đây
@loangha Bác về 8.4.1 bằng futurerestore là chuẩn nhất.
Ip5 ipad4 jb bằng rc3, rc4 hoặc có thể cả rc5 ( rc5 mình chưa test) nhé. Home depot chưa test nhưng tác giả ghi cụ thể không có ip5 nên khỏi thử mất công.
4s hay các máy chip a5 thì cái nào cũng đc.
Trên ip5 nó khác cái là sau khi đứng ở đoạn done jb các bác phải chạy thêm lệnh uicache ( thoát etason thì nó sẽ đổi dòng jb thành uicache, hoặc chạy qua terminal) thì mới hiện ra cydia..
.
Bác có biết sự khác nhau giữa các bản rc2 đến rc5 và home depot là gì không đấy? Bác ghi hướng dẫn mà đưa mỗi mấy dòng link tải thì anh em sao làm đc..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019