Hướng dẫn Jailbreak Tethered iOS 9.2->9.3.3 bằng tools Pangu (PP)

thecuong_87
24/7/2016 18:55Phản hồi: 581
581 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

D0LLY
TÍCH CỰC
8 năm
sao nó tự add mail cho m nhỉ ! nguy hiểm quá!
@D0LLY Sợ nguy hiểm thì làm theo link update ở đầu bài viết đi bạn.
D0LLY
TÍCH CỰC
8 năm
@thecuong_87 nó có bản mới bác ah! bản đấy nó ko bắt nhập id . bản link fshare thì bắt nhập id ! 😃
dinhvtuyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
4s lại kém so với thời đại rồi.không biết bao giờ mới ra tool cho máy 32bit đây
love.foreve
ĐẠI BÀNG
8 năm
chán quá, reboot máy là mất. k cài lại dc . k hiểu sao luôn . hic
Orbit85_1
TÍCH CỰC
8 năm
Mình đã jb băng apple id phụ, giờ mình thoát ra và đăng nhập icloud bằng apple id xịn thì sau khi reboot liệu có re-jb bằng pp đc nữa ki nhỉ. Chưa thấy mấy ông dev như Saurik cf về bảo mật của app này, hy vọng a bạn láng giềng ko cài thêm cái gì vào máy 😁
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
Đã thử, restore dòng 2 ko treo táo nhé mấy thím. 😃 Nhưng nhớ là reset máy trước để nó mất tác dụng của JB đã. Như vậy còn sướng hơn bản JB hoàn chỉnh, vì mà muốn restore vẫn giữ nguyên bản ios đang dùng sẽ ra sao khi apple nó khoá sign 😃
deoduoc123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 Mình update appvn bị lỗi này là sao vậy b
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Orbit85_1 chỉnh file hệ thống coi như tèo, chỉ restore lại rồi JB thôi, đặt lại khéo ăn táo
@Làm gì có vụ thì yên tâm mình bị lôi JB bản 9.2 không thêm nguồn đã RS lại máy đặt dòng hơn 3 4 chục để JB từ 12h đêm 9h sáng mà JB ko thêm dc nguồn nên mình liều lên 9.3.3 😁 và JB ngon lành còn RS xong đặt ok ko treo táo còn ai đang JB bị lỗii ép nguồn thì restore lên :D 9.3.2 hoặc 9.3.3 JB nha nếu lại restore lên lại :D và lưu ý JB vẫn còn nha nếu muốn bik đặt dòng JB còn ko một bật itool tải pokemon go dis ứng dụng bik ngay :D nói chung RS lại dòng 2 nguồn vẫn thế không thay đổi nữa bổ sung thêm :D và lỗi hoàn lỗi ai 9.3.2 hoặc 9.3.3 có thể vọc thoải mái treo ta DFU và JB lại tiếp :D
@anhlavodoi1103 Vãi cả ngôn ngữ, vừa teen vừa ko có chấm phẩy, đọc mấy lần mới hiểu hết =.='
tenchu_712
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi jailbreak semi-tethered như vậy thì reboot nếu ko active lại thì chỉ cydia không hoạt động thôi hay các tweaks mình cài cũng ko hoạt động
@tenchu_712 Mình thấy Cydia ko hoạt động, có theme bị xáo trộn - còn các tweak đã cài như Virtual Home thì dùng bình thường 😃
banhmjm0c
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào dùng Virtual Home mà không sử dụng được chức năng chụp ảnh màn hình như em không ?.
banhmjm0c
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng thêm hướng dẫn tạo toggle 2/3G trên CCsettings nữa. Mình thử làm theo như lần trước nhưng mất luôn 2G, chỉ còn 3G không nên lại cho về trạng thái ban đầu. Nhìn chữ LTE ngứa mắt quá
Thinhtran46
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai bị ko hiện thị thời gian sử dụng pin trên iphone 6plus sau khi jb ko ah. ImageUploadedByTinhte.vn1469490137.375689.jpg
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@Thinhtran46 Do máy khởi động lai đó. Sạc pin lên trên 90 thì có lại
của mình thêm nguồn với vào cydia toàn bị thông báo lỗi này dù JB lại rất nhìu lần JB ok xong rồi nhưng mở Cydia thì bị lỗi. Could not open file /var/lib/dpkg/status - open ( 2 no such file or directory
Orbit85_1
TÍCH CỰC
8 năm
Các chỉnh sửa trên file hệ thống vẫn còn tác dụng, thế này máy lock vào fix lỗi xong un-jb đi phát là như world rồi 😆
Orbit85_1
TÍCH CỰC
8 năm
Bác nào bị thế này chưa: JB xong, ngon lành, restore xong không thể re-jb bằng app PP được nữa, ấn vào là bị văng ra. Máy mình sau đó phải dùng app PP trên windows vào để chạy JB, nhập Apple ID lại thì mới re-jb được.
Trong Virtual Home bạn thiết lập thao tác giữ nút Home là không làm gì (Nothing) nhé, mình để tùy chọn Đa nhiệm (Multitask) nên lúc giữ nút Home & ấn nút nguồn để chụp ảnh màn hình thì nó chụp khung đa nhiệm 😃

Nếu bạn Restore xong thì còn gì nữa nhỉ - hay ý bạn là Reset o_O

Giờ có cách mới là JB ngay trên máy, an toàn hơn khi nhập Apple ID kìa bạn ;)
Orbit85_1
TÍCH CỰC
8 năm
@LIENHUONG Vâng mình viết chưa rõ, ý là restore từ bản backup đó ạ. Restore backup xong thì ko vào đc cả app PP nữa, nó văng ra ngay, phải dùng máy tính jail lại. Còn cách jail ngay trên máy thì hình như server đang quá tải, em vào tất cả các trang đó cái thì báo can not find, cái thì load ra đc nhưng không tải được, cứ quay mãi thôi 😔
@Orbit85_1 Đành đợi ... đêm làm bạn à 😃
Em cài trực tiếp trên ipad , khởi động lại văng cydia bác ơi . Mặc dù đã bấm vài lại icon pangu và khoá màn hình cho n reboot mỡ lên vẫn văng
truongnm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khởi động lại vô toàn bị văng là sao các bác ơi 😔
@truongnm Tại sao không chịu đọc hết bài viết vậy?
Lỗi gì vậy mn 😔
@flaman Tiếng tàu không, làm theo bài hướng dẫn JB trực tiếp trên iPhone đi bạn.
@flaman Installation failed
PP Pangu jailbreak tool after the release by the majority of fruit powder were enthusiastic pursuit! After a lot of donkey successful escape, has caused Apple's strong blocking, leading some users to temporarily escape her husband failed, but we put it, programmers GG has a new program , is fighting all night!
Các bác JB xong có ai bị lỗi ko bật được Location lên ko ạ? Em máy 5s 9..3.3 đang bị thế ko biết cách fix như nào 😔(
tmn
TÍCH CỰC
8 năm
@Unlimitedcx Reboot lại máy, bật Location lên rồi jb lại lần nữa
Orbit85_1
TÍCH CỰC
8 năm
@Unlimitedcx Máy mình cũng 5s, không bị. Sau jb location vẫn on-off đc và vẫn hoạt động bình thường. Mình jb bằng tool trên máy tính.
Tình hình là các bạn quá nôn nóng dc jailbreak. Cứ từ từ chờ bản đẹp có tiếng anh ra rồi jailbreak luôn. Mình đnag ở 9.0.2 đã jailbreak -> bao ngon! đang hóng update lên 9.3.2 jailbreak luôn. Cứ từ từ mấy bác!@
lehait28
ĐẠI BÀNG
8 năm
JB xong có xoá đc icon pangu ko b Cường ???
@lehait28 Không được xóa, vì nó dùng để JB lại khi tắt nguồn mở lại nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019