Hướng dẫn Jailbreak Tethered iOS 9.2->9.3.3 bằng tools Pangu (PP)

thecuong_87
24/7/2016 18:55Phản hồi: 581
581 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banhmjm0c
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác @thecuong_87 giúp em với. Em sau khi cài 1 tweak xog nó khởi động lại máy. Giờ ấn vào logo PP để vào lại cydia không thể vào được. Nó cứ treo táo đứng yên. Phải giữ nguồn + home mới vào đc màn hình chính. Nhưng không vào lại đc Cydia để xóa tweak đó. Giờ phải làm sao ạ
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@banhmjm0c Mình hôm qua cũng bị. Hên phát là lúc jb lại và resert nó ko nhận jb nhưng vẫn vào cydia được, thế là mình xóa luôn tweak đó. Hết treo táo, vào lại ngon cành đào. Có thể lúc đó mình truy cập vào chế độ safe mod 😃
huyva88
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang xài ip5 đọc dòng lưu ý đầu tiên hết ham luôn
bitis06
TÍCH CỰC
8 năm
Reset dòng 2 ko treo táo. Nhưng vẫn ko mất icon Cydia và Pp mới tạo thêm. Xoá cũng ko được. Cài lại cái tool Pp để jb trực tiếp trên đt, jb lại đc, nhưng vào Cyndia trống trơn. Add lại gói cũng ko có. Có bác nào bị thế ko ạ? Tks all.
@bitis06 về căn bản nó vẫn còn JB 😁 nó chỉ dc cái RS dòng 2 không dùng dc Cydia khi muốn dùng phải JB lại :D bạn muốn xoá hản JB chỉ cách restore phiên bản mới nhất thui :D bạn cứ RS dòng 2 cắm itool vẫn thông báo máy bạn vẫn còn JB :D
tarzan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm qua giờ mình làm gần 20 lần theo đúng hướng dẫn mà vẫn không Jb được. Cứ đến cái vòng tròn bấm vô la văng ra trở lại như cũ - chỉ chớp bảng thông báo cái rồi thôi. Có bạn nào bị như vậy không? Có ai biết cách khắc phục chỉ giúp nhé! Thanks.
@tarzan Bạn dùng PC để JB ý.

Trên điện thoại nhé : Bấm JB (Nút tròn) chờ khoảng 6s bấm nút nguồn, chờ chút máy sẽ khởi động lại
tarzan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nongdanso Minh dung PC để Jb mà bạn! Mình lam theo bạn vẫn kg ăn thua.
4s jb xong có về dc os cũ k các bác?
Đấy là máy vẫn đang chạy ngon, chứ nếu máy bị treo táo thì vẫn phải restore lên fw cao nhất nhỉ
@cuongsaker1306 Có ai nói treo táo không lên fw cao nhất đâu?
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
nguy hiểm quá..mấy làn trwuosc JB đau có hỏi AppleID đâu??? sao lần này hỏi???? thôi JB ngay trên máy luôn đi cho lành
cám ơn ad nha. Nhưng mình cài nó không bắt nhập id icloud j cả. và không có thấy bước bỏ tích của cai pp j đó. Nhưng vẫn vào cydia ngon lành. khó hiểu.
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
có bac nào bảo có bản chính thức lên update trên cydia được thì đấm vỡ mồm nó , trên trang pangu chưa có tool tiếng anh nên phải jailbreak bằng cái của tung của , mà bây giờ là update bằng cydia được thì release tool tiếng anh làm déo gì nưax
love.foreve
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho em hỏi. tình hình là thế này
- khi nảy máy em 52 9.3.2 JB xong, cài tweaks xong, ngon lành. thử reboot lại. reboot xong đúng là k vào cydia hay tweaks dc. cũng thử JB lại, cũng chạy 1 hồi rồi lại lên. nhưng vẫn k dc. mới RT lại lên 9.3.3 mà JB k dc. oải quá di
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
8 năm
@love.foreve JB lại mấy lần là ok mà bạn, mình reboot rồi jb đến lần 3 là ok
shine911
TÍCH CỰC
8 năm
mình bị đứng ở đây 😔
@shine911 Cứ chờ đi bạn, không phải đơ đâu
nkn1506
TÍCH CỰC
8 năm
Chắc chờ Untetherer thoai
Đã hơn 1 năm j rồi không nhớ rõ,từ thời xài iphone 4 7.1.2 còn dc jailbreak,bây giờ iphone SE luôn r 9.3.3 mà chưa có bản chính thức nữa buồn ghê,chỉ mong jailbreak hoàn thiệt để cài vài thứ thui battery life với cái j đó đổi biểu tượng pin với sóng thui mà đợi lâu quá huhu
@love.foreve Thì tui rất thich jailbreak nhưg cái dụ tắt nguồn jb lại thj lm biến quá,đợi chính thức r up luôn cho khoe
@LIENHUONG Chắc j "thêm vài bữa nữa" nhiều khi "vài tháng nữa" cũng có à 😁
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LIENHUONG thao tác jb lại chỉ 6 giây , JB Tethered kiểu này khác nào Untethered , làm thẳng trên máy luôn 😃
@Hungsg888 Nhưg z thấy phiền,thjx bản jb như trước hơn
love.foreve
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình bị lỗi rất nhiều lần, hôm qua tình cờ lên youtube xem no lam thế này, mở PP lên để JB thi đợi 20s mới bấn nút tròn, bấn xong 4s thi bấn nguồn, xong bấn nguồn lên (là dc ah)

😁
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
híc, sài JB bây giờ cảm thấy Ram 1 Gb vẫn chưa đủ. nó ăn ram ghê quá
shine911
TÍCH CỰC
8 năm
Bản mới của pp là nó tự download app về cài vào chứ không dùng acc developer của mình để cài vô nữa. vì vậy không cần nhập apple id.
love.foreve
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shine911 Lúc nó đòi. Lúc nó k bạn ơi
D0LLY
TÍCH CỰC
8 năm
ko biết bao giờ mới có bản cho 32bit nhỉ
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
8 năm
@D0LLY Khó - Nam Cường😁
goodmorning
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác giúp e:
e làm đến bước xác minh ứng dụng thì không được, nó đòi kết nối internet, trong đó internet thì vẫn bình thường?
bệnh này xử thế nào a ?
Các anh, các bạn giúp mình fix lỗi này với, mấy ngày ni mình khổ với nó quá rồi. Hic. Hôm đầu tiên có jb mình đã sao lưu lại tất cả dữ liệu qua ITunes và đã jb thành công. Cũng đã cài được 2 Tweat thành công: virtual home và noanimation. Nhưng khi mình cài Airblue Sharing thì nó lại bị lỗi, khi refresh lại màn hình để hoàn thành quá trình cài đặt thì 2 Tweat kia lại không sử dụng được và mình đã khởi động lại máy đặng jb lại. Và khi jb lại xong thì mình thấy nó có hiện màn hình màu xanh (mình jb lại mấy lần đều thấy màn hình màu xanh này), mãi vẫn không jb lại được mình mới xoá App PP đi và vào Appvn.com để tải lại. Khi mình vào cài đặt để tin cậy ứng dụng thì lỗi xảy ra, nó cứ báo không có kết nối Internet mặc cho mình dùng 3G hay wifi nó đều báo như vậy 😔 trong khi các App khác mình vẫn truy cập mạng bình thường. Khi mình xoá App PP trong chỗ tin cậy ứng dụng thì nó mới hiện đã xác minh ứng dụng (xoá rồi làm sao mà dùng) Và cái App PP của mình tự nhiên nó có 1 chấm xanh bên góc trái biểu tượng. Bạn nào biết fix giúp mình với, mình khổ quá đi :(
@CuongPham9691 đơn thôi bị vây là do app airblue sharing đó mình bị mấy lần khi jb 9.1 giờ hãy reset cai đặt gốc rồi jb lại ok ngay
rongrabien
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này chưa hỗ trợ IPad pro nhé.
@rongrabien Trang chủ để hỗ trợ iPad Pro mà nhỉ? bạn JB nó báo sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019