↓Hướng dẫn jailbreak Untethered iOS 4.2.1 tới 4.3.3 cho Windows & Mac↓

Brian Tinh Tế
6/2/2011 7:32Phản hồi: 1.715
1.715 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy các bác jailbreak thành công mình cũng vui lay. Mình mới ra cho làm jailbreak thêm 1 em iPad với 1 em iPhone 3GS New Boot giờ đang cài Games. Thấy giờ reboot reset thoải mái mà không còn bị treo cắp hay ăn táo nữa. chạy rất mượt mà
n014latoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình là newbie ko hiểu lắm sao đầu bài là bạn nói JB iOS 4.3.5 mà lại cần đến iOS 4.3.1 vậy phải down cả 2 cái ak?
ở cuối bạn nói "Enjoy iOS 4.3.1 nha các bác " là sao vậy , có gì đừng nặng lời nhé mình mới tập tành hehhehe 😃
Máy mình 3GS BB 6.15 sao mình làm như bác chủ thớt hướng dẫn chạy một hồi nó báo:
Error, no successful firmware do wnload after 60000 ms.... Giving up ...
Báo câu này xong đứng yên luôn không làm gì cả, mình phải reboot lại mà vẫn bị treo táo. Phải dùng redsn0w để un tethe lại.
Có bác nào bị giống mình không, giúp mình 1 vé với. Em xin đa tạ.
Bạn có thể restore lại Firmware 4.2.1 bản gốc rồi jailbreak mà không cần dùng Redsn0w

Với iPhone 3G và 3GS có baseband 06.15.00 thì có thể Restore iOS 4.2.1 bản góc. sau đó sẽ gặp lỗi 1015 treo cắp. Chỉ cần dùng Greenpois0n RC5 B2 jailbreak trực tiếp sẽ thoát được lỗi treo cắp với 1015
Còn cách nào không phải restore lại không bạn? Máy mình cài dữ liệu cũng nhiều nên restore lại phải cài lại khá nhiều. Thanks bạn
Bạn jb lại = greenpois0n-rc5-beta-4
- máy mình là iphone 4 lock 32gh (01.59.00) đã chạy fw 4.2.1 custome !đã có sóng gió vi vu ! chỉ mỗi tội khi khởi động lại là treo táo !
- mình dùng cách này dược ko ? có cần phải restore lại ko ? có còn bị treo táo khi khởi động lại ko ? thanks anh em cho ý kiến
luugiahao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy mình IP4, chưa redsnow cũng như làm bất cứ gì khác, khi dùng GP RC5 này thì jailbreak ok, tuy nhiên mình sử dụng từ chiều đến giờ máy hay bị đá văng vào safe mode, khi nhận cuộc gọi và kết thúc cuộc gọi cũng bị vào safe mode. Source của GSM nghe nói đang bị lỗi server, add source của PDAVIET thì ok.
Feedback cái lỗi safe mode với các bác, ai cũng bị như mình có cách khắc phục thì bày với nhé
Em cũng bị tình trạng như bác luugiabao, IP4 bị treo mỗi khi kết thúc cuộc gọi. Các bác biết cách khắc phục thì help em. Thanks....
Mình đang dùng IP4 FW 4.2.1 gốc đã là JB thành công như hướng dẫn. cám ơn bạn rất nhiều.
Các bạn iPhone 4 JB rồi kiểm tra hộ mình xem có ai lỗi ko có Airplay lúc xem video như mình ko .Merci
chết thật các bác à, e đã JB xong, cài cydia xong, mà bây giờ vào cydia thì bị cái lỗi " initializing filesystem - Cydia will exit when complete"
bây giờ phải làm sao đây ?
máy của e là itouch gen 2 MC Model
xitrum4692
ĐẠI BÀNG
13 năm
;)tốt lành thế mà bác còn la
:eek:thủ tục đầu tiên của Cydia các phiên bản gần đây đấy thui
ko phải bạn ơi, mình nhấp vào cydia, nó ra thông báo "initializing filesystem - Cydia will exit when complete", rồi tự động văng ra lun, mình nhấp mấy lần rồi vẫn vậy. Đang điên đầu với nó
Mình search thử google, thấy có ng` chỉ cách
Code:
1.    First of all upgrade to 4.2.1
 2.    Then jailbreak with Greenposion
 3.    Then us redsnow 0.9.7 b6 to install only cydia
 4.    Working fine only after the restart phone take little to again start sometime 4 to 5 time restart.
 But everything working fine.
khổ nổi redsnow chưa có trên windows, giờ e ko biết phải làm sao 😔(
vtvthanhdn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài được Cydia nhưng mình không add duoc GSM hay HeavenIphone. Anh em ai biết cách chỉ dùm với .....:p
trdung85
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt vời .... cuối cùng e cũng tự tay JB được con Iphone 4 World , bi giờ thì tha hồ mà cài apps thuốc kakakaka
ip của bạn bb bao nhiu thế....tớ cũng dung ip4 world os 4.2.1 bb 3.10.01.....liệu có jb dc ko chủ thớt. Ai có ip4 jống em jb dc lên tiếng dum em :d
ip của bạn giồng của minh, mình đã jb 1 tuần nay rồi, nhưng bị lỗi reboot, hôm qua mới dung GP đê fix xong, h chay ngon lành cành đào, h bạn chỉ cần chay GP như hường dẫn là ok
cảm ơn bạn nhé, mình sẽ thử luôn 😁 thank kiu chủ thớt 😃
nguyennn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào bạn,
Mày của tớ cũng ip4 World os 4.2.1 bb 3.10.01, chiều nay tớ jb bình thường, các apps đã cài khi dùng os4.1 chạy tốt sau khi jb và cài Cydia
không mất bất kỳ một apps nào?
bản World bạn cứ nghiên cứu kỹ trong diễn đàn và làm theo nhé
Chúc thành công!:happy:
chuoichip
ĐẠI BÀNG
13 năm
GP có hacktive được ko chủ thớt ?
Eolesfuil
TÍCH CỰC
13 năm
JB thành công cho iP4 nhưng không add được sources GSM và cũng không cài được app của sources xSellize và một vài Sources có sẳn sau khi JB .Mà sao ,khi khởi động nó hiện hình trái táo đầu lâu lện vậy ?có thể đổi thành trái táo bình thường không ?
Ngon rồi, hết sợ bị treo táo khi restart, máy chạy nuột lắm, chưa thấy có lỗi gì!
Kết nhất là quả logo hình đầu lâu khi khởi động,
Thanks many to the Dev team!:showoff:
Ôi cái đâu lâu ghê qué đi mất.Làm vợ Em tý vứt of em
Ha_TM68
TÍCH CỰC
13 năm
Phải nói là rất hay, đang test thử 😃
cuongnd
TÍCH CỰC
13 năm
Vừa tìm ra cách, bác nào ko thích hình đầu lâu thì làm theo hướng dẫn sau:

Vào: /usr/bin: xóa hoặc rename file animate rồi khởi động lại máy là xong.

Have fun!
Trang chủ greenpois0n hình như đang bị quá tải do nhiều người truy cập. Mình up thêm link mirror của RC nhé.
allin0n3
TÍCH CỰC
13 năm
ơ, cần fải có wifi à các bác, nếu cần wifi thì em móm rùi >.<
Sao mình làm mãi mà toàn bị Jailbreak Failed 😔 (màn hình iP trắng) là sao? help....?
giapdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
tks chủ thớt nhé, làm được jui 😁

---------- Post added at 01:59 AM ---------- Previous post was at 01:54 AM ----------

bác cho hỏi là vào : /usr/bin như nào vậy? chỉ mình cách với, tks
down ifunbox vể pc, sau đó cắm ip vào rồi chọn đến thư mục usr, sau đó đên bin, rồi tìm file animate xóa đi, mình cũng vừa làm xong, dc bnaj bach_pro hướng dẫn, ok 100%
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Mình làm theo đúng tất cả các bước, oke hết, nhưng đến bước 7 thì ko thấy cái ứng dụng nào tên Loader hiện ra để mà nhấn cả, hiz
Mình cũng bị giống bạn nè. làm lại từ đầu thêm 1 lần nữa thì thấy cái Loader hiện ra. chỉ tiếc k có wifi để lam típ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019