Hướng dẫn Jailbreak Untethered iOS 8.1.2 cho All Device bằng tools TaiG

thecuong_87
29/11/2014 9:25Phản hồi: 1.668
1.668 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truonginfo
ĐẠI BÀNG
9 năm
thanks bạn thecuong_87 nhé 😃
Nếu máy bị lỗi sau khi JB thì mh restore lại là trở nguyên trạng thái ban đầu lúc mới mua phải k mọi ng! Cảm ơn bác thecuong_87 nhiều!
@Vương_Mập Uh bạn, lỗi thì bạn restore lại 8.1.1 nhé.
anhkaikei
ĐẠI BÀNG
9 năm
all device tức là có ipad 2 ko ae, mình thấy web kia báo chỉ có iphone thôi
@anhkaikei Có bạn.
nhờ các bác giúp mình, ip5 lên ios8.1.1, đã jb ok, nhưng mình không thể tải được bất cứ phần mền nào từ cydia là sao các bác, haizzz ức chế ghê gớm chả lẻ lại về ios 7.1.2 (có về dc ko ?) tks nhieu nhieu ah
@love-iphone10 Cài nó báo lỗi gì bạn?
@thecuong_87 nó không báo lỗi gì hết bạn oi, cài chạy xong khoi dong lai springboard, nhung man hinh chinh va trong setting ko thay gi hetm vao lai cydia thi thay nhu chua cai, hic. giup minh voi co ai ịp bi vay ko ta
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
jb bằng cái này trong cydia k có cái : xxx 8.1.1 untethered như mấy bản của pangu nhỉ
anhquanboy9
ĐẠI BÀNG
9 năm
ok cả nhà đã thành công hii qua đc 30% là ok mình cắm vào máy khác jb ăn luôn
@anhquanboy9 Dọn dẹp máy tính với CCleaner, chừa vài GB free trong ổ cứng để còn jailbreak sau này... Các phần mềm diệt virus nào dữ dằn quá dẹp luôn! Windows mình chỉ cài bkav còn Kapersky, Anti-Virus dẹp luôn!
vnm1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi là lcus restore nó download lại fw 8.1.1 vậy giờ mình dl riêng rồi shift restore được ko?
@vnm1991 Được bạn.
có ai jb xong không kết nối vơi itunes được không? máy báo canot conect appstore
@nhoccon181018 bạn nói rõ hơn đc ko ? máy gì ip mấy ? tình trạng máy thế nào, lên chưa ? có cydia chưa ?
alertnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
tình hình jb xong ok...nhưng cái touch id nhận kém quá T_T ai bị ko IP6+ h ohair restore lại
😔
Mình dùng 4s. JB thành công rồi nhưng ko hiểu sao vào cydia add source gsm hay heaveniphone rất là lâu và còn báo lỗi
@tdh309 Nếu đang xài wifi thì bạn bật 3G lên xài rồi add lại thử.
@tdh309 tắt wìi bật lại, nhanh ngay, khi nào chậm lại làm như vậy, tưởng k dc nhưng lại dc, k hiểu 😁
Tks thớt, TaiG tốt với nhanh hơn Pangu nhiều
rocktrung
ĐẠI BÀNG
9 năm
restore là mất hết ứng dụng, ảnh, danh bạ đúng không ạ
@rocktrung Restore là mất tất cả, nên lưu lại trc khi restore bạn nhé.
be sushi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào load source ko được cứ kiếm chỗ nào wifi cáp quang load là ok liền
linhkont195
ĐẠI BÀNG
9 năm
restore mấy lần rồi xong Jb lại toàn bị đứng ở 30% bác ạ. Nản quá. Hôm qua về 8.1 đc đã Jb bằng pangu rồi. nghịch linh tinh treo táo. hnay restore lại 8.1 thì apple đã khóa sign về 8.1. Buồn quá. 😔( Jb bằng Taig cứ đên 30% là đứng hình. :((
@linhkont195 Nếu làm theo cách fix của mình chưa được thì bạn đổi máy tính khác làm lại thử xem, hoặc tải lại tools taig, tắt chương trình diệt virus. Rồi JB lại nhé.
linhkont195
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thecuong_87 ok bác. để em thử máy tính khác xem tnao. 😔(
đánh dấu
Anh em cho hỏi chút, lần đầu mình tập Jb nhưng chưa hiểu lắm về đoạn: update qua OTA dễ bị lỗi. Máy mình 5s, trước có mang ra quán để restore và update lên 8.1, nhưng khi vào phần Cập nhật trong đt thì thấy báo đã tải xong 8.1.1 và mình update trực tiếp trên đt luôn. Như vậy là máy mình update qua Itunes hay OTA?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Konvit88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trungdaukho Trước ở cửa hàng là máy bạn được nhân viên restore qua itune xong về bạn cập nhật trực tiếp từ 8.1 lên 8.1.1 trong cài đặt của iphone thì được gọi là up qua OTA
ducson212
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm cái ăn ngay ko tới 1 nốt nhạc

sao em cắm iPhone vào thì nó bị thế này

rito1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phan Trường Phúc Nó k nhận ip đó, mở itune lên coi máy nó có zô dc k, xài từ điển dịch mệt qá 😃

@rito1995 iP của tui bản lock, cài lên iOS 8.1.1 mà giờ cái sim ghép hư rùi.... hok có active được....
giờ phải làm sao??? :'(
@Phan Trường Phúc Mua sim ghép khác hoặc kiếm sim nhà mạng để active rồi Jailbreak.
@thecuong_87 SIM ghép giờ khoảng nhiu bác
@Phan Trường Phúc Khoang 150-200k
nhanh gọn lẹ 30s
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
9 năm
chả biết nói sao nhưng ipad 3 8.1.1 làm phát lên luôn ngon lành cành đào mà ko phải gặp lối nào 😁 giờ vấn đề lớn nhất là giờ ko biết cài app nào cho ipad 3 mà hay hay vì mình toàn cài cho iphone giờ mới dùng ipad. :D có bác nào biết app nào hay chỉ mình với :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019