Hướng dẫn Jailbreak và Unlock iPhone 3.0.1

chuyentt
1/8/2009 3:24Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình restore nham (iPhone2,1_3.1_7C116a_Restore.ipsw) . len ban 3.1 khong redsn0w được, nên mình Downgrade xuống 3.0 lai, nhưng làm mãi mà không thấy nhận mạng, cài ultrasn0w vào, nó tìm mạng hoài, tí xíu bào no Sẻvice, các bác nào gặp xin chỉ giúp
nếu 3g lock thì chia buồn với bạn nhé
mod NICKY BAO có gặp như tình trạng của em không, các mod đâu hết rùi, cứu đứa em chạy nhằm này với
3g lock đã ok chạy tốt các bạn up đi
máy của mình là iphone 3gs.chừ không phải iphone 3g
3gs cua ban cung up len vo tu**********************
hix, vậy là phải chờ và phải đợi nửa phải không mod( nguyenvanthiep). có còn cách nào không mod
bạn thử đưa về 3.0 rùi unlock lại thử xem dc ko ?
mình làm rồi, ok hết nhưng nó không tìm thấy mạng
lúc bạn restore rùi unlock có tháo sim ra ko ?
khỏi cần bạn ơi ! Mình mới làm xong nè ! cứ bỏ Sim trong đó không sao hết , Unlock mất khoang 20p là xong ah ! 😃
a e nào có thắc mắc cứ PM cho mình (3G thui nha) YM : guanwan711
sao khi update lên 3.0.1 thì vào iTunes dung lượng Video,Audio vẫn còn nhưng vào iphone không có vậy là sao ai chỉ dùm ( Shift + Update)
vâỵ bạn nên restore lại bản mới lun cho rùi 😁
ai lên rồi cho mình cảm nhận thế nào đi.Vần đền nan giải là pin đó có cải thiện được chua vậy?
mình vừa update lên 3.0.1 và JB bằng redsnow, chọn cydia và unlock nên ko cần cài untrasnow nữa. Máy mình là 2G, đang kiểm tra pin xem có hao hem 😁
đúng rồi, vì máy bác là 2g, nên dùng redsnow unlock được, còn của mình la 3gs,nên phải nhờ đến ultrasn0w.
ai lên rùi cho mình cảm nhận như thến nào.Vấn đền nan giải la pin đó.pin co khắc fục được chưa?mình cảm ơn
hao như nhau đó
khi nào các mod tìm được cách giải quyết( unlock được 3gs ve3.1) post lên cho anh em biết nhé, cam ơn mod nhiều
Mình đã update đc cho con 3GS World của mình. Có điều là cài SBSetting kéo mỏi tay mới xuống @-)

Mình làm rồi, máy mình là 3GS xáct tay từ US, bản 3.0, vô tình itunes updat lên 3.01 nên bị lock luôn, làm lại cuối cùng cũng về 3.0. khuyên các bạn không nên update, hãy chờ tool unlock thôi.:eek:
mod lên 3.1 rồi chưa. mod lên thử xem, rồi Downgrade 3GS OS 3.1 beta về OS 3.0. xem thử dùm emm nhé, máy em làm vậy, gio dùng ultrasn0w unlock, nó không nhận mạng được, cảm ơn mod trước
munashi
ĐẠI BÀNG
15 năm
pin hao như nhau...chán...
Mu
Máy mình là 3GS của mỹ nè. Update lên 3.0.1 rồi. Jailbreak và unlock ngon lành, đâu có sao đâu. Chủ yếu là lúc jaibreak bản chọn firmware 3.0 là ok.

mod có làm thử hay chưa, đừng làm em mùng hụt, em làm từ hôm qua tới giờ. ,máy vẫn không nhận được mạng
3GS Lock lên 3.1 beta thay dổi baseband rồi làm sao unlock được. Chờ tool unlock 3GS v3.1 đi pro. Chúc mừng iPhone 3GS thành ipod touch 😁
trời vậy còn chúc mừng nửa, hi tại nghịch thì phải chịu thoi, chờ thơi gian nửa thôi, mà chắc cũng nhanh, khi nào apple tung ra ban 3.1 chính thức thì lúc đó sẽ có cơ hội thôi, cảm ơn bác đã chúc mừng
k-9
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng 3g, đang firmware 3.0, vào itunes shift+update lên 3.0.1 rồi, ko cần jail break gì cả, update xong là sóng gió vi vu, wifi ào ào.
harch
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác cho em hỏi tý: Em 3GW, OS 3.0. Nay có thể update lên 3.0.1 mà không phải cài lại các phần mềm từ Cydia không ạ?

Thanks các bác!
Lên hết đi anh em 2G,3G.3Gs vô tư,unlock hết không vấn đề j .
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho mình hỏi là mấy bản iphone global update lên 3.0.1 có bị mất app hay gì ko ta
Update lên chỉ mất app cài từ Cydia thôi (SBSetting, OpenSSH, Winterboard,...) Còn apps mà đã XXX thì sẽ ko chơi đc, nhưng ko sao, add source http://vnmagic.net/cydia xong cài cái SyncAppCr*cked3.0 là chơi vô tư. :biggrin9gp:
3gs lên sóng gió ầm ầm các bác cứ chơi thoải máy
người ta đang bảo nhau lên 3.0.1 tự nhiên bác lại lôi 3.1 vào đây làm gì. Bác này vẫn chưa tỉnh hay sao thể nhở
trời, bác có đọc từ đầu không mà bác bảo thế, chưa gì mà đã trách người khác,kiểm tra lại mình đi nhé, nhớ kiểm tra tổng quát luôn đi, COI CHỬNG BỊ CÚM H1N1 RỒI ĐÓ
haha. Nghe hay đấy. Chắc là bị cúm. Tại mình nghĩ là việc lên 3.1 cho 3g lock thành cục gạch thì mọi ng đều biết rồi rất cám ơn tinh thần nhắc nhở của bạn. Mình có đọc qua bài viết của bạn. Mà không hiểu ở đây bạn viết "chúc các bác nào giống mình, he he" là ý gì. Mình đọc không hiểu bạn đang viết gì nên mới nói chắc là bạn vẫn chưa tỉnh :p:p:p:p. Giữ hòa khí nhé
he có gì đâu,iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, chúc vui nhe mod
Đã up lên và thấy cũng được lắm.
Không tim̀ được phai 7A341 IPSW

Tôi đã tải về FW 7A341 cho IP 3G .Sau khi giải nén không thấy fai ipsw đâu:
làm nhiều lần vẫn thế
tôi không biết đưa ảnh lên thế nào
Nhờ cać bạn chỉ giúp///////:rolleyes5cz:
Ko fải giải nén ra bạn ơi :eek: Mình đổi cái đuôi định dạng từ .zip sang .ipsw là đc roài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019