Hướng dẫn Jailbreak và Unlock iPhone 3.0.1

chuyentt
1/8/2009 3:24Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuột bạch thành ipod đây

mình xài 3G lock va up len 3.0.1 kô hiểu sao modem firmware lại biến thành 05.11.04. mình JB thành công nhưng vẫn ko thể unlock được, các bác 3G lock phải cẩn thận nhé, và hiện tại 3G lock của em trai mình cũng rơi vao tình trạng tương tự. Bác nào có thể giúp mình vượt qua "nghịch cảnh" này mình xin hậu tạ ...
nếu modem firmware mà 05.11.04 là của 3.1 rùi bạn ah,mà chưa có tool JB và unlock cho 3G Lock bạn ah,wellcome to ipod touch 😁
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn đã úp nhầm thành 3.1 beta 3 rồi bạn ah, thành thật chia buồn cùng bạn. Tạm thời sử dụng iPod vậy, chắc vài ngày nữa là ra bản 3.1 chính thức rồi hy vọng sẽ có Unlock sớm.
Đừng buồn,
Chúc vui.
stephen37
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho e hỏi 1 câu hơi ngu xíu, cái này nói đơn giản lại có phải là:
Up 3G từ 2.2.1 lên 3.0 rồi sau đó mới lên tiếp 3.0.1 nhưng mà khi jailbreak thì mình vẫn chọn f.w 3.0 đúng không....
Và 1 điều thắc mắc là sao 3G world và 3G lock thì thấy 2 tện fw của nó giống vây cho hỏi có dùng được chung f.w giữa world và lock ko
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Tải cả FW 3.0 và 3.0.1 sau đó Restore bản 3.0.1 vào iPhone. Khi Jaibreak bằng redsn0w 0.8 thì chọn bản FW 3.0 mới được.
FW của 3G là giống nhau cho cả bản World lẫn bản Lock. Chỉ có FW Custom thì mới khác nhau thôi.
Đợi 3.1 ra luôn rồi up, 3.0.1 chủ yếu là khắc phục lỗ hỏng thôi mà 😁
Chuẩn không cần chỉnh, đợi 3.1 ra rồi tính
mấy anh ơi , cái 3g của e chết queo rồi , e phải làm sao bây giờ . Lúc đầu là e làm theo mấy cái chỉ dẫn tới phần DFU , e làm DFU xong , nó kiu e Please wait while your device is being jailbroken. Waiting for reboot.” mà e đợi lâu qá nó vẫn đứg vậy hoài , nên e cancel làm lại , nó cũg bắt e đợi , xong e bấm vô itunes , nó đọc gì đó xong nó nói gì đó giốg như là " khôg đc " , rồi nó hỏi e send mail gì đó cho Appstore k ? e bấm k , xong con 3g của e điếg luôn , k kết nối với itunes đc lun , e bấm nút power nó cũg đen thui , k hiện lên gì hết .

ai giúp e với , cho e cám ơn trước nhiều nha 😔(
e tháo dây ra rồi gắn lại mà nó vẫn k chịu kết nối với itunes 😔(

cái phần wait đó , e đợi khoảng nửa tiếg rồi mà vẫn vậy :((
ý khoan , 3g của e kết nối đc rồi , nhưg cho e hỏi tại sao e phải đợi lâu tới vậy . Nhỏ bạn e làm DFU xong là đợi 15' àh , e đợi gần nửa tiếg đó 😔(
danghsb
ĐẠI BÀNG
15 năm
sau khi up từ 3.0 lên 3.01 thì wifi chập chờn , cứ bị mất cột wifi ra EGDE mãi , có cách nào khắc phục ko ạ ?
Bực quá, tôi mất cả buổi tối rồi, có con 3GW cứ chạy redsnow đến đoạn up ramdisk là nó văng ra, tôi đã down đầy đủ theo hướng dẫn của topic nay rồi. Chán quá, bác nào chỉ giáo giúp với
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn thử chọn Restore từ FW gốc (không chọn Update) rồi jb theo hướng dẫn xem sao. Quá trình chinh phục iPhone như bạn thật thú vị phải không? Nếu không làm được mình sẽ làm giúp bạn.
Chúc vui!
OK rồi, chia xẻ với cả nhà, minh làm 2 con 3GW rồi, cuối cùng là nên copy firm về chung với thư mục của Redsn0w rồi tiến hàn như bình thường...Ngon lành luôn nhé, thanks chủ topic quan tâm nha
Mình vừa update lên 3.1 xong, giờ màn hình chỉ hiện mỗi cái cổng USB của Iphone và hình chiếc đĩa, vào Itunes thì nó báo "The SIM card inserted in this iPhone does not appear to be supported. Only compatible SIM cards from a supported Carrier may be used to activate iPhone. Please insert the SIM card that came with your iPhone or visit a supported Carrier's store to receive a replacement SIM card". Bác nào có cách gì giúp em với........ Thanks!
Em vẫn nghe gọi bt, con của em là 2G. Các bác giúp em với....!
Ôi bác ơi, bác ko đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng rồi, 2G và 3G/3GS lock đã có tool đâu mà lên 3.1, chịu khó làm Ipod vài ngày đi bác!
Có cách này đã áp dụng thành công nè: backup về 3.01 sau đó jailbreak :yes4lo::yes4lo::yes4lo:
Do không đọc kỹ hướng dẫn sủ dụng trước khi dùng nên sau khi đã hoàn tất các bước, đến bước cuối cùng thì cái dĩa nó load hoài không thôi, bó chíu, giờ sao giờ 😕mấy pro ơi. Ah quên mình dùng ip 2G 8GB bản lock, chít luôn chít luôn^^!
Hic do tò mò mà giờ em phải chịu cảnh này. Nhưng mà hình như là mấy lúc sau này máy em có tình trạng mất sóng liên tục, hễ tắt máy là mất sóng, bấm home lên thì nó từ từ chạy rùi mới có sóng lại và cứ như vậy, không biết là còn sài đc ko nữa >"<. Up lên 3.1 thử thì nó bị vầy luôn. Hajzzz
Có cách nào back lại bản cũ nhanh nhanh hok chứ em ko bik unlock. Bác nào giúp em với, bài trên em rất khó hĩu => hok bik làm
Em làm xong Jailbreak rùi mà hok bik mỡ cydia ở đâu và cái ultrasn0w down ở đâu, giúp em với
Toi moi duoc tang 1 IP 3G, xin cac ban huong dan lam sao de update cac FW 3.0.1 vao IP vi open itunes, hong thay File mac du da download va unzip. Thanks cac ban
Sau khi mình Jailbroken ko thấy gì cả, van bị tình trạng ban đầu
giup em với. em chua bao gio update máy. em dow ve roi làm sao update dc vì máy em dang bi khóa boi itune 😔 gio ko lam sao dung den máy dc nua ..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019