Hướng dẫn Jailbreak với Greenpois0n và Limera1n (update 18-10-2010) :D

beheo610
12/10/2010 12:28Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói j thì nói nhìn cái đầu lâu xanh vẫn thấy nó ghê ghê..........! Dùng cái limera1n cho lành
jb mà chưa unlock được cũng chán chỉ chơi game nghe nhạc hoài cũng chán đang nóng lòng đây nè ai unlock được chỉ em cái iphone4 4.1 bb 02.10.04
IP 4 World thì xài cái nào cũng được mà bác 😁 World mà cứ test thoải mái đi ^^ Hiện tại thì Greenpois0n chỉ là bản rc3 còn limera1n đã là bản final bác test thấy cái nào Ok thì để dùng ^^

---------- Post added at 07:22 AM ---------- Previous post was at 07:19 AM ----------

Mình thấy đâu có bị lỗi này đâu ....? Chắc lần đầu vào cydia no restart lai là đúng rùi ^^ Xem lại thử đi nha bạn :D

---------- Post added at 07:24 AM ---------- Previous post was at 07:22 AM ----------

Restore hay update gì cũng bị mất phần mềm hết nha bạn ^^ Chịu khó chút đi :D cài lại cũng lẹ mà ^^
Không biết có sự khác nhau giữa limera1n và greenpois0n không nhỉ
Mình đang xài Limera1n cài khá nhiều thứ và khá hoàn chỉnh rồi nên không cài lại Greenpois0n làm gì.
Tuy nhiên có 1 sự khác biệt nho nhỏ là Limera1n không cần up lên 4.1. Greenpois0n thì theo comment là 1 số bác là phải up lên 4.1 (nhớ giữ BB cũ bằng Tiny khi update để xài Unlock).
Greenpois0n jb ok rùi, ko cần sync lại apps nào cả....😁
Chúc mừng bác :D Hehe ^^
Đã thành công... hú hú. Cài cho iphone4 bản QT.😁
mình đang xài limerain rất ok,có điều ko thể xóa được icon limerain.Không biết có sự khác biệt nào ko?greenpoison này có hơn limerain gi ko?
bác nào biết chỉ giáo dùm,thanks

---------- Post added at 11:59 AM ---------- Previous post was at 11:57 AM ----------

việc unlock sau này thì thằng nào tốt hơn nhỉ?
Theo em thấy thì Greenpoison không hiện ra cái icon gì cả, mà vẫn giữ lại đầy đủ dữ liệu cũ, còn limerain thì nó hiện ra cái icon limerain, tuy nhiên bác có thể vào SBSetting để ẩn cái icon đấy đi được. Em vẫn đang xài JB của Greenpoison vẫn thấy chạy mượt mà, cài các app thuốc chạy ngon lành và mượt.
Limera1n bản chính thức đã có thể xóa icon limera1n rùi mà ^^ Bạn test lại đi 😁 Hoặc có thể sử dụng greenpois0n .
Em là giờ em chờ JB cho iOS 4.2 của iPad, hôm rồi Greenpois0n nói JB All Forever làm mừng thầm. Để rãnh test trên iOS 4.2 beta 3 cho iPad xem 😁
Đang dùng 4.0.2 h update lên 4.1 rồi làm hả bạn của mình 3Gs World.Hướng dẫn chi tiết giùm mình đc k mới đú đớn dùng IP lần đầu 😔
Bạn có thể update lên FW 4.1 hoặc có thể để FW 4.0.2 để jailbreak . Nếu bạn để FW 4.0.2 thì bạn dùng tool Limera1n , còn nếu FW 4.1 thì cũng có thể dùng Limera1n hoặc Greenpois0n 😁 Vì greenpois0n chỉ jailbreak được FW 4.1 ^^
.bạn có thể hướng dẫn cho mình cách dùng Limera1n đc k mình thấy có 1 topic nói nhưng chỉ dùng trên Mac😔. Thanks nhiu:inlove:
em có IP4 bản world 4.1 , BB 02.10.04 muốn JB có cần chú ý j không ah ?
heogia
ĐẠI BÀNG
14 năm
thấy cách làm dài hơn Limera1n chút ít nhỉ
Máy ipad của mình tuần 33 ko jb được
em JB xong , muốn cài winterboard nhưng nó báo : the requested modifications cannot be appiled due to required depndencies or conflicts that cannot be automatically found or fixed là sao ....?
CHo mình hỏi chút nếu dùng bản World thì có cần phải giữ BB không 😃 hay chỉ cần jailbreak rồi xài 😁
Chi tiết Jailbreak bằng 2 tool mình đã up lên trang đầu bạn có thể quay về đó xem 😁

---------- Post added at 05:08 PM ---------- Previous post was at 05:07 PM ----------

Bản world thì không cần phải giữ baseband đâu :D Bạn nhớ lưu SHSH lại nghen ^^

---------- Post added at 05:09 PM ---------- Previous post was at 05:08 PM ----------

Bạn xài FW .... và JB bằng tool nào vậy ....? Có lẽ là bị phần mềm cài trên máy nè ^^

Hàng hiện đại khó xài quá nhỉ.Thanks bạn nhìu :D
Vẫn cài thằng "limera1n" thấy chưa có phản ứng gì. Tình hình chắc các bác DEV mún chơi Geohot hay sao nên cứ cảnh báo lung tung ấy chứ 😁
Anyway, thanks bác nhé ^^"
akexxxx
TÍCH CỰC
14 năm
vẩn chưa dám lên 4.1 sợ lên lun BB thì chết 😔(
thuca_1992
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác cho em hỏi máy em iphone 3gs world fw 4.1 có cài được cái này không
ok lên thoải mái đi world thì lo gì có thể dùng limera1n hoặc green poison để jb
sinhpa
ĐẠI BÀNG
14 năm
limerain có JB đc 4.0.2 ko hay chỉ có 4.1 thôi.
sao bác chủ thớt nói là JB đc 4.0.2 nhỉ
Bác xài Iphone gì thế ....? Nếu Iphone 4 thì bác lưu SHSH lại nha rùi update lên FW mà ko nâng BB . Nếu lỡ tay nâng Baseband thì bác còn có SHSH để hạ baseband được mà 😁 Chỉ áp dụng cho Iphone 4 thôi nha ^^

---------- Post added at 05:31 PM ---------- Previous post was at 05:30 PM ----------

Được bạn à :D World mà lo gì múc thoải mái đi :D

---------- Post added at 05:32 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

Bác xem kỹ lại dùm ^^ Limera1n thì jb được cho cả 4.0.2 và 4.1
Còn Greenpois0n chỉ jb cho 4.1 thôi :D
akexxxx
TÍCH CỰC
14 năm

đang ở 4.0.2 😔 ko save đc SHSH

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095