Hướng dẫn JB & unlock ios 6.1 cho 3GS lock bằng evasi0n

divian
5/2/2013 4:19Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào biết có thể hướng dẫn chi tiết cho em từ bước 2 không (Hiện tại em đang vào tới màn hình active - thiết lập cài đặt & máy em Iphone 3GS lock newbootroom vừa lên Ios 6.1 BB hiện tại là 5.16.08)
Thanks
@phamchien31283 pác chủ thớt kg nói rỏ máy 3GS trong trường hợp này phải đang là bb của ipad...mọi người chú ý trước khi thực hiện kg thôi lại rơi vào vòng luẩn quẩn nhé
@ktvhuy ĐÚng rùi đấy cho hỏi luôn néu đang ở FW 5. xx thì thực hiện sao vậy anh chủ topic
nag cap lên có wifi ma vào mạng không dc
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
restore bằng redsnow ko nâng BB.. xog bị cáp đĩa vào fix recovery bằng redsnow luôn. vào jaibreak hạ BB. Xog khởi động dính cáp đĩa thì xóa file setup.app reboot ra springboard. Để đó dùng tool evasion hoàn thành JB theo hướng dẫn. JB xog cài ultrasnow 1.2.8 là có sóng vi vu vs bb 5.13.04
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bboypocket Mình có hướng dẫn bằng cách xóa setup.app để vào springboard khi ko có sim nhà mạng active mà hình như ko ai đọc thì phải 😕
các cách sửa lỗi puds notifications không sài được tren 6.1 facebook và yahoo không puds được, lỗi không hiển thị được thời tiết tóm lại là chưa ổn
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chug là đở vất vả so với 4.1 r tạm thời khá hài lòng 😆 chờ các bác ấy update tool thôi
pin thay ngon hon may fw trước, nhung khoi~ dong lai qua lau 😔
mti999
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết hao pin ko nữa
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin thì tùy người xài nữa mình xài 3s bật 3G lướt đc gần 4h như vậy cũng ngon r. RAm chiếm hơi nhiều free khoảng 100mb thôi chơi game thì chắc lag hiện giờ appstore đang quá tải ko test game nặng dc. App cydia thì chưa tương thích hết nhưng mà cài dc appsync là mến lắm r 😁 mấy thứ còn lại ko tương thích thì cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm 🆒
Thaks bác nhiều lám! đã tét ok, khoãng 2 phút là xong toàn bộ!
Ck làm xong đúng như các bước nhưng vẫn báo:
Đang tìm kiếm....
và kết quả là: Không có Dịch vụ.
Một vấn đề là khi cài Fixer thì nó đã cài luôn ultrasn0w 1.28 rồi.
Các bác có cao kiến gì ko ạ
Có snowbreeze 2.9.8 hỗ trợ tạo fwc 6.1 rồi đó các bạn.dùng snowbreeze có phải đơn giản hơn không
Zubipro
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm ok hết rồi mà sao nó chỉ hiện mỗi đang tìm kiếm...thôi nhỉ @@
@Zubipro Bạn xóa cái fixer for 6.1 đi là ok. mình cũng bị tương tự và đã khắc phục được.
máy đang ở bb 5.13, h up lên thành bb 5.16.08...mà muốn lên bb ipad thì redsnow nó kêu ko hỗ trợ 😔 thế h thì lại đắp chiếu à
@conluan163 Của bác đây, nâg bb lên 6.15 rồi hạ xuống bb 5.13 rồi JB cài ultrasnow 1.2.8. Là có sóng , redsnow chưa support ios 6.1 nên bác down ios 6.0 đẻ trỏ redsnow vô đó thay vì vô 6.1

http://www.tinhte.vn/index.php?threads/Hướng-Dẫn-JB-và-Unlock-iPhone-3GS-Lock-Lên-6.1-Chuẩn-Nhất-Cho-AE-Tinh-Tế.1872999/
@laphucnguyen thanks bác, để e thử xem
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conluan163 đọc kĩ ở trang 1 đi các máy lock newboot tuần cao đừng nâng bb mua code lên world đi
cám ơn bác nhiều lắm lắm 😃
các cụ kíu em với em làm i hệt rồi mà vẫn không có sõng dù đã hạ bb 5.13.04 làm sao bi giờ
em rút sim ra cắm lại nó còn chả buồn seach cho luôn không dịch vụ sốc quá ai kíu em với
Đặt gạch về làm 😃
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài ultrasnow 1.2.8 là có sóng với bb 6.15 và 5.13.04 ko cần cài thêm fix 6.x k có tiếp tục flash hạ bb là có sóng :d
a3nt15
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào làm tới đoạn uploading second stage thì nó cứ đứng đấy không làm tiếp không ạ 😔. Em để hơn nửa tiếng mà nó vẫn thế ạ :(. Giờ lên 6.1 rồi mà k active đc :(
divian
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a3nt15 làm lại di bạn
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a3nt15 vào redsnow chọn FW 6.0 ra jaibreak chọn hạ BB nếu bb đang 6.15 ko thì intall luôn cydia để JBT. xog rồi bật itool hay quản lý file này đó trên máy tính vào application xóa setup.app reboot là vào springboard. Với những máy đã có tethered jailbreak trên iOS 6 thì chỉ cần vào Cydia và cài "evasi0n 6.x Untether" là sẽ có untethered jailbreak. Còn nếu chưa cài cydia ở bước trước thì xài tool evasion để JBU. Cài ultrasnow 1.2.8 => có sóng => Xong r chiến thôi
Mấy bạn ơi cho mình hỏi lúc nó đang jailbreak chưa tới bước ấn vào nút jailbreak muh mình lỡ ấn vào nhưng nó vẫn chạy, 1 lát hồi mình ấn vào nút jailbreak 1 lần nữa và hoàn tất, liệu như vậy có bị lỗi gì hok ???
@trangkhanhkhoi ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019