Hướng dẫn khắc phục nhanh sự cố mất kết nối internet

hienhung
19/3/2012 7:10Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi với đèn Lan thì vẫn nháy nhưng đèn ADSL của mình nhấp nháy mấy cái xong lại mất lúc sau hiện lên lại nhấp nháy mấy cái xong lại mất à
Ai biết nó bị sao không a
mọi người ơi em bị cái này,liên tục tự tắt rồi dò lại :'(
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi cái nha bạn 😁.
Nhà mình và hàng xóm bắt chung Internet Modem có 4 cổng. 2 cổng gắn 2 máy.
hồi bữa giờ không sao tự nhiên bữa nay bị lỗi không vào được, dùng 1 máy thì ok, cứ cắm 2 máy là được 1 lúc máy mình mất mạng. mấy đèn modem tắt rồi hiện lại.
Mình nghĩ do đụng Ip và đã thử nhiều nhiều cách như...đặt IP tĩnh, động. Ipconfig/renew. mà vẫn không được.
Mong mọi người ai có kinh nghiệm giúp mình với nhé. thanks mọi người nhìu lắm
huubk8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko thử đặt ip tĩnh cho máy bạn như thế nào
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đặt IP tĩnh vẫn bị vậy 😔.Có khi nào tại nhà mạngkhoong bạn :(
có bác nào pro giúp mình với được không…mình có cái lap vaio, trước vẫn phát wifi bình thường bằng phần mềm hỗ trợ Intel@ My Wifi Technology. Nhưng giờ phát được nhưng ở phần access bên dưới giành cho wifi thì sent được nhưng received = 0 nên điện thoại bắt được mà không vào được mạng…có cách nào khắc phục thì giúp mình với 😔((
Cho mình hỏi. Máy mình biểu tượng mạng vẫn sáng nhưng ko vào được mạng. trong khi điện thoại vs máy tính bảng vẫn vào được bình thường
Bạn dùng mạng Vnpt à nếu vậy do dây yếu đó hay nó bị đất một đoạn à trước mình cúng thế lên được vài phút lại bị mất
nếu mạng chậm quá có thể là do cá mập 😁
ai chỉ minh với. modem ADSL nhà mình 4 cổng, công 1 với 2 mình dùng ra máy tính thì ok . công 3 với 4 mình cắm vào moden wifi biểu tượng mạng trên wifi vẫn nháy mà điện thoai laptop ko vào vào mạng được , cắm trực tiếp vào pc cũng ko kết nỗi mạng được . mà cổng 1 với 2 thì bình thường. 3 với 4 là bị ko có mạng. ai biết nó làm sao chỉ hộ mình cái
Bạn cho mình hỏi : hôm trc mình vẫn dùng máy bình thường hôm nay mở lên thì card mạng có dấu gạch chéo màu đỏ . Mình không biết xử lý ntn cả
Bạn có thể vui lòng giải đáp câu hỏi này của mình k ạ - bạn nêu các trường hợp và cách khắc phục , mình k phải dân CNTT ạ :p
Chào anh ạ. Hiện em gặp 1 sự cố ntnay mong anh giải đáp giúp : hôm qua thì em vẫn dùng mt bt . Đén sáng nay mở máy thì card mạng có dấu chéo màu đỏ k kết nối đc mạng cũng k sd đc bluetooth . Em k rành về CNTT lắm .
Mong anh giải đáp giúp em.
nvquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ThaoPham5894 Có lẽ máy bạn bị mất Driver card Internet, bạn cho đĩa main của máy vào và setup driver là ok nhé
À
Dkm.mang fbt như kon kặc ú.mất hai hôm nay đéo thấy khắc phục.gọi tổng đài 10 cuộc thì 9 cuộc bận.ko gặp dc ai cũng mất tiền.tiền thì thu đèu đều .cắt mạng đéo thông baoa trc mà cước cũng không dc giảm tí j.suốt ngày gạ gẫm lừa khách hàng dùng gói cước cao hơn.ai ko tỉnh dính ngay.Nói chung là cũng cùi bâp thôi.nốt tháng này cho ngược luôn.Làm ăn vô trách nhiệm vkl
iloveu_0311
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamanhlong Giống mình khu vực hoàn kiếm, mất 3 hôm nay. Gọi tổng đài trả lời chung chung ko nói bao giờ có mạng trở lại. Tiền thì thu đều gần nửa triệu bạc một tháng mà làm ăn thế này thì đúng là lạy FPT.
mạng fpt 1 tháng rớt mạng hết 22 ngày. mạng fpt quá tệ.
bài viết hay hữu ích cho mợi người để khắc phục lỗi kết nối mạng, vì mọi người thường không để ý đến vấn đề này, thank bac nha
Cho hỏi chút .Mình xài cáp quang của VNPT.tốc độ thường bị thay đổi ( Upload : 11.51Mbps . đôi khi xuống còn :4.75 Mbps..v.v.. Upload : luôn trên 25,00 Mbps ).Mình cũng báo bên kỷ thuật, họ nói đã đo và tốc độ như vậy là bình thường.Xin hỏi như vậy đúng không? Thanks.
bh dùng mạng nào là tốt nhất
Thình thoảng máy của mình bị mất kết nối internet, vào connect lại thì bình thường, nhưng ức chế là bị ngắt mạng và lại phải làm lại từ đầu
fbt có các gói ntn bạn ơi. xem mỗi chỗ 1 giá
oh, hay nhỉ để save tìm hiểu sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019