Hướng dẫn khai thác ứng dụng ghi chú (Notes) rất mạnh mẽ trên iPhone, iPad

Duy Luân
19/8/2018 22:15Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn mod, bài viết rất hay!
Cần lắm 1 app note có khả năng chèn table như note
@hoangmanhnguyenduy Evernote
@Duy Luân làm sao để insert được table vào evernote vậy @Duy Luân
@hoangmanhnguyenduy bạn thử lên máy tính copy xem.

Còn nếu hẳn bên Evernote thì nó có cái nút hình cái table luôn
yesterdaynhq
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi chỉ có khoảng 3.000 cái notes, hihihi...
xEza
TÍCH CỰC
6 năm
NOTE mà ko có chức năng ghi âm cùng lúc viết thì thiếu sót lắm
quocanh1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thanks mod Luân, nhiều công cụ hay mà trước giờ chưa kịp khám phá 😁
Mình thích nhất cái tiện, ko phải cài thêm trên các máy ios chỉ việc xài
@buiphuongduy94 đúng, mình cũng ủng hộ các app cài sẵn và ngon như thế này, đỡ mất công cài thêm
longdaoga
TÍCH CỰC
6 năm
Hữu ít cho ai chưa biết
Bài chia sẻ quá hay luôn 😃
iamcuong
TÍCH CỰC
6 năm
Chuyển từ Note trên iOS sang Keep thì...ức chế thật.
Keep không hiển thị thành từng hàng ngang, mà thành từng ô kiểu title, với mỗi "Chủ đề - bắt đầu bằng #+Tên chủ đề" mà có nhiều bài note thì rất khó xem.
Và không có đặt mật khẩu nữa.
ai dùng ios note rồi cũng thích. Đơn giản và hiệu quả hơn kêp ( keep đc cái đa nền tảng ). Tâm sự của 1 ng cuồng các ứng dụng ghi chép nhanh từ thời symbian
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
Ghi chú, nhấn bút ra khỏi máy. Viết lên màn hình luôn. Viết tay bao giờ cũng nhanh hơn bấm phím. Tiện khi đi hiện trường để làm việc, chả phải sổ sách gì, thích chụp ảnh có ảnh hiện trường luôn. DÙng Note 8 😁
@kazumi về lâu dài thì hơi chán vì lúc search lại không ra. Mình dùng nhiều note lắm rồi và cũng lý luận y hệt như bạn lúc đầu 😆
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
@IceNinja Việc nhanh chóng, cần nhất cho công việc lúc đó chứ bạn. Về làm việc trên máy tính luôn thì seach làm gì nữa. Ghi chú cần seach thì dùng One Note rồi, nhập bàn phím
@kazumi quả thật ghi tay có nhanh hơn, nhưng có 2 bất lợi: cần 2 tay và sau này search không ra. Tuy lúc đầu đc cái nhanh nhưng sau này về lâu dài lại bất lợi. Nói chung đc cái này mất cái kia, nhưng mình đặt lên bàn cân thì thấy ghi bằng note (gõ) về lâu dài có lợi hơn rất nhiều (dù ban đầu nhập liệu khó chịu và chậm hơn chút).

Có những note mình ghi nhanh từ khá lâu, giờ muốn tìm lại khi dùng galaxy note thì mình ko thể tìm lại đc. Galaxy note có chức năng biến nó thành text nhưng với tốc độ viết thì rất khó detect ra.

bạn cũng có thể thích bút và nói là nó cần ghi nhanh đó là cảm quan và bạn thấy tiện + cán cân của bạn cho rằng việc ghi nhanh cần hơn đó là quan điểm mỗi ng. Nhưng sau khi ghi xong với mình thì note cứ cất đó mãi mãi nó là cái kho của mình ko cần suy nghĩ (luôn có thể truy tìm text của nó), còn note mà ghi bằng bút thì chắc chắn sẽ thành rác, bạn ghi xong lại cần 1 công đoạn xử lý cái note đó, ngoài rủi ro bạn đọc ko ra chính chữ của mình thì việc note lưu bằng đuôi ssb (hay sbb gì đó) rất bất tiện.
Dùng Evernote từ thời còn miễn phí, tới lúc nó tính phí thì cũng mua gói 1 năm vì nó dùng được cả iPhone, iPad và máy Windows. Dùng được vài tháng thì mua Macbook, dùng thử Notes và từ đó xoá lun Evernote. 😁
T i M
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em dùng note để lưu mật khẩu nữa các bác ạ 😆
iLi
TÍCH CỰC
6 năm
Thanks, giờ mới để ý có chức năng scan trong note
Giờ em chuyển qua checklist trên terminal luôn rồi bác @Luân ơi.;v
plusvn
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng Evernote, thấy giao diện ngon hơn, lại có face id 😁
Thỉnh thoảng mình cũng hay dùng Notes, nhất là lưu thông tin cá nhân xong cài bảo mật vân tay.
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Nếu chỉ dung hệ sinh thái iOS-MacOS thì không apps nào hơn được Notes của Apple. Nhưng nếu dung Multi-OS thì Keeps của Google tiện hơn.
OneNote của Microsoft thì nặng hơn và cũng làm được nhiều việc hơn nhưng để mà tiện thì Notes của Apple với Keeps của Google vẫn hay hơn.
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình cũng chỉ dùng Note mặc định của IOS mà k phải dùng thêm
trước có dùng cả Evernote và Onenote nhưng sau chỉ dùng mỗi Note của IOS
Anh em cho mình hỏi là Apple Pencil có xài được với IPad 4 không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019