Hướng dẫn khôi phục lại các chức năng bị mất sau khi unlock bootloader cho dòng Sony Z

5/2/2015 3:18Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình làm trên z1, luc flash rom mà tick vào reset customizations thì báo lỗi Cannot open bundle là s vậy mọi người
hjx được rùi
Gà mờ loay hoay mãi mới làm được. Rất cảm ơn bác bin5988 về bài viết. Sẳn tiện bác cho e hỏi máy e làm xong ngoài camera chụp đẹp hơn thấy rõ thì không có gì khác nữa, như z có đúng k bác.
Cho e hỏi, làm xong các bước như trên, muốn up lên rom 23.1.A.1.28 bằng flash file zip, như thế thif có bị mất các chứcnăng đã phục hồi không mấy bác.
cảm ơn nhiều
anhsaupsbp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình là z3 docomo (SO-01G) Thì dùng bản ROM stock nào vậy các bạn? Down ở đâu thì chuẩn? Đang ở bản 5.0.2 và đã UB.
anhsaupsbp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai ghé ngang chỉ giúp với.
Rom sony thì bạn search Google đi chứ không có trang chính thức đâu. 5.0.2 của bạn không phải stock à?
anhsaupsbp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ý mình là rom nào cho z3 docomo (SO-01G) fix được các tính năng do mất drm key và down ở đâu thì chuẩn. Hơn nửa máy mình unlock bằng phần mềm nên làm kiểu này (flash bằng flashtool mà không tích chọn basebank...) thì có bị mất sóng sim VN không vậy. Và có bị giảm bộ nhớ còn 16gb không.
anhsaupsbp
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai vào giúp vớio_O
anhsaupsbp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy thì với máy z3 docomo (SO-01G) thì xài bản rom nào vậy thớt? flash chắc là 20 lần rùi mà không được. chẳng thấy "cải thiện hình ảnh" với x-rifi... gì đó đâu hết!
3GGGG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Zultra Sol24 có làm đc k các bác. Dùng chung với các file của Z3 trên đây chỉ thay Rom stock bằng rom stock ZU Nhật thôi đúng k ạ? Xreality làm ảnh với phim có sẵn đẹp hơn hay chỉ ảnh phim do cam chụp thôi à?
kaparos
TÍCH CỰC
9 năm
Oánh dấu khi cần
kipcoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tìm Stock ROM cho đúng yêu cầu mà ko thấy trên mạng nữa.
Ai giúp giùm Z1 Tmobile và Z3 Tmobile với.
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn @bin5988 cho mình hỏi chút.
Mình dùng Xperia ZL đang dùng 5.0.2 thì 2 cái tải ở chỗ nào vậy hay là dùng file như Z3 của bạn?
Cảm ơn bạn nhiều!
Bác nào làm được trên sony z3 6603 làm em cái em xin hậu tạ
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình không cho unlock bootloader. Ai có cách nào có thể unlock được không vậy?
Ai ở HN làm hộ e đc k, e mang máy qua 😔 e k biết làm
máy bạn là máy qte hay của nhà mạng? nếu máy nhà mạng thì potay, còn máy qte ban up bản rom có cho unlock thì sẽ unlock đc
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bin5988 Mình dùng xperia zl thì bạn biết bản nào cho unlock khôbg vậy?
@kinglucky95 đây là link:
http://forum.xda-developers.com/xperia-z/development/tutorial-xperia-z-zl-bootloader-t2153261
mình ko sử dụng ZL nên mình cũng ko rõ rom nào cho UL boot, nhưng bạn down rom 4.4.x về chắc là sẽ đc UL đó
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bin5988 Ok. Cảm ơn bạn nhiều. Để mình thử xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019