Hướng dẫn kích sóng, ghép sim và fix lỗi cho iPhone 5C/5S/6/6 Plus chạy IOS 8.x.x nhanh nhất !

quangnhut123
23/1/2015 19:16Phản hồi: 51
Hướng dẫn kích sóng, ghép sim và fix lỗi cho iPhone 5C/5S/6/6 Plus chạy IOS 8.x.x nhanh nhất !
Chào các bạn trong bài viết này mình xin chia sẻ cách Ghép sim cho iPhone Lock 5C/5S/6 và 6 Plus cho IOS mới nhất là 8.1.2. Bài viết này có sự tham khảo và tổng hợp ở nhiều nguồn. Hướng dẫn này mình đã tích góp lại và làm sẵn một số bước giúp bạn làm dễ dàng và nhanh chóng hơn. Mong anh em nào cao thủ biết rồi bỏ qua cho nhé !

Lưu ý : Bài viết thực hiện trên iPhone 5S Lock AT&T và sim ghép Heicard Overlay C và dùng sim nhà mạng Mobifone. Tuy nhiên hướng dẫn này áp dụng tốt cho tất cả nhà mạng nhé !
Điểm đặc biệt ở bài hướng dẫn này là :
+ Cho phép các bạn bật tắt 3G trong settings.
+ Khi bị văng active sẽ tự kick sóng lại.
+ Thay sim mới dễ dàng không bị mất sóng không cần kick lại.
+ Hỗ trợ chính xác cấu hình Mobifone không dùng chung VinaPhone giúp tránh lỗi phát sinh roaming 3G và gửi MMS roaming qua VinaPhone gây tốn tiền.

1. Rút sim ra khỏi máy và restore IOS mới nhất có thể jailbreak như 8.1.2
2. Active máy bằng sim nhà mạng lock
3. Jailbreak bằng công cụ : http://www.taig.com/en/
4. Mở Cydia và add source cydia.vn để cài iFile, TetherMe for iOS8+ (nên update tất cả gói của cydia trước khi cài thêm source)
5. Fix danh bạ: add source cydia.hackphone.us và cài "Sửa Danh bạ 5&5s (AT&T)" hoặc nhà mạng tương ứng của bạn ! Nếu không có hỗ trợ cho nhà mạng của bạn thì bạn phải sửa thủ công bằng Hex Edit như trước đây nhé !
6. Fix lỗi Nghe, Gọi, SMS, 3G, My Number, Văng ra màn hình active:
Bước 1: Tắt quyền Write trong var/mobile/Library/Carrier Bundles (nhấn vào chữ i ở thư mục iPhone) để chặn cập nhật lại nhà mạng lock sau khi fix lỗi.
+ Nếu chưa có thư mục iPhone thì tạo thư mục iPhone sau đó nhấn vào chữ i ở thư mục iPhone và tắt quyền Write như hình.
+ Nếu đã có thì vào thư mục iPhone và xóa toàn bộ file trong đó rồi trở ra nhấn vào chữ i ở thư mục iPhone và tắt quyền Write như hình.

Bước 2 : Tải https://www.mediafire.com/?otpkqxduq6uiik6 và giải nén !
Bước 3 : Tải iTools : https://www.mediafire.com/?hj3t87edb6367w4
Bước 4: Mở iTools và kết nối iPhone với máy tính, copy đè tất cả file trong thư mục đã tải ở trên như MobiFone_vn.bundle hoặc VinaPhone_vn.bundle hoặc Viettel_vn.bundle vào trong System/Library/Carrier Bundles/iPhone/VinaPhone_vn.bundle hoặc Viettel_vn.bundle. Lưu ý : mạng Mobifone thì copy tất cả file trong thư mục MobiFone_vn.bundle tải về vào thư mục VinaPhone_vn.bundle luôn.
Bước 5: Sửa Link Target trong tất cả thư mục bắt đầu bằng System/Library/Carrier Bundles/iPhone/[thư mục nhà mạng] về VinaPhone_vn.bundle hoặc Viettel_vn.bundle (Mobi : VinaPhone_vn.bundle, Vina : VinaPhone_vn.bundle và Viettel : Viettel_vn.bundle).

Quảng cáo

**Thư mục 3 nhà mạng phổ biến
Sprint:310120_GID2-01 và 45202
T-mobile us : 310160
At&t : 310410

Bước 6: Vào System/Library/Carrier Bundles/iPhone/Default.bundle đổi tên file overrides_N48_N49_N51_N53.plist và overrides_N48_N49_N51_N53.pri bằng cách thêm vào đuôi .bak , tìm tiếp overrides_N48_N49_N51_N53.plist trong signatures đổi tên bằng cách thêm vào đuôi .bak.
Bước 7: Ghép sim chọn nhà mạng như bình thường và khởi động lại máy.
Bước 8: Màn hình kích hoạt sẽ hiện lên sau khi khởi động máy xong, lúc này máy sẽ tìm sóng đợi lên sóng ok thì bấm Next để active máy !

**Và cuối cùng anh em nào có nhu cầu mua ip5 hay 5s lock thì ghé ngang topic em nhé : https://www.nhattao.com/threads/iphone-5s-gold-silver-gray-quoc-te-lock-at-t-may-dep-98-99-bao-bung-gia-cuc-tot.3725336/
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn cần cho chữ AT&T lên tiêu đề cho rõ ràng hơn
@haipvg Hướng dẫn dành cho tất cả nhà mạng lock mà bạn !
mình chỉ cần fix lỗi danh bạ và *101# cho iphone 6 plus Tmobile dùng heicard inovation thì làm bước nào hả bác??
@sanphammy Bác làm bước 2 trở đi nha !
gunmaken1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chuyện ở đây là khi tự lên sóng bác có xài đc 3g để active hay phải dùng wifi vì hiện tại mình xài Slim sim evo 3.0 thì ko cần fix như vậy vẫn tự lên sóng khi văng active .
@gunmaken1993 Mình có nói là demo trên sim Heicard Overlay bác nhé còn Slim sim có thể khác đôi chút nhưng mà không nhiều !
Ngán nhất là vẫn bị văng active
@manhvuongduc Cách này sẽ ko văng active mà nếu có văng vẫn tự lên sóng và active lại ok !
@quangnhut123 ý bác trên kia là active lại phải dùng wifi,dùng 3g có active được không
@lttn90 Không cần dùng wifi khi bị văng ra nó sẽ tự dò sóng.Lúc có sóng ok nó sẽ tự vào lại không cần bấm tiếp tục tới bước kích hoạt
Bạn nào kick xong ok cho ý kiến nào !
Thử trên heicard v7.4 iphone 5s sprint thì như này
mọi thứ thì ok nhưng vẫn văng active kích bằng wifi,chuyển qua lại 2g 3g hơi bị lằng nhằng và lâu,có khi phải kích đã đời mới lên được 3g..
AE có overlay 5s sprint 8.1.2 tét thử nhé
\
@lttn90 Lạ nhỉ mình lên 3G lẹ lắm 😁 khi cần tắt 3G thì tắt dữ liệu. Khi cần thì bật lên thôi :D Văng active thì là chuyện bắt buộc rồi nhưng có sóng là tự vào lại thôi mà :D
@quangnhut123 các bác add sỏurce : repo.heicard.com và chỉ cai tweak : tool heicard thoi ,rồi điền 12 mã số sim ghép và cứ path qua lai 2G va 3G , ví dụ : tắt 3g là path 2g ,bật 3g là path 3g , là nhận dc cuộc gọi. Các bác làm thử đi vì tool này kích sóng qua lại 2g 3g nhanh hơn là ngồi đợi sóng 3g và kích sóng 3g hiện lên . Mình đã thành công cho con ip 5c sprint .
@xuanvu15 Vậy thì cần gì add source tàu bác cài cái của chuyển 2g 3g của nga cũng ok mà !
Orbit85_1
TÍCH CỰC
9 năm
@quangnhut123 Máy mình 8.1.1 vào trang nano4g của Nga đó ko cài được patch 2G-3G bác ạ, ko biết tại sao luôn.
vừa restore làm lại thì 3g không tắt được,chỉ ở 3g bác,còn lại ok...còn văng active thì lên sóng nhưng phải có wifi mới vào đc..chắc bác ở hcm sóng đc
@lttn90 3g tắt bình thường mà bác. Bật tắt dữ liệu thôi bác. Bác thử nhận cuộc gọi ok ko ạ
mở ìfile vào application/setup.app sửa thành setup.ap
ủa thế không phải bật tắt chỗ 3g à,tắt dữ liệu tự về 2g à bác...mà off màn hình k nhận cuộc gọi
@lenamhcm Lỗi thì fix bác làm ok thì share chứ bác nói cứ như em chỉ bậy ko bằng.
@lttn90 Bạn ơi thử làm như mình nói nhé bạn tắt 3g đi phần dữ liệu di động vẫn bật rồi báo mình kết quả nha
@quangnhut123 hjx,máy mình chuyển qua lại 2g 3g bị văng active nên ví dụ có off màn tự chuyển về 2g e cũng bị văng active
@lttn90 bạn có ở hcm ko mang máy qua mình nghiên cứu thử coi !
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
hài quá, bạn để thư mục mobifone làm gì 😆, apple đâu có cung cấp file hệ thống cho mobi -))),
@lenamhcm File đó mình đã chỉnh sửa để có thông số nhà mạng mobifone gửi nhận dạng mms nhà mạng ok không phải mượn của chung VinaPhone bạn nhé
duykhoa20
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình fix giống chủ thớt.lúc sáng đi chơi từ Sài gòn-tây ninh thì sóng hiện 5 cục sóng trắng ( thường thì 5 cục đen) và hiện lun nhà mạng VN Mobifone ,bật 3G vào internet được nhưng ko nhận và gọi đi ko được toàn thuê bao .chả hiểu lun.
Cảm ơn bạn, đã fix dc vụ văng ra màn hình active của 5s AT&T 8.1.2, quá ok ! tuy nhiên chỉ hiện sóng 3G mà ko vào dc 3G, đang tìm hiểu. sóng sánh lên ok, call ok

My number ko hiện.
@goldenfish125 Mynumber bên mìh hiện ngon. Nếu ko hiện bạn ấn vào cập nhật thủ công cho nó
bạn chỉnh lại cấu hình thử
hjx,mình k ở hcm 😔..
@lttn90 Máy bạn lock mạng gì ấy
@quangnhut123 iphone 5s sprint ios 8.1.2 bác
3G: Có hiện, ko vào dc net
Cuộc gọi: Gọi đi đuợc, ko nhận dc cuộc gọi (kể cả screen on and off)
Mynumber: ko hiện số
Facetime + imess: đòi nhập id + pass, ko kích bằng sdt ??

Sim Slim mới nhất. 5s, 8.1.2, AT&T (sim dùng là sim Vinaphone, lúc trc nhét vào là đòi kích hoạt)

===========================================================

3G: Có hiện, ko vào dc net
Cuộc gọi: Gọi đi và nhận khi màn hình còn sáng (
WTF ? )
Mynumber: ko hiện số
Facetime + imess: đòi nhập id + pass, ko kích bằng sdt ??

X sim mới nhất.

Quên cái nữa là sóng 2G lẫn 3G đều rất yếu.
@goldenfish125 Mình test với overlay bác đi mua sim này đi rồi test nhé đang thấy chuẩn quá
@quangnhut123 sợ k đc phí với k biết làm gì với sim cũ =))
@quangnhut123 Overlay còn nhưng đang vứt ở Bieen Hòa rồi, để về dó rồi testt
mình làm theo mà sao gọi điện thì chả gọi dc.ko hiện danh bạ.....bác chủ giúp e với
về đà nẵng full all..ở huế cứ chuyển 2g 3g là văng active...thế này là do sóng từng vùng...nhưng công nhận lock nhận sóng kém...thời 4s lock sóng như qt
5s t-mobile lên sóng đc một lúc bị văng active làm lại đc thì lên sóng mà ko có tên nhà mạng nãn qá
@_Yes_Hello_ k có tên nhà mạng cắm itunes là lên ngay
@a7k44.s2kings2 Bác nói chí phải 😁 Em đang đau đầu vụ văng active :D
văng active chỉ cần sửa file setup là ok thôi
cái mình cần nhấtva6nx chỉ là 3g lúc có lúc ko ,ko biết nện làm từ đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019