Hướng dẫn kiểm tra nhanh điện thoại có dùng được thực tế ảo hay không ?

VRTECH
15/4/2019 5:29Phản hồi: 6
Hiện này có một số shop kính thực tế ảo không rõ thiếu kiến thức hay cố ý tư vấn rằng điện thoại smartphone nào cũng dùng được thực tế ảo. Tuy nhiên đây là thông tin không chính xác. Bài này mình viết rất nhanh không văn vở nhiều để giúp các bạn có thể kiểm tra nhanh xem điện thoại có dùng được hay không. Điện thoại muốn dùng được với kính thực tế ảo cần các yếu tố sau:
  • Kích thước màn hình từ 4.7 đến 6.5 inch, tốt nhất là từ 5.5 đến 6.3 inch.
  • Độ phân giải tối thiểu là HD (720P), còn thì càng cao càng tốt
  • Phải có cảm biến con quay quy hồi (đây là phần cứng của điện thoại, buộc phải có nếu muốn dùng thực tế ảo)
Hai mục đầu thì kiểm tra dễ rồi. Mục thứ 3 các bạn kiểm tra bằng cách như sau:
  1. Cài ứng dụng Youtube
  2. Vào ứng dụng Youtube chọn video bất kỳ
  3. Vào phần tùy chọn của video xem có chế độ "Xem ở chế độ Thực tế ảo (VR)" hay không. Nếu có là điện thoại có cảm biến quy hồi dùng được với thực tế ảo 360 độ. Nếu không có là không dùng được.
Hy vọng bài viết cung cấp thêm chút kỹ năng để các bạn có thể lựa chọn được sản phẩm kính thực tế ảo tốt.

Xin cảm ơn !
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm nay rảnh rỗi lượt các topic trên Tinh Tế, thấy bài này của bác VRTECH bị trôi về dĩ vãng chợt nhớ tới bà chị họ, hồi đầu hè đi mua kính VR cho con. Có thằng bất nhân nó tư vấn cho bả Samsung A8 2016 dùng được làm bả mua ngay con VR Shinecon G07E về tặng quà 1/6 cho con. Kết quả là khi cài game vào không chơi được vì điện thoại này đâu có cảm biến con quay quy hồi. Thằng bé đang từ rất hứng thú thành tiu ngỉu đến tội. Vì vậy, post cái cmt này để up bài lên cho anh em biết, có thể tự kiểm tra điện thoại có dùng được hay không, tránh bị lừa mất tiền oan như bà chị mình.
thao pham_
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con ss note9 thì dùng kính j dc bác
VRTECH
ĐẠI BÀNG
5 năm
note9 dùng các dòng bobo vr từ 4 đến 6 là ok
Xiaomi redmi note 7 với oppo a37 dùng được không ạ? Nếu được thì tư vấn cho em vài mẫu với ạ
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
Xs chắc dùng được phải không các bác?
leopark121
TÍCH CỰC
5 năm
Năm 2019 vẫn có smartphone không có Gyro sensor hả???????? =))) thật không vậy????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019