[Hướng dẫn lại] Tự kiểm tra Xếp hạng tín dụng cá nhân CIC, bạn có đang mang nợ xấu hay không?

Nam Air
23/10/2019 6:8Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
Chẹp, bảng thông tin của mình là từ tháng 8, chỉ có nợ thẻ 11 củ hồi tháng 7 mà sao điểm chỉ có ở hạng 3 nhỉ.
Cái hạng này cũng có thể tăng được đúng không mọi người?
吴国明
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình chỉ có 686 điểm, xếp loại 2. Lạ thật ? Chưa bao giờ nợ quá hạn thẻ, đã có 3 thẻ tín dụng của 3 ngân hàng, tổng hạn mức 423 , vẫn dùng đều, và trả nợ ngay sau khi có tiền âm trong tài khoản, không cần chờ tới sao kê.
Đáng ra mình phải loại 1 chứ nhỉ.
chungvido
ĐẠI BÀNG
4 năm
@guoming1987 Đôi khi bank nó không thích đc con nợ trả trước hạn ngay khi phát sinh số âm đâu b! Như thế nó đâu xơ múi đc gì ở khoản ứng trước cho mình tiêu. Đôi khi đều đặn tiêu pha kịch hạn mức cũng không đc đánh giá cao, chỉ tiêu đều tầm 2/3 hạn mức là đẹp vì luôn làm chủ đc kế hoạch tài chính, ít rủi ro cháy túi.
T cũng bị y chang b và chỉ đc điểm nhóm 3, quan trọng j đâu haha
pbtonline
ĐẠI BÀNG
4 năm
ktra cũng khá lâu, đợt đó hình như điểm ko đẹp lắm do dính mấy khoản trả chậm vay với thẻ tín dụng, ko biết giờ điểm lên chưa để đi vay FE cờ re đít
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@pbtonline Đừng dính tới thằng Ép E cờ re dịt nhé, dính vào là tuột hạng ko phanh , chưa kể khủng bố điện thoại sấp ml cả gia đình luôn đó.
chungvido
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bupbechanh Cả thằng F88 nữa, vì thế mà ghét lây luôn VPBank
pbtonline
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bupbechanh thấy tinh tế quảng cáo cho ép e cờ re đít nên ngoáy tý ấy mà =))
Nếu chưa có nhu cầu vay hoặc gì đó chưa quan trọng thì các bạn hạn chế kiểm tra, vì mỗi lần kiểm tra như vậy, hệ thống sẽ lưu lại lịch sử, sau này bạn có nhu cầu vay thật thì ngân hàng sẽ trừ điểm tín nhiệm của bạn xuống so với những khách hàng khác (Bạn làm bên cho vay của ngân hàng tư vấn cho mình, cũng là học trò của mình).
Vì ngân hàng dự định cho bạn vay thấy bạn nhiều lần kiểm tra thì có thể bạn đã nộp hồ sơ vay nhiều nơi, nhưng có kiểm tra lại không vay, nên ngân hàng sẽ đặt dấu hỏi và hạ nhẹ điểm tín nhiệm của bạn xuống, khi đó có ảnh hưởng ít đến việc bạn đang muốn vay ngân hàng.
Chút chia sẻ đủ độ tin cậy để các bạn tham khảo 😃
chungvido
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tool Có lý. Vừa cài app đã check nghịch đôi lần kkk
@tool @tool
Hi vọng kiến thức này của bạn là đúng 😃
Bữa mình cũng bấm vô link đăng kí kiểm tra cho biết (vì chưa bao giờ mình tự ý kiểm tra), gặp bạn ngân hàng cảnh báo thì lên nhắn cho mọi người chú ý 😃
@nguyen phuong 121980 https://sbv.gov.vn/webcenter/portal/m/menu/trangchu/ttsk/ttsk_chitiet?leftWidth=0%&showFooter=false&showHeader=false&dDocName=SBV397630&rightWidth=0%&centerWidth=100%&_afrLoop=26671354184257577#@?_afrLoop=26671354184257577&centerWidth=100%25&dDocName=SBV397630&leftWidth=0%25&rightWidth=0%25&showFooter=false&showHeader=false&_adf.ctrl-state=gwgjl440k_9
NewHenryHo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phí sao?
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
Ai giải thích cái dòng: 09, 10,11... ở cuối, ghi không có điểm tín dụng là sao ạ. Mình ko hiểu mấy số đó có nghĩa gì là mức tín dụng cao hay thấp.
tunanh
TÍCH CỰC
4 năm
@heobubi hạng thấp thì rủi rp thấp, hạng cao rủi ro cao. 9 10 11 rơi vào nhóm nợ xấu cmnr chấm làm gì nữa =))
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
@tunanh Mình ko hiểu thôi.
Thông tin hữu ích
traisau_ht
TÍCH CỰC
4 năm
chưa dùng bao giờ nên k quan tâm lắm. thỉnh thoảng mới có số lạ gọi điện đòi nợ mà k biết từ đâu ra
Có anh em nào ko nhận đc mã OTP ko?
unamed8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xem nợ xấu cài ứng dụng chi ? Còn lấy thông tin nữa chứ, quảng cáo trá hình kèm ăn cắp thông tin thôi.
Có bác nào biết cách làm thẻ tín dụng mà không cần chứng minh thu nhập không?
chungvido
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mountain8x Thẻ ViettelPay nhé!
KYN9999
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mountain8x thẻ tín dụng có 2 cách làm, 1 là chứng minh thu nhập. 2 là đảm bảo bằng tài sản, tức là có tiền trong tài khoản hoặc sổ tiết kiệm gì đó tùy ngân hàng. tất nhiên số tiền trong tk phải lớn hơn hạn mức thẻ...
Tự nhiên tự nguyện khai báo hết thông tin cá nhân! dc thì chưa biết những rủi ro mất mát là thấy rõ!
utquay1990
ĐẠI BÀNG
4 năm
App vs web là 1 thì đăng ký ở app rồi vô web đăng nhập thử. nếu dc thì có vẻ an toàn
btw, cái thông tin yêu cầu bá đạo quá, nhập mà nhát tay lun. hết con mẹ nó info quan trọng.

Ai có nhu cầu thì mần theo, còn đang ký check cho vui thì mình khuyên KHÔNG NÊN. 😁
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em k thấy chỗ đăng ký a
tunanh
TÍCH CỰC
4 năm
@midakt Tải nhầm app của cán bộ tín dụng rồi
vitvenhvao
ĐẠI BÀNG
4 năm
có bác nào đang dùng thẻ tín dụng VP bank cho e hỏi mức phí hàng năm khảong bao nhiêu ạ
@vitvenhvao free nhé
@vitvenhvao năm đầu free, những năm sau thì tùy hạn mức để chi tiêu, đủ chi tiêu thì free. như thẻ e hạn mức 100tr, chi tiêu 60tr là đc. còn không thì phí là 400k
vitvenhvao
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haminhduc90 Cảm ơn các bác nhiều
aloha11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vitvenhvao Phí mới được cập nhật đây bác ơi, em có nhận mail thông báo của VP, áp dụng từ 1/11/2019
alienthai
TÍCH CỰC
4 năm
Ghét nhất các ứng dụng thu thập thông tin cá nhân kiểu này,, cực vớ vần
itslevi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết rất bổ ích, em cảm ơn ạ. Hóng bài sau về cách tính lãi, nhiều lần tham khảo rồi mà đến giờ vẫn chưa hiểu rõ tường tận 😁
Himanxim
TÍCH CỰC
4 năm
vừa check xong, nợ 24 củ , mức tín dụng là 03

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019