Hướng dẫn làm Căn Cước Công Dân: 14 Tuổi là làm được, đọc hướng dẫn để chỉ cần đi 1 lần là làm xong

Nam Air
23/5/2018 23:1Phản hồi: 253
253 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
CMND thì vẫn còn nhưng mờ số rồi ( Chúng có cố tình làm đểu mực in thì phải ) cũng muốn làm căn cước mới nhưng mỗi lần đi làm thủ tục lại vác thêm cái giấy đính kèm, rồi thì um tùm thông tin nhân hàngm bảo hiểm. dẹp hết. Tiếc là giờ nó không cấp lại CMND nữa rồi.
daicaty
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tớ đi báo mất cmnd đây. chứ giờ ra đổi CCCD, rồi ngân hàng, bọn viettel nó hành cho chết
Đổi giấy căn cước mới giờ phải xài cả cũ lẫn mới. Bất tiện. Mấy thằng ngu hành dân
Cứ tưởng 16 tuổi. Cho thằng em đi làm sau mua vé tàu xe máy bay cho dễ
anhnt1893
ĐẠI BÀNG
6 năm
trẻ con cho làm hộ chiếu cho lành, bao nhiêu tuổi cũng được
mieuboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho mình hỏi nếu làm lại cccd thì có mã số như cmnd k?.. hay số khác?.. hay k số?
có quy định nào bắt mặt quần dài mới làm cmnd không zị .tui mặt quần sọt mấy thằng cA kiêu về mặt quần dài nó mới làm
hoha1988
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhoklioilali00 Có nha bạn. Mà cũng nên lịch sự chỗ công sở cho quen đi
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhoklioilali00 Phải rồi bạn ơi, quần ngắn ai cho vô công sở
Tóm lại là chỉ cần mang mỗi hộ khẩu tới cơ quan công an cấp huyện, tỉnh nơi đăng ký hộ khẩu để làm CCCD. Mà tốt nhất báo mất giữ lại cái CMND ko có sau này giấy tờ loằng ngoằng
justin_vn
TÍCH CỰC
6 năm
Rồi ngân hàng, hồ sơ khác sẽ như thế nào???
quydo83
ĐẠI BÀNG
6 năm
Những ai làm mới thẻ CCCD thì cứ mang ra ngân hàng hoặc các thủ tục hành chính khác giao dịch bình thường, họ sẽ cập nhật thông tin mới cho mình. Sau này dữ liệu quốc gia về dân cư được xd xong thì các cơ quan hành chính sẽ được chia sẻ và tự cập nhật thông tin của công dân nhưng không phải tất cả thông tin của công dân được lưu trong dữ liệu quốc gia vêc dân cư mà chỉ những thông tin các cơ quan hành chính đó cần
Cyberminimog
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai giải thích hộ cái này thì khác gì cmnd có đc ko ? Thanks
@Cyberminimog Cmt cũ thì hồ sơ của mình lưu ở trên giấy, còn cccd thì lưu trên CSDL quốc gia
@ducquang009 Chắc ko! Sao giờ kéo nhau đi khảo sát bằng phiếu để thu thập dữ liệu công dân gì đấy!??
Cho mình hỏi. (mình đổi từ cmnd sang thẻ căn cước ) các bước ok hết , đến ngày lấy thẻ căn cước nhỡ mất cmnd thì tnao ??
quydo83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyen dinh man anh Khi bạn đi làm lại thẻ CCCD thì CMND của bạn phải nộp lại để cắt góc. Nếu cắt xong họ đưa cho bạn mang về thì CMND đó k còn giá trị, nếu đến ngày lấy CCCD mà mất CMND thì cũng k vấn đề gì
kawana
TÍCH CỰC
6 năm
Nội dung khá đầy đủ.
Nhưng còn thiếu phần sau này rất phiền hà khi lấy lại xác nhận khi đổi cmt 9 số sang thẻ cccd 12 số, để sau này thay đổi thông tin tại ngân hàng hay khi liên quan đến việc đất đai ..v.v.v. nếu lấy thẻ cccd thì nên hỏi luôn phần này nếu bạn ko muốn đi lại nhiều lần nữa
Công nhận là bọn lãnh đạo VN dốt. Làm cái CMND như cái vé tàu, vé xổ số: mong manh, dễ rách. Trong khi đó là một thứ rất là quan trọng.
Đợi đến lượt thứ 1089 :p:p:p
Nếu có ông thứ 10K thì nên đi về sáng hôm sau làm tiếp nhỉ!?!? 😁:D:D
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
đáng lẽ phải giữ số cũ lại cho nta, chứ ko lẽ . có việc j phải mang 2 thẻ ra à
quanbaoqn
TÍCH CỰC
6 năm
Phiền nhất khi đổi cmnd là phải cập nhật thông tin cho hàng loạt chỗ: NH, bảo hiểm, di động,... Ác mộng
mtrung12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết hữu ích ^^
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
6 năm
sẵn tiện chủ đề e muốn hỏi các bác ở tp hải dương là bh làm thẻ CCCD thỳ làm ở chỗ nào nhỉ, nghe nói ko làm ở chỗ công an thành phố nữa rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019