Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn làm Dropship trên Shopee - Bán hàng trên Shopee không cần vốn

1/10/2019 4:0Phản hồi: 9
Hướng dẫn làm Dropship trên Shopee - Bán hàng trên Shopee không cần vốn
Thống kê mới nhất từ Iprice, trong Quý 2 – 2019, Shopee dẫn đầu các trang thương mại điện tử (TMĐT) ở Việt Nam và có hơn 38,5 triệu lượt truy cập mỗi tháng.

Có nghĩa mỗi ngày Shopee có hơn 1 triệu lượt khách hàng truy cập để mua sắm, tìm hiểu.

Và tại sao lại chọn Shopee, chứ không phải các trang TMĐT khác?

• Shopee có chính sách miễn phí vận chuyển (cho đơn hàng 250k với shop bình thường và đơn hàng 150k với shop yêu thích).
  • Ai cũng có thể tạo được shop bán hàng trên Shopee 1 cách đơn giản mà không bị kiểm tra chất lượng hàng hóa.
  • Mức phí thanh toán Shopee thu của nhà bán hàng là khá dễ chịu.
Ngoài ra, còn 1 vài lý do nên chọn Shopee để làm Dropshipping nữa, như:

• Được hưởng ké retargeting từ sàn (anh em nào chưa biết retargeting là gì thì google nhé), thuật toán SEO top sản phẩm của Shopee khá đơn giản…
  • Và 1 cái nữa, đó là hành vi người dùng, đa số dân văn phòng, sinh viên, mẹ bỉm sữa khi rảnh đều mở shopee lên lướt để săn hàng rẻ.
Vậy làm Dropshipping với Shopee là làm gì? Phù hợp với ai?

Trước khi tìm hiểu làm Drop với Shopee là làm gì, bạn cần phải hiểu mô hình Dropshipping là gì đã.

Dropshipping là gì?

Dropshipping là hình thức bán hàng mà bạn không cần sở hữu hàng hóa, kho bãi, không cần lo các khâu vận chuyển.

Việc của bạn là tìm một nhà cung cấp (NCC) sản phẩm, làm mọi cách marketing quảng bá sản phẩm đó tới khách hàng (KH), NCC sẽ giao đơn hàng đó tới tay KH của bạn.

Bạn tiếp tục theo dõi đơn hàng, chăm sóc KH tới khi họ nhận được hàng và upsell lại (nếu có).

Lợi nhuận bạn có được là chênh lệch giá của NCC để cho bạn và giá bạn bán tới tay KH.

Dropshipping phù hợp với những ai?

Sinh viên, văn phòng, những người đang tập tành làm MMO, kinh doanh online nhưng ít vốn…

Quảng cáo

Nói chung nó sẽ phù hợp với tất cả những ai có quyết tâm theo đuổi làm tới cùng, có thời gian rảnh rỗi 3-4 tiếng mỗi ngày.

Dropshipping có mất vốn không?

Có, nhưng ít! Với các nền tảng drop khác, bạn mất vốn để xây dựng 1 cửa hàng online riêng cho mình (như website, tool…).

Còn nếu làm drop với shopee, bạn sẽ chỉ tốn một khoản vốn rất nhỏ để sử dụng tool nhân bản shop (250k/tháng) và thời gian, công sức.

Vậy tóm lại, làm Dropshipping với Shopee là làm gì? Cần chuẩn bị những gì?

Đọc bài viết đầy đủ tại đây: https://laivietnam.com/dropshipping-shopee/ mo-hinh-dropshipping.jpg

Quảng cáo

9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PhanKimi
ĐẠI BÀNG
4 năm
đang chiến mô hình này. Sắp tới báo kết quả và lãi lỗ cho anh em biết.
@PhanKimi Tình hình sao rồi bác
Baby8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@PhanKimi Mất tích rồi hả bác?
HauPhan2803
ĐẠI BÀNG
2 năm
@PhanKimi vẫn ổn chứ bác
Doanh thu tại Việt Nam cao k b nhỉ
Jane1234
ĐẠI BÀNG
một năm
Bài này rất hay, tuần trước em cũng viết mội bài về Dropshipping là gì? Ưu điểm của loại hình này ra sao? cùng chia sẻ với các bạn nha! https://tinhte.vn/thread/nha-ban-moi-nen-chon-dropship.3576644/
😍Nhanh tay nhận Sale khủng😍
🔔Nhấp vào nút Mua ngay
🔔Phiêu cùng BigSeller!
Từ 23:00 10/11/2022 - 22:59 11/11/2022
📣Giảm giá 5% cho khách hàng mua lần đầu
📣Giảm đến 10% cho khách hàng mua lần thứ 2 trở lên
📣Mua VIP BigSeller, tặng 1 tháng VIP Duoke (áp dụng cho lần mua đầu)
✈️✈️✈️Ưu đãi nhanh, mua thả phanh!
cùng khám phá ngay tại: https://www.bigseller.com/vi/index.htm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019