[Hướng dẫn] Làm sao xóa vật thể khỏi bức hình mà không mất hình nền?

TDNC
11/4/2011 9:41Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan trọng là nhiều người chưa biết đến nó và forum chưa có ai viết thì mình mới viết. Có bao giờ tự hỏi tại sao mấy sản phẩm "cũ rích" như Coca-Cola và Pepsi sao tháng nào, năm nào cũng quảng cáo hoài, còn Tây Du Ký "cũ xì" mà hè năm nào cũng chiếu chưa?

Sent from my iPod touch using Tinhte.vn
CloudNine
TÍCH CỰC
13 năm
ý mình là chức năng này đã lâu mà sao bây giờ mới có bài viết hướng dẫn, chứ không phải chức năng này cũ rồi viết làm gì.
anhlam08
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không phải ai cũng biết những vấn đề này, nhất là những người ko chuyên như mình, rất cám ơn tinh thần chia sẻ của chủ thớt ... 😃
Cảm ơn bạn. Phần mềm này rất hay
trong CS2 không được. có Bác nào biết link download CS5 không cho mình xin với. Thanks.
bồ này lên trang adobe đấy, down bản trial rồi tìm ....., vậy thì yên tâm cài ko sợ bị lỗi!
Mình có link download CS5 từ Mediafire nhưng thấy dung lượng 1.5 Gb nên mua DVD CS5 về cài và ..... rồi. Rất hay đó...
thế mí biết mình gà mờ pts cỡ nào.^^
tomytom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay. Phải bắt đầu với photoshop mới được. Cảm ơn đã chia sẽ.
CS "Hai" bó Tay bác Hai.
Hix, làm đúng thao tác như chỉ dẫn nhưng ko thể nào xóa được?
Chẳng hiểu lý do gì?
Em dùng Macos và PS CS5
Đơn giản mà bạn, thực hiện lại đi, dùng bức hình ở topic luôn sẽ dễ hơn. Mình thì thực hiện để xóa mụn và tàn nhan trên mặt cho các Baby girl.
xóa mụn mình dùng clone stamp cho nó dễ, mịn da thì gaussian blur. cái này chỉ thích hợp xóa những vật thể không mong muốn xuất hiện trên nền ảnh thôi
thì tất cả liên quan đến xóa vật thể hay hình thể cũng vậy. Tùy cơ ứng biến không được sao?
binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Rất hay, đã thử và thấy hiệu quả thật sự.
lucky_vnn75
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất hay. Thank nhiều!
Phải cám ơn để đánh dấu. Thật là hữu ích quá đi
Photoshop CS5 trên Macos có vấn đề hay sao em làm mãi ko được, chỉ có cách thủ công chọn vùng, sau đó edit --> fill --> content aware là được thôi.
ngocnta
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng toàn chọn vùng rồi shift + F5 và chọn content aware 😆. Công nhận là chức năng này thật là hiệu quả (trong phần lớn trường hợp)

Bọn CS5 còn có cái pupet warp nữa, cũng khủng văn hoảng. Chỉnh lại tư thế tay chân của người cứ như không 😁
tele
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này hay thật, cảm ơn bác chủ topic
Cả m ơ n các bác nhiề u , râấ t hữ u í ch
maximux3000
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này hay ghê
lucky_vnn75
ĐẠI BÀNG
13 năm