Hướng dẫn lên iOS 5.0.1 + JB 5.0, 5.0.1 (kèm hình ảnh)

character_boy
13/10/2011 20:50Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình thực hiễn bước select ipsw thì Redsn0w 0.9.9b4 nó báo là ko hỗ trợ fw.Fw của mình là iOS 5 cho iPhone 4 GSM - iPhone3, 1_5.0_9A334_Restore.ipsw.

Cái này đã JB dc chưa hay chỉ JB ios 5 GM thôi
uandpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của mình bị treo vòng tròn làm sao giờ?
uandpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bác nào giúp ko ạ?
Vừa JB xong, bây giờ đang "sờ" em nó. Sau 1 lúc mày mò down soft trong Cydia em thử tắt máy rồi mở lại. Làm theo thướng dẫn in đậm của bác chủ thớt nhưng nó nằm hoài ở Waiting for reboot. Ai xử lý lổi này giúp em. Thanks
Siri
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn các bác đi tiên phong
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi: máy 3gs lock AT&T new bootrom baseband 6.15.00 đang xài fw custom 4.3.3
bây giờ restore thẳng fw gốc 5 luôn hả và làm theo các bước để jailbreak đúng ko?
Cám ơn
Bạn thử lại và làm đúng theo yêu cầu của nó nhé,lưu ý là đến bước cuối cùng vẫn giữ nút home thêm 1 lúc nữa nhé. Chúc bạn thành công

---------- Post added at 10:56 AM ---------- Previous post was at 10:55 AM ----------

Đúng rồi pro, đã có ultrasn0w để unlock không cần active bằng sim nhà mạng. Chúc bạn thành công

---------- Post added at 10:58 AM ---------- Previous post was at 10:56 AM ----------

Bạn thử làm lại vài lần nhé, kiểu gì cũng được. Chúc bạn thành công (Mình làm được, không có lí các bạn không làm được)
Kiên nhẫn và thử nhiều lần :eek:

---------- Post added at 10:59 AM ---------- Previous post was at 10:58 AM ----------

:eek: Bạn nói rõ giúp mình là vòng tròn như thế nào và lỗi ở bước nào nhé !
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi thêm: tại sao có nhiều bác khuyên 3gs lock ko nên up lên fw 5 gốc vậy?
uh, đúng rồi, trên MAC đã hỗ trợ nhưng bản B thì đang thử nghiệm trên windown. Mình sẽ cập nhật thường xuyên cho anh em trên trang chủ của redsn0w. Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn.

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:11 AM ----------

Vì nó nâng baseband và trước ngày hôm qua chưa có tool để unlock, nhưng từ ngày hôm qua trở đi, tất cả ip 3GS lock có baseband như ở trang #1, trang 1 đều đã unlock được.
Cảm ơn câu hỏi khá hay của bạn :eek:
cotcot
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình gà lắm mạo muội hỏi các bro! Shirt là tren bàn phím computer và restore là trên itunes phải k ạ? Tks
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng rồi, bạn giữ shift và ấn restore trên itunes

---------- Post added at 11:20 AM ---------- Previous post was at 11:17 AM ----------

mình vẫn chưa rõ lắm, máy mình baseband 6.15, up fw gốc 5 sẽ nâng baseband lên bao nhiêu nữa? hay tóm lại mình chỉ cần nhắm mắt up fw gốc luôn 😁

mình hỏi để chắc ăn và chuẩn bị lên ios5 luôn để bằng anh bằng em. Cám ơn bạn
đấy là hết rồi bác à. Mình đồ rằng con 3gs của bác bản lock nhưng bác chưa dám lên. Hì, bác cứ lên -> JB -> rồi vô cydia cài ultrasn0w như mình hướng dẫn ở trang 1 ấy nhé
Theo như mình đọc thì máy của bác là bản quốc tế, bác down đúng bản quốc tế tức là GSM về thì redsn0w sẽ nhận bình thường nhé.
Chứng minh luôn cho bác thấy:

Chúc bác thành công.

---------- Post added at 11:24 AM ---------- Previous post was at 11:22 AM ----------

Chuẩn đó pro.
Chúc pro thành công
cotcot
ĐẠI BÀNG
13 năm
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bạn nhiều. Mình down sắp xong rồi, chuẩn bị đồ nghề rước nàng về thôi. Có trục trặc gì bạn giúp đỡ tiếp nha 😁
Ok, cứ làm từng bước từng bước, không được thì thử lại 1 vài lần. Có vấn đề gì mình sẽ giúp đến mức có thể :eek:
boylx
CAO CẤP
13 năm
hihihih! cho mình hỏi tý nhé bạn,mình đang có cây iphone 3Gs Lock BB 05.13.04 newboot tuần thứ 45 nhé,mình đang dùng FW 4.3.3 custom.Bây giờ muốn up lên OS5 custom của chủ thớt có được ko,và nếu được thì cho mình hỏi là để máy hết pin hay Reboot có cần JR lại ko hay vẩn bình thường zị,
thanks bạn nhiều nhé
Vì là tool chưa hoàn chỉnh nên mỗi lần reboot và hết pin thì máy sẽ bị ăn táo, do đó chỉ cần dùng redsn0w để "just boot" là ok.
boylx
CAO CẤP
13 năm
nếu old boot thì hết pin & Reboot thổi máy phải hem chủ thớt:eek:
vanthe2008
ĐẠI BÀNG
13 năm
qqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqq
vậy hả!? Mình cứ tưởng CDMA = LOCK ! để mình sửa lại cho đúng
cái này có up baseband lên ko vậy bác @@? của em bb vẫn còn zin 😁 1.59.00 muốn lên 5 quá @@!
restore fw gốc os 5 có bị nâng bb ko nhỉ. mình đang chạy custom os 5 build bằng snowbree. thấy hao pin quá. mình muốn restore về fw gốc mà ko bít là có bị nâng bb hay k
Crawler
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi là cái này JB đc cho tất cả các máy 3GS và 4 lock lẫn q tế hả bạn?
cho mình hỏi rs fw gốc vậy có nâng bb ko vậy @@? bb mình vẫn 1.59.00 @@~
Crawler
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình 3GS lock, model MC133NF, serial 86922GMA3XX thì có lên đc iOS 5 ko bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019