Hướng dẫn lên iOS 5.0.1 + JB 5.0, 5.0.1 (kèm hình ảnh)

character_boy
13/10/2011 20:50Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boylx
CAO CẤP
13 năm
góc là BB phải lên nhé, chỉ Custom thì vẩn giữ nguyên cho bạn

---------- Post added at 12:23 PM ---------- Previous post was at 12:22 PM ----------

máy bạn lock nhé,chỉ chạy custom thui
nhoc3GS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em xài 3GS 8G fw 4.3.3 bb 6.15...máy em là máy lock mạng at&t..em muốn lên ioss5 thì làm thế nào... chỉ cu thể cho em dc. ko..tại em ko biết j cả...lúc trước máy đem từ mĩ về em đem ra tiệm người ta unlock nên chả bik j cả
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cứ làm theo hướng dẫn của chủ topic là lên được thôi. trước khi là nhớ check là old hay new bootrom nhé. có phần mềm check luôn đây http://www.mediafire.com/?dtw2jj4czy1
nhập chính xác serial vào soft sẽ trả lời cho bạn
thangkl87
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho mình hỏi nếu nâng lên ios 5 có mất danh ba không. minh không JB
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
13 năm
mất danh bạ chứ. nhưng bạn có thể lưu lại những thứ như danh bạn, tin nhắn, notes.... bằng phần mềm ifunbox. google nhé. rất dễ
làm như thế thì khi len cydia cài may cái nhu SBsetting hay những app nao cần reboot device thì ăn táo luôn bác ạh
Đồ nghề và những công cụ cần thiết đã download về hết rồi, chiến thôi :hot:
nhoc3GS
ĐẠI BÀNG
13 năm
nó báo tuần thứ 45 của 2010 vậy là old hay new

---------- Post added at 02:06 PM ---------- Previous post was at 02:04 PM ----------

máy em là new vậy là có cài giống y như chủ thớt chỉ ko
Máy bạn 2010 thì khỏi lăn tăn là boot room mới nhé. :eek:

Làm theo và dùng tool redsn0w để unlock nhé.

---------- Post added at 02:25 PM ---------- Previous post was at 02:21 PM ----------

Tool jailbreak tethered nên vậy bạn à! Chưa có tool jailbreak untethered.

---------- Post added at 02:29 PM ---------- Previous post was at 02:25 PM ----------

3GS lock cứ lên bình thường -> JB -> dùng ultrasn0w để đem sóng về nhà nhé.
Đọc kĩ lại bại 1 trang 1 phía bên trên ấy.

---------- Post added at 02:31 PM ---------- Previous post was at 02:29 PM ----------

Tạm thời 3GS đều ổn, có ip4 thì các bác cứ từ từ với bản lock còn bản quốc tế thì OK.
boylx
CAO CẤP
13 năm
Firmware của chủ thớt là custom hay góc thế,chủ thớt nói là 3Gs lock lên bình thường,nếu nói custom thì còn hi vọng chứ chủ thớt mà nói 3Gs lock mà lên OS5 góc thì BB lên đụng nóc nhà 04.10.08 ah nhé
sorry mìh nói thế có đúng ko?:eek:
Gốc bác ạ, tuy nhiên nếu đã lên gốc rồi thì trong quá trình Jailbreak chọn cả install Cydia + Install Ipad baseband (Kể cả đang ở baseband 6.15.00). Xong rồi vẫn UNLOCK bình thường. Tuy nhiên mình sẽ cảnh báo anh em lock chưa nên lên OS5 trong lúc này vì tham khảo thấy nhiều người làm xong vẫn thỉnh thoảng bị mất sóng. Nên đợi. Cảm ơn ý kiến của bạn
boylx
CAO CẤP
13 năm
Zị bạn nên sửa tiêu đề lại cho ACE đọc và tham khảo nhé,chứ để như thế thì AE ko đọc kỷ hướng dẩn sử dụng trước khi dùng thì có nước....:banghead:
chủ thớt ơi FW của chủ thớt là Góc hay Custom dạ,máy mình iphone 3gs lock đây nè BB 5.13>> Model : MC137LL hàng at&t nếu chạy FW của chủ thớt thì BB có nâng lên ko,mình cũng update Ultrasn0w 1.2.4 rồi,nó chỉ cho unlock như cũ thui,còn chủ thớt bảo ACE restore OS5 cho 3Gs lock ếu ko nói rỏ thì ACE Restore góc cái thì lên tới 4.10 rùi làm gì có sóng mà mag về nhà...có nước thành cục gạch sau
mong chủ thớt nói rỏ hơn
thanks All
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình jailbreak xong no hiện vòng tròn load hoài ko vô màn hình chính, mình just boot nó 1 lần vô được màn hình chính rồi, sau đó tắt 3g+data và cài ultrasnow. reboot-->justboot--> máy cứ searching mãi ko có sóng 😔
trong quá trình set up đã tắt location và find my phone hết rồi.
bạn bít thì cứu với :(
Bạn JB lại, nhừn trong quá trình Jailbreak chọn cả install Cydia + Install Ipad baseband (Kể cả đang ở baseband 6.15.00) nhé. Xong rồi làm lại các bước

---------- Post added at 03:03 PM ---------- Previous post was at 03:02 PM ----------

Sorry anh em, mình đã sửa lại bài viết. Cảnh bảo anh em
Cấp cứu! mình JB mãi không đc, chạy đến chỗ DFU thì đứng lại không thể chạy tiếp, ai cứu với....!
boylx
CAO CẤP
13 năm
đưa về đúng chế độ chưa bạn,dùng iREB-r4 na
Mình Up xong rồi, đến khi cài UltraSnow thì bị Could Not Activate Cellular Data Network là sao nhỉ....? Hiện h vẫn chưa có sóng. 😔
sao e làm theo lời bác hướng dẫn rồi làm đi làm lại mấy lần mà nó vẫn k hiện lên cydia nhỉ 😔(
Bạn JB lại nhé nhưng làm như sau:
1. Trong quá trình Jailbreak chọn cả install Cydia + Install Ipad baseband (Kể cả đang ở baseband 6.15.00)
2. Sau khi làm xong hết mọi việc. Các bạn đừng vội vào cydia để cài ultrasn0w vội mà các bạn bật chế độ airplane mode lên, sau đó bật wifi để cài ultrasn0w hoặc cài ultrasn0w thông qua iphone PC suite nhé.
3. Sau đó máy khởi động lại, kích máy vào bằng just boot thông qua redsn0w.
4. OK - sóng đã có, tuy nhiên chưa ổn định.

---------- Post added at 03:22 PM ---------- Previous post was at 03:22 PM ----------

Nếu đúng như hướng dẫn thì phải có chứ nhỉ?! Bạn thử làm lại từ từ, kiểm tra từng bước từng bước 1 xem

Cám ơn bạn nhiều, mình làm ok rồi. 😁
uandpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks các bác em đã xong cho 3gs lock new boot!
Giờ đang voz! đi đâu cũng phải mang theo USB để Boot ! 😁
garu1306
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chủ giúp em với. Em JB 3GS nhưng đến lúc chọn "select IPSW" chọn FW thì nó lại thông báo là " That IPSW is not supported by this version of redsn0w " Bác giúp em với. Em đã tải Redsn0w 0.9.9b4 rồi ạ.
Bạn tải lại bản firmware khác xem.
- Đưa file host về dạng chuẩn nhất, tức là không chứa thêm bất cứ dòng ip nào thêm. Để tránh lỗi 3194.

Co ai giúp mình hiểu hơn về dạng chuẩn của File Host là ntn ko?
THx
denkym
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn chủ 2pic cho mình yh đc ko ? mình muốn hỏi chút , hỏi trên này sợ loãng 2pic
nhoxar
ĐẠI BÀNG
13 năm
JB bằng Win dc ko.... hay là chỉ có Mac thôi....
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
13 năm
jailbreak bằng win ok. mình đã làm theo và full sóng viettel luôn
tks chủ thớt. ^.^
a em cứ bình tĩnh mà làm nhé, nếu ko được thì làm lại chính xác từng bước thôi. chúc mọi người sớm gặp em Năm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019