Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn lên iOS 5.0.1 + JB 5.0, 5.0.1 (kèm hình ảnh)

character_boy
13/10/2011 20:50Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình là 3gs lock bb: 6.15
jb lần một xong vào cydia add ultrasn0w rồi vẫn ko có sóng "No service"

thấy bạn nói thế này thử jb rồi chuyển qua ari mode xong cài ultrarsn0w. Vẫn không có sóng > ko biết còn gì ko đúng ko ?
máy mình cũng như bạn chạy FW gốc làm 1 phát có sóng ngay không biết có phải hen không 😁
Các bước mình làm đây bạn xem có giúp gì đc cho bạn không
RS ios 5 nếu có gặp lỗi 3194 cut file host ra chỗ khác dùng ired chạy vượt lỗi 3194
khi RS xong thì JB redsn0w 0.9.9b4 chọn Install cydia + Install ipad baseband
Jb xong vào tắt 3G, dữ liệu di động, bluetooth và bật chế độ airplane mode lên, bật wifi cài Ultrasn0w máy khởi động lại tắt chế độ airplane mode.
Đang tìm kiếm mạng ....... full sóng :D (đối với máy new bootrom thì thực hiện thêm bước just boot thông qua redsn0w )
Bạn đọc kĩ lại bài 1 trang 1 nhé, ngay phần đầu tiên ấy.
Chúc thành công.

---------- Post added at 09:51 AM ---------- Previous post was at 09:49 AM ----------

Trong bước jail break tích chọn install cydia bạn chọn thêm mục Install Ipad baseband nữa nhé.
Nói thế không biết bạn có hiểu không!?
Chúc bạn thành công nhé.
Mình quên ko nói thêm là mình cũng có cài thêm ipad bb, làm y hệt hướng dẫn của bạn.
con 3gs lock của mình sau khi restore fw 5.0 và jb bằng redsnow như hướng dẫn của bác chủ

thì nó heienj ra hình quả táo và thanh trượt (tuy nhiên cái thanh này đứng im và nó không chạy, đợi nó 1 lúc lâu nó vẫn như vậy, sau đó thì reset và lại lặp lại các bc' trên 😔

lam the nao de khắc phục đây mọi ng
ituns có báo lỗi gì không bạn
boylx
CAO CẤP
12 năm
Chú Ý:Cảnh báo với ACE nào đang dùng iphone 3Gs Lock Newboot thì trong lúc này ko được lên iOS5 nha,
sao vậy? em dùng newboot nè, tuần 53 54 gì đó, giờ đang JB mà ko đc ấm ức quá
Bạn làm lại đến khi được nhé. Bạn yên tâm, cứ vài lần sẽ được. Tuy nhiên nó chưa ổn định thôi.

---------- Post added at 11:02 AM ---------- Previous post was at 11:01 AM ----------

ultrasn0w chưa ổn định. Bạn thử lại vài lần nữa xem.
mình thử nhiều rồi bác ơi, nó cứ chạy tới đoạn "The connected device doesn't support untethered options" là đứng im ko chạy tiếp, cũng bấm thêm nút home giữ tiếp cũng chẳng ăn thua, bấm đau hết cả tay, hic
Bác cho mình biết bác đã làm như thế nào nhé.
Từ đầu tới cuối mình làm y như bác, nhưng cứ tới đoạn "The connected device doesn't support untethered options" là bị đứng thui, đã thử ko dưới chục lần rồi, ko biết sao nữa, hay là tại máy mình bottrom mới? mà jb lần thứ nhất có tick vào intall bb ipad ko? tại thấy bác trên thì ghi dưới lại ko ghi nên mình itall bb ipad luôn, kể cả ko stick vào nó cũng tới đoạn đó là dừng thôi, nản quá
bootroom mới cũng không sao cả. Chắc là lỗi gì đó thôi. Bác thử làm trên máy khác xem.
bác ơi cho mình hỏi....mình lên is5 rối...
có cần down is5 về JB nửa ko
Mình không hiểu ý bạn lắm. Tuy nhiên nếu muốn jailbreak bạn cần down firmware 5.0 của idevice tương ứng của bạn về thì mới jaibreak bằng redsn0w được
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Bài viết ở đầu trang 1,bác chủ viết như thế là chuẩn lắm rồi!a e 3gsW lên os5 rồi dùng redsn0w_win_0.9.9b4 để JB TETHERED nhé!ko phải mất công đợi bản Redsn0w 0.9.9b5 bằng Win như vài topic khác đã mở!khỏi phải đợi!sướng nhé 😁!
Ko cần đợi bản Redsn0w 0.9.9b5 bằng và phải có máy MAC!nhiều a e đã rất thành công rồi! 😃
hi vọng redsn0w beta 5 có gì khác, ko thì toi 😔
minh restore va jb xog roi, nhưng máy mình bj hỏng wifi ko len cydia cài appsync 5.0 dc, mình có cài appsync.deb qua iphonefolder, nhưng sau khi reset lại máy và sync app thì nó vẫn bảo app đó không thể install 😔
đau lòng quá hic hic
bác nào bi lỗi gì thì vứt lên đây cái hình mình bóc thuốc cho ;)
linhco88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi , sau khi em jb xong thì bị mất loa ngoài, bác có gặp tình trạng này o, giúp em với, em dùng ip 4
😔
chạy JB lại lần nữa không chọn gì cả xem có hết không hết lên đây thank phát lấy tinh thần ;)
hic ko stick vào intall bb ipad thì jb đc, xong rồi thì máy reboot sau đó đen thui có cái vòng tròn cứ load mãi ko thôi, hu hu làm sao bi giờ
giờ JB lại lần nữa sẽ được nha bạn
Đã JB lại những vẫn ko được bác ơi, hiện táo xong nó cứ hiện vòng tròn load mãi thôi, nếu mà lúc đầu stick vào install cydia thì ok JB được nhưng sau đó thì nó cứ load mãi ko vào được màn hình, nếu lúc đầu stick vào cả install cydia và, install basend ipad thì lúc JB nó đứng im ở chỗ bb ipad mà ko chạy, nản quá, làm cả chục lần rồi, có bác nào bị như em ko?
Chào các bạn.

Máy mình là iPhone 4. Mình up lên 5.0 nhưng chưa JB. Giờ dùng ifunbox muốn cop lại SMS và note nhưng không tìm cách nào để cóp, vì không hiện đường dẫn mình muốn tìm. Đã download bản mới nhất vẫn vậy. Lỗi này fix sao vậy các bạn?
Chưa JB sao xài Ifunbox đc bạn. Sms và note, bạn đưa lên icloud là an toàn rồi
Cám ơn bạn, để mình JB và thử lại. Tại mới tether nên chưa muốn làm, hic.
Cho mình hỏi tiếp với, sau khi JB xong, vào iFunbox đã tìm được đường dẫn để chép. Nhưng khi set permission thành 777 thì gặp lỗi này (chưa set được nhé).

Cho mình hỏi làm sao ể fix vậy?
@Vol12 Lỗi của bạn sao sửa được vậy
Báo cáo đã lên xong
bác nongdanvn ơi, em cũng bị treo tại vòng xoáy tròn, bác làm thế nào để qua được đoạn đó vậy? chia sẻ cho anh em với. em cảm ơn bác nhiều
đoạn này bác dow redsnow 0.9.9b7 về dùng cho mới nhé, bật lên bạc chọn extras sau đó select ipsw trỏ vào file gốc os5 tiếp đó ok nếu 3gs bottrom mới thì chọn yes, cũ thì chọn no, tiếp theo bác just boot và làm theo hướng dẫn của nó, chạy 1 lúc hiện quả dứa cắn dở là vào ok rồi, nói chung là JB xong ko có vào được đâu phải just boot lại cái mới vào được, mà mình còn chưa unlock được đây, hic khổ ghê thật mày mò mấy hôm nay
Hic, các bác giúp em vụ back up lại tin nhắn vào với ạ.

Chép được vào iPhone qua ifunbox rồi nhưng trong điện thoại không hiện gì cả. Em phải làm sao bây giờ?
bác nào có Tool Ultrasn0w unlonck file .dep share e với
Tình hình là em đã cop được vào máy, đã set được permission 777 cho tất cả các mục back up.

Nhưng sau khi làm xong, đã reboot máy, chạy lại Just boot thì chỉ hiện contacts, notes, calendar còn tin nhắn hoàn toàn không nhìn thấy.

Em cài thêm iFile thì đọc được nội dung của file sms.db nhưng vẫn không hiện trong biteSMS hoặc Messenger của máy.

Các bác giúp em với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019