Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng Dẫn] Lưu SHSH FW bất kì đang chạy trên iDevices của bạn

kingasawa
3/6/2011 2:33Phản hồi: 26
Như chúng ta đã biết , với Tinyumbrella ta có thể lưu SHSH của 1 fw nào đó để đén khi cần ta có thể về lại fw đó thông wa TSS Server , tuy nhiên , việc lưu SHSH trên TSS Server sẽ phụ thuộc vào việc Apple có khoá fw đó lại hay chưa . Vì thế cho nên rất nhìu diễn đàn khuyên bạn nên lưu SHSH của fw đó ngay khi nó vừa phát hành để tránh việc Apple sẽ khoá fw đó trong tương lại ..

Và giờ đây ,chúng ta ko cần phải wan tâm đén vấn đề đó nữa .Vì iH8Sn0w , đã phát hành 1 công cụ có tên gọi là iFaith , 1 phương thức mới để lưu SHSH bất kỳ đang chạy trên iDevice của bạn mà ko cần wan tâm Apple có khoá fw đó lại hay chưa .

Các bạn có thể Download bản iFaith cho Windows tại đây , bản cho MAC OS vẫn chưa đc công bố ..

iFaith chạy trên các thiết bị đã jailbreak ( không chay trên iPad 2 )

Cụ thể gồm :

iPhone 3G
iPhone 4
iPod Touch 3G
iPod Touch 4
iPad 1G
Apple TV 2

Dưới đây là hướng dẫn chi tiết các sử dụng :

Bước 1 : Khởi động chương trình iFaith lên và click vào button Dump SHSH Blobs để tiến hành sao lưu SHSH của FW đang sử dụng .

Bước 2 : Nhấn Proceed và tiếp theo là nhấn Let's Go để tiến hành

Quảng cáo

Bước 3 : Tiến hành tắt máy , sau đó bấm Start và làm theo hướng dẫn của iFaith để chuyển máy sang chế độ DFU

Bước 4 : Ở bước này công việc của bạn chỉ là đi pha ly cafe hoặc châm 1 điếu thuốc và ngồi run đùi chờ cho iFaith chạy .

Quảng cáo

Bước 5 : Đây là bước cuối cùng rồi , bạn hãy chọn thư mục để lưu lại file SHSH cho FW mà bạn đang sử dụng

Sau khi tiến hành các bước trên , có nghĩa là bạn đã lưu lại đc SHSH của FW mà bạn đang dùng và đồng thời iFaith tự lưu thêm 1 bản copy trên server để có thể sử dụng lại sau này .
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết rất hữu ích nhưng bạn nên tham khảo và coi xem có ai mở topic chưa cho khỏi trùng bài, nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã bỏ công soạn bài ha. Thanks again.
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/ifaith-tool-save-shsh-ios-hiein-taii-tren-idevices-khi-apple-dai-close-715671/
cho hỏi là trùng chỗ nào ạ ?

và vâng cám ơn bạn , bất cứ 1 bài post nào cũng fải có công soạn bài .
thinh43
ĐẠI BÀNG
13 năm

Bài này là hướng dẫn . Bài kia có tí hướng dẫn nào đâu bạn =_=!
Bài ko ra gì thì xóa đi,nhường chỗ cho bài hay

Thanks chủ topic,bài viết rất hay
Nói vậy cũng không đúng, bài kia post rất chuẩn, cập nhật nhanh tin tức. Có hẳn cái video hướng dẫn đó còn gì, người tinh tế sẽ cứ thế mà làm theo.
khason
CAO CẤP
13 năm
Vẫn chưa có tool trên Mac ^^
Ơ tinhte dạo này post video hướng dẫn bằng tiếng anh cho ng việt à .
Vậy bạn thử hỏi lại, có người Việt nào tự guide hướng dẫn bằng video chưa? Link video là link gốc từ hacker --> như vậy là chuẩn nhất rồi còn gì. Xưa nay mấy cái guide hướng dẫn JB hay unlock này kia toàn từ tiếng anh mà ra cả chứ có người Việt nào tự guide. Biết mà còn giả đò ngó lơ, buồn thay.
ở thế cái này là cái gì đây

này nữa

bạn giả mù hay giả điếc thế ... thiệt là buồn wá đi
Sao ông ngoan cố quá vậy, tôi hỏi ông người Việt có chế ra tool hay không? Việc người ta post hướng dẫn lên và video nữa từ là nguốn gốc. Còn quân VN mình toàn lấy về rồi dịch lại, làm hướng dẫn lại --> đó là chuyện bình thường. Ông không thây tôi nói là post từ nguồn gốc của hacker hay sao.

Vậy hỏi ai điếc đây? Sao có nhiều người lì vậy trời.
nói như bạn thì ko cần phải post bài hướng dẫn làm gì à , cứ bê mấy bài tiếng anh về post lên đc ròi , ngay cả cái bài thần tượng bạn post trước mình đó , cứ đưa cái link bài viết gốc ra đc rồi , cần gì phải post dài dòng chi cho mệt zậy .

vài lời cuối cùng nói với bạn , những gì bạn comment trong topic này , chỉ làm cho chủ đề loãng ra , và gây mất đoàn kết , ngoài ra ko có 1 tác dụng tích cực nào khác . Nói vài lời vậy thôi , bạn hiểu sao thì hiểu .
Bôi đỏ á. có thấy ko.

thứ nhất: vd như tui dang chay fw 4.3.3 đi, mới nhất bay giờ đó. tui kấy tiny ra save ok thay vì cái soft của bạn.

thứ 2: Bây giờ fw 4.3.3 là mới nhất nếu tui đang chay 4.2 đi thì nó sẽ có 2 trươg` hợp.

1. là tui đã và lưu shsh 4.2 và tui từ 4.3.3 về 4.2 (vấn đề này ko bàn cãi làm gi nữa)
2. là tui chưa lên 4.3.3 mà đang chạy 4.2 nhưng tui vẫn chưa lưu dc shsh của 4.2 mà apple hiện giờ dang lock cái shsh này rồi.

Vậy cho hỏi là có lưu dc shsh của 4.2 ko?

Như bạn miu tả thì cthì tui thấy là ok đấy nhưng ko biết như thế nào.

Con` nếu ko được thì cái iFaith cung y chang như những cái save shsh trước thôi.
Không giống đc , giả sử 1 người đang xài FW 4.2.1 chưa lưu SHSH trên TSS Server , họ muốn lên 4.3.3 nhưng cứ sợ lỡ lên rồi nó bị gì đó ko xuống lại đc , thế là trước khi restore 4.3.3 họ phải lưu lại SHSH 4.2.1 trước , vậy cho hỏi họ dùng tinyumbrella lưu đc ko -> xin trả lời là không vì Apple đã khoá fw 4.2.1 . Nhưng nếu họ dùng iFaith để lưu SHSH 4.2.1 trước khi lên 4.3.3 chạy thử thì sao -> trả lời ok ngon lành ...

và xin đính chính luôn cái iFaith ko phải của mình , lolz
biết chứ, có ai pro làm cái này ngoài hacker US chứ. kô cần đính chính =]]

Vậy túm lai như sau. hiện tai bây giờ nếu ai dang chạy 4.2 mà chưa lưu shsh thì dùng cái này là lưu dc ngay đúng ko?

Vậy thì quá là chất còn gì =]]
người ta có lòng post bài lên cho ai chưa biết thì đọc,đâu phải ai cũng tìm đọc đc các bài cũ đã trôi đi chứ,nhiều thành viên tinhte dạo này thích chọc gậy bánh xe hơn là đóng góp
Hữu ích với những ai mua phải máy cũ chưa từng lưu SHSH nào và đang chạy Fimware cũ😁
Thôi thôi dd để chia sẻ mà 😃 có chuyện j đâu mà phải cãi nhau om lên thế 😃 hạ nhiệt đi mấy bro
@bach_pro1111
mình cũng giống suy nghĩ của bác đó, that's is a reason why mình ko viết bài đó bác hihiihi, thôi dĩ hòa vi quí ha giúp các newbie thôi mà
@kingasawa
anyway dĩ hòa vi quí đi bạn chủ yếu là giúp newbie thôi, thanks bạn đã viết bài bổ ích. Thanks again
Bác bờm lúc nào cũng hài hoà....

P/s: có thêm top nữa cũng ko sao, tiện cho việc truy tìm e nó các bác ạ....

Sent from Application Tinhte.vn
jnq1234
TÍCH CỰC
13 năm
Nói chung mấy Bác bớt cãi nhau đi ... theo cá nhân tui thấy cả 2 bài đều có cái hay riêng, tuy nhiên theo thực tế từ 1 mod thì bài kia hay hơn ....! Tất nhiên ... bài nào cũng có cái hay, lên TOP cũng tốt mà ...

Thân cả nhà.
Em copy file *.shsh của mình qua máy tính khác để restore cho ĐT của mình được không? Máy tính của mình không ổn định nên không dám làm....
đựoc bạn à
mang qua đây 6v giúp
bác ơi em hơi gà 1 chút có thể sử dụng SHSH từ máy này cho máy khác có cùng iOs ko anh
ko đc
mỗi ip có ecid riêng
vâng em cám ơn bác
Cho em hỏi giờ em đang dùng FW4.3.5, chưa cài Cydia j hết..em có thể dùng ifaith để save SHSH 4.3.5 ko? ( em sợ nó chỉ cho lưu ở 4.3.3 thôi )
- Thực hiện hết các bước trên thì có lưu đc SHSH trên ser apple và máy tính của minh chứ ?
- làm sao để kiểm tra được rằng mình đã thành cống save SHSH 4.3.5 trên ser apple ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019