Hướng dẫn Nâng cấp Firmware cho Samsung Wave

LIENHUONG
21/7/2010 3:59Phản hồi: 643
643 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi dow fw 2.0.1 mà không có.thấy trong hướng dẫn là fải có file đấy mới up đc.
máy tôi wave 1 cậu ah
Bài Hướng dẫn Mod có ghi:
(Lưu ý: FW nào có file fota thì add vào để up, FW nào ko có file fota thì bỏ qua các bạn nhé)
(Lưu ý: FW nào có file fota thì add vào để up, FW nào ko có file fota thì bỏ qua các bạn nhé)
...

Lúc giải nén FW ra 1 thư mục, chú ý kiểm tra xem trong gói FW giải nén có những thành phần nào để ko bỏ sót. 1 số bạn vì up thiếu file Fota nên lúc up xong máy sẽ báo lỗi file fota is not installed thì phải up lại FW đấy.

cái này là gì vậy bạn...
Cái đấy là bổ sung cho cái Lưu ý, ý bảo là lúc giải nén ra 1 Folder FW, bạn kiểm tra xem có file fota trong gói FW ko
- Có thì bạn add cho khỏi bị sót
- Ko thi bỏ qua
thế đã có bản full chưa các bác ơi.tôi up ban beta xong dùng 1 tý màn hình hiện UPDATE data...là sao vậy các bác
Có bản XXKL6 SS cho là FW chính thức thôi dù rằng ko phải, song bạn cứ up mà dùng, thấy ổn định 😃
-> Lỗi Upload data to PC thường do lỗi FW bạn à.
Các bác cho e hỏi ,E muốn xóa bơt các trang gạt sang 2 bên trên màn hình chính con samsung wave này ntn với ạ,của e h nó hiện ra 10trang.thanks ....
Bạn lấy 2 ngón tay zoom vào trên MH chờ, nhấn dấu trừ (-) để xóa các trang nhé 😃
em up FW mấy kỳ trước ko sao h sao em up lên bản PMLB1 thì lúc reset máy xong báo lỗi Warring: Security fail chỉnh hoài ko dc ai biết cách khắc phục thì chỉ em với dc ko muốn up lên FW mới dùng. tks
Các bác cho e hỏi là tình hình e up lên 2.0 S8500XXKK5 xong dùng ổn định ,nhưng tin nhắn khi mình gửi tin nhắn có tên trong danh bạn ,cả trong bộ nhớ máy và bộ nhớ sim đi thì nó có hiển thị tên trong fần messages ,nhưng khi có tin nhắn gửi đến thì nó không hiển thị tên.....Các bác giúp e..😔
Xem cách fix như bài 3 bên dưới bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/948852/#post12167134
Thanks bác nhiều nhé............!
kám ơn thớt nhiều, mình đã up được 2 máy liên tục. Đẹp và xài good! 😃
67 vũ trọng phụng-thanh xuân-hà nội BADA 2.0 TIẾNG VIỆT 100% LH:097 4568 533 BÌNH
RanhCon97
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm y chang thế này => kết quả là Ok sau 5 phút. Công nhận là Bada 2.0 dẹp thật mà cũng nhạy nữa. Chỉ có mỗi điều là cái việc nhận port có hơi đểu, phải ấn tìm port mất mấy làn mới được.
Cảm ơn chủ thớt!
sao mình up fw cho s8500 toàn bị lỗi "security fail" zj, hok pis do máy tính hay dt nưa~ :-S
@antant Do lỗi PC đấy cậu à.
@Phithuyhoahoa vậy có cách nào làm khắc phục được lỗi đó ko, mình dùng 2 cái lap, 1 cái không nhận, cái báo lỗi "security fail"
@antant Cậu ở HN ko, có j nhắn mình thử giúp cậu xem.
Mình là Hải - 0902197713.
@Phithuyhoahoa mình đang học ở tp hcm hix, dù sao cung cám ơn bạn Hải ^^!~
RanhCon97
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là sau khi mình nâng cấp FW cho con S8530 của mình xong, coi thì rất đẹp nhưng khổ cái là nó chạy chậm và hay bị treo máy => rất khôngg hài lòng. Nhưng rồi hôm nọ trời bão bùng kèm mưa đá mình đi mua xăng không đứa nào bán thế là đang rút con S8530 ra để gọi thì thế nào rơi bốp phát xuống đất, nhặt lên thấy vẫn chưa vỡ gì chỉ có vài vết xước, tuy nhiên môọ điều ngạc nhiên đã xảy ra, từ lúc đó con SS 2 chạy bon bon => Sướng thế không biết. Đây không biết có phải kinh nghiệm không chứ được cái lọ đúng là mất cái chai. He he he
@RanhCon97 May mà ko vỡ màn hình, ko thì đi mất nửa cái máy ;)
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
B
Bạn up bản nào ổn định mà dùng
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho minh hoi update qua kies nhu the nao . minh muon dung fw chinh thuc . may ban cook bi.xoa ngon ngu va bo go di nen minh ko thich .le ra fai de tieng trung.nhat.han nua . co pan nao biet bao gio co ban 2.0 asian full ko
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mijh dung wave 1 . hix hum wa roi dt tuy chua fat hien bi sao nhung xot het ca ruot
Gõ có dấu kìa cậu.
- Hiện SS VN chưa phate hành bản FW có thể cập nhật qua Kies nên cậu ko up được đâu.
- FW cook do ng cook xóa bớt file đi cho nhẹ FW, cậu có thể PM cho tác giả nhờ add thêm vào cho cậu dùng

Cần j Wave, rơi 1200 cũng buồn lắm dù rằng rơi cũng ko vấn đề gì nhưng ai cũng có tâm lý giữ gìn ĐT.
mình FW bada 2.0 cho con Wave 575 nó can not load bootfile binary! ai biết cách sửa lỗi chỉ dùm mình nhé!
day la widget cua máy. day la cái hay của wave day. ban muốn tat nó di. chỉ cần giư phím home 3s man hình sẽ hien ra nhưng ung dụng dang mở ban an vao dau do trên dau ung dung widget the xong ban nhé
datlhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
download v5.67 của mình khác voi lien hương nen kg bit lam sao?

@datlhu Của mình dùng 5.65 - 5.67 giao diện khác tí nhưng các hạng mục vẫn thế cả thôi mà bạn 😃
datlhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình moi up s8500 lên 2.0 của thái lan, lúc còn 1.2 minh khóa máy và có chế độ cài đặt mọi phím khi nhấn vào bất cứ phím nào thì màn hình hiện lên kg phải nhấn phím khóa nữa, nhung 2.0 thì mình kg tìm ra, ai biết giúp mình với! thanhks!...
@datlhu FW gốc bỏ tùy chọn này roài bạn nhé, up bản Custom mới có bạn à 😃

@ Dùng màu & kích cỡ đúng chuẩn giúp mình, ko cần nổi trội đâu ;)
mình là thành viên mới, mình xem hướng dẫn của LIENHUONG, up lên bada 2.0 bằng Multiloader v.5.65 tới đoạn apps erase thì báo lỗi ERR:apps erase. không chạy tiếp được nữa. mình thử lại nhiều lần vẫn không được, giờ máy mình khởi động lên tới chữ Samsung Wave là đứng luôn, mấy pro giúp mình với!!! thanhks!
@rurunikensin Cậu up lỗi nên ko khởi động vào MH chính được đâu cậu.
Nếu cậu up mấy lần ko được thì cậu kiếm 1 cái PC/Lap khác để up lại cậu nhé.
Uất v~. E làm đủ mọi cách rùi mà con 575 nó không về được chế độ "Download Mode" ! Giúp e với cả nhà ơi....

vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
@Trada.thuoclao Bạn tắt nguồn rồi ấn lần lượt 3 phím (đừng buông tay ra): Giảm âm lượng -->Camera --->Nút nguồn rồi đợi 3 4s là lên mà 😁. Hoặc vào Multi rồi ấn port search máy cũng sẽ về download mode, cái này ko chắc vì thỉnh thoảng mình làm theo cách này vẫn đc
@vohphuong Thanks bạn nhiu nhiu!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019