PHẦN MỀM Hướng dẫn Nâng cấp Firmware cho Samsung Wave

Thảo luận trong 'Samsung Bada' bắt đầu bởi LIENHUONG, 21/7/10. Trả lời: 643, Xem: 275381.

Chia sẻ

1. hoangchew

hoangchew Thành viên

pro nào cho mình xin bản PW của S-5330 được ko, mình down về thiếu bot và Fastory, mình cảm ơn.

2. slarkangel

slarkangel Thành viên

bác ơi cho mình xin cái link nào không die đc k? nếu đc thì cho mình FW nào mà ít Lỗi đc khôg? Thank! bác nhiều.....

1. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

LIENHUONG @slarkangel Mình định xem bài viết của bạn để xem bạn dùng máy gì thì thấy bạn lập hẳn topic rồi :)

2. slarkangel

slarkangel Thành viên

slarkangel @LIENHUONG mình đangđùng s8500 nhưng mà mấy bản Fw nó điều lỗi mà mình fix rồi. nhưng bản mình up thì mình dùng chán nên muốn kiếm bản nào ổn định mà ít hao Pin để dùng cho good hơn...

3. LIENHUONG

LIENHUONG @slarkangel Với bản 2.0 thì có FW Custom khắc phục phần nào lỗi, đỡ hơn FW gốc nhưng nhiều link bị chết, còn hạ xuống 1.2 thì dùng ổn định & pin tốt thì lại hơi cũ, ko tương thích nhiều cái mới :rolleyes:

4. slarkangel

slarkangel Thành viên

slarkangel @LIENHUONG bạn cho mình xin FW 2.0 hay 2.1 nào mà link k die đc k. mình kiếm mà toàn gặp link die k nên nản quá.......

3. khoakhoak

khoakhoak Thành viên

không có link firmware hả bạn

1. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Phithuyhoahoa @khoakhoak Đây là topic hướng dẫn, còn link FW bạn kiếm ở topic khác bạn nhé.

4. FA_JustAlone

FA_JustAlone Dự bị

Con Wave GT-S5753E của em lúc đầu là bada 1.1 sau đó em up lên 2.0 thì bình thường. Nhưng mới hôm nay em download bản 1.1 để hạ về lại. Nhưng lúc đầu thì không sao nó nhận ra phone rồi. Hiện lên đang chuẩn bị chạy rồi thì nó lại báo Serial Port Error và không chạy nữa. Sau đó em rút phone ra và cắm lại thực hiện bình thường nhưng đến khi nhấn vào Port Search thì nó không hiện ra Port Com của phone nũa. Giờ hiện tại phone em die rồi. Không biết làm sao nữa. Mong các bậc tiền bối giúp đỡ.:(

1. slarkangel

slarkangel Thành viên

slarkangel @FA_JustAlone bạn vào chế độ download mode để up fw mới k bị lỗi serial port error bạn nhé. bạn thử xem lại chân usb nhé.

1
      FA_JustAlone thích nội dung này.
  5. FA_JustAlone

FA_JustAlone Dự bị

Chân USB vẫn ngon bạn à. Mà mình xách em nó ra tiệm. OK rồi. Thank bạn nhá.:)

6. ductai1999

ductai1999 Thành viên

mấy bạn ơi giúp mình với. mình dùng con Wave 1 lâu rồi jo muốn nâng cấp FW nhưng giờ con Wave ko kết nối với PC dc nó báo là USB Device Not Recognized. mình cũng thử hết mọi cách rồi nhưng vẫn ko dc bác nào biết giúp mình với

File đính kèm:

1. LIENHUONG

LIENHUONG @ductai1999 Bạn đổi sang cắm cổng USB phía sau main xem, có thể công trước ko đủ nguồn điện hay thử cọng cable khác bạn nhé :)

2. ductai1999

ductai1999 Thành viên

ductai1999 @LIENHUONG mình dùng laptop na thử hết cổng rồi nhưng ko dc đã cài USB driver mà nó cũng ko nhận luôn. bạn bt cách nào ko giúp mìh với

3. LIENHUONG

LIENHUONG @ductai1999 Vậy thử lap khác hoặc 1 cọng cable khác xem thế nào bạn nhé (phần nhiều do cable) :)

4. ductai1999

ductai1999 Thành viên

ductai1999 @LIENHUONG cab thì thử rồi ko dc còn lap khác thì chưa để mình thử xem sao

7. trannamkute

trannamkute Dự bị

Em đang dùng wave 2 của hàn M210s FW đang dùng là 2.0 của hàn nên lỗi tin nhắn chỉ có 80 ký tự,bác nào biết cách fix chỉ dùm em với.hic.Em ko biết đăng bài hỏi ở đây thì có đúng không nhưng em lang thang trên google và các diễn đàn mà chưa biết cách fix.hic.Thanks tất cả mọi người !

8. nam10061998

nam10061998 Dự bị

có bản nào tiếng nhật k ad

9. Ngọc Phong Trung

Ngọc Phong Trung Dự bị

em đọc mà em chẳng hiểu gì.bác Lien Huong địa chỉ bác ở chỗ nào thế.hôm nào em qua bác cho em con bada 2.0 về với chủ cũ 1.2 với nhe.nhưng nếu bác có link cho em xin FW con S8500 bản 1.2 cũ của nó với nhé.em nhờ thằng bạn up hộ vậy.nếu die em dành nhờ bác ra tay cứu giúp.

1. LIENHUONG

LIENHUONG @Ngọc Phong Trung Để mình nhờ bạn @Phithuyhoahoa xem sao :rolleyes:

2. vanhungvnn090

vanhungvnn090 Thành viên

3. LIENHUONG

LIENHUONG @vanhungvnn090 Mình có phải Mod Symbian đâu bạn ơi :cool:

10. Đinh Thắng 86

Đinh Thắng 86 Dự bị

đang định mua 1 bé nhưng chắc phải xét

Chia sẻ

Đang tải...