Hướng dẫn Nâng cấp N8, E7, C7, C6-01 lên Symbian Belle bản chính thức

ThanhLongND
18/8/2011 2:33Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ủa up trực tiếp trên N8 ko đc nhỉ....?
mt0242
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up bằng N8 quá ngon luôn , mình vừa mới up xong.
chúc mừng nhá😃
bác mà làm quả video cho ae N8 nhìn theo để làm thì tuyệt, thanks bác rất nhiều
TTBlad
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bản update for Anna, các bác đã check chưa ?

mình up được bằng trực tiếp *#0000#, vừa mới up lúc nãy, mình thấy xấu quá 😔 được cái bàn phím, còn mấy cái khác chua tùm hiểu
tất cả trong thẻ nhớ còn
Cảm ơn bạn nhiều. Tối qua mình làm được rồi. Nhưng vẫn chưa rõ xài anna thì hơn sybian^3 những gì. Bạn có thể giới thiệu thêm k? Chào
TLAF
TÍCH CỰC
13 năm
-Cho hỏi update len Ana co mất hết danh bạ tin nhắn các cài đặt cũ không vậy. máy cài nhiều phần mềm hay quá nếu phải cài lại hết ngại quá, có ai biết chỉ dẫn dùm luôn nhé. Thanks
jimmyctho
TÍCH CỰC
13 năm
chẳng mất gì cả! cài xong thì dùng trình duyêt măc định khá nhanh o cần PM bên thứ 3. máy chạy nhanh hơn có thể càm nhận được. pin coi bộ ổn hơn .xài quá trời hôm qua nay mới mất có 30%.;)
Sáng nay ngồi uống cafe, tình cờ bấm *#0000# để xem thử Nokia đã cập nhật Anna chưa, thấy có và mình đã cập nhật bằng điện thoại N8 được mà bạn
neo_666
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix,N8 của mình bấm *#0000# vẫn chưa thấy gì, máy mình hàng xách tay, vào ovi suite cũng hok thấy cập nhật gì luôn !
hautuyen11
ĐẠI BÀNG
13 năm
may1 minh2 cung4 va6y5.
Duyoven
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang cập nhật bằng Nokia Software Update đây - E7
cho e hỏi tí,thằng bạn e nó up symbian anna của C7 T-Mobile(RM-692) ,bây giờ flash lại bản C7 RM-675 k được ạ,có pro nào chỉ giúp e với ạ
Vô tư bạn nhé
trưa nay lúc 11h30 mình tình cờ vào cập nhật phần mềm thì thấy xuất hiện symbian anna, lúc đó hồi hộp quá, điện thoại lại vừa báo yếu pin, may mà vẫn cài xong tổng 2 cái là 58M, cài xong dùng thử thấy có vẻ hơi chậm so với thàng ^3, mở video đuôi .flv và thử tời đi thì thấy nhanh hơn thật, phải theo dõi tiếp đã xem thế nào, cũng hơi thất vọng vì nó không cho pm Realplayer, à mình hỏi là liệu có quay về dùng S^3 được không nhỉ, cũng thấy hơi tiếc người cũ
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
tại sao bạn cần realplayer..trình xem phim của máy như thế rùi mà
Thứ nhất là giao diện của nó đẹp, thứ 2 là hỗ trợ xem tivi trực tuyến(cái này quan trọng)
Mà thằng Symbian anna chạy hay bị đơ máy quá, tiêu tốn trên 55% RAM, nản quá, không biết có quay lại dùng ^3 được không các cao thủ?
se7en93
ĐẠI BÀNG
13 năm
nokia da cho update tren ovi update roi, nhanh tay len nao
Anh thanhlongnd ơi giúp em cái này cái.em down phoenix của anh và cài mà bị lỗi
vào đây giúp em vs
http://www.tinhte.vn/nang-cap-thay-doi-firmware-452/hot-hot-hot-lan-2-cfw-c6-01-anna-22-14-a-812665/index3.html#post10072442
máy bro ơi cho em hỏi tại sao down về đầy đũ 8 file trong navifirm rồi làm gần xong đến lúc bắt đầu up fash thì no ra thế này
Xóa file màu đỏ đi em nhé
File màu đỏ mà file tên gì đó anh ! K thấy file nào màu đồ cả :-|
Pro cho hỏi cập nhật bằng điện thoại có bị mất hết dữ liệu và danh bạ không? Và có bị mất hết các chương trình của mình không vậy? Cài lại chắc là phê lắm đây
steedboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiện giờ là 9h14 phút, ngày 22 / 8/ 2011.... tớ đang dùng wifi để UPDATE anna vào máy đây 😁:D:D....hi hi...mà hem biết có đúng hem .. máy báo update cái gì mà SW ý các bồ ạ :D:D:D
kemmynguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
E xài N8 cũng vừa up ANNA như bác đây, up = wifi luôn. GIờ máy e khởi động lại là bị lỗi Phone Start-up Fial. Phải khởi động lại lần thứ 2 mới đc, hic
mà Anna xài cứ sao sao ấy, chậm hơn xưa 1 xíu, đc cái trình web hay nhắn tin thì thoải mái hơn, nhưg bàn fímm nhỏ lại, hic
Mình cũng bị như bạn, chán thế 😔
Update Anna thấy chậm và hay bị treo ứng dụng, nhớ symbian^3.
Nếu có cách để khắc phục thì rely cho mình với nhé
Hôm quá mình đã liều lĩnh nâng cấp lên Anna cho C7. Lúc đầu nâng cấp bằng ovi suite nhưng không được, đang tính nâng cấp bằng phoenix nhưng ngại là bị mất hết dữ liệu và máy không hack được nữa. Đang buồn thúi ruột, thì vào Cập nhật phần mềm thấy cho cập nhật bằng điện thoại nên làm luôn. Lúc đầu máy download 1 file 26mb về cài khoảng 15p, sau đó download tiếp 2 file mỗi file cũng 26mb nữa cài trong khoảng gần 40p thì xong. Ngoài ra còn nâng cấp mạng xã hội, ovi store nữa tổng cộng cả trăm mb đó. Và thật vui máy chạy Anna rất mượt không mất một tí dữ liệu cũng như phần mềm nào cả. Và quan trọng máy vẫn đc hack cài phần mềm vô tư. Bỏ cả buổi tối dọc máy thì thấy, Anna giao diện đẹp, nhạy hơn, có lướt web quá tuyệt nhanh hơn rất nhiều. Và một phần mềm kết nói nfc gì đó nhưng không có phụ kiện để thử. Pro nào thấy cái gì mới nữa thì chỉ với nhé. Thanks. I LOVE NOKIA
steedboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hế hế...kết quả: anna thật 😁:D:D.... cảm ứng có vẻ chậm hơn tí hay sao ý😔.... nhưng bù lại bàn qwerty tuy nhỏ nhưng đánh rất nhạy và chính xác...không mât tí dữ liệu nào hết.... dùng bình thường..he he....thanks nokia anyway đã free cho quả update :D:D:D
cai nay co tjeg vjet k vay pan uj
Hi các đồng chí. Hôm qua mình up lên Anna bằng Software Update. Up lên bình thường, dữ liệu còn đầy đủ. Chạy có vẻ mượt hơn, có thêm các hiệu ứng chuyển màn hình, vài ứng dụng mới,... Nhưng có 1 cái vấn đề rất nhức nhối là cứ tự động reset máy hoài =,= chơi game chút, hay là thay đổi màn hình vài lần liên tục là nó đơ rồi reset =,= có đồng chí lào bị tình trạng giống mình ko 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019