Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

vinhloi
24/4/2011 1:43Phản hồi: 11.333
11.333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trả lời của DK ở đây rồi, yên tâm mà root bằng file đính kèm post 1 nhé, (tóm lại là root giống hệt các bản 2.3.x):
Các bạn ơi cho hỏi vs máy từ tối hôm qua tới h ko bật đc wifi và Blutus Wifi thì báo có lỗi còn blutus nó cứ hiện lên đag bật ai giúp mình vs :mad:
flash lại rom mới là hết. Rom nào cũng được. Mình đã tuần bị và cũng đã hết.
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao glaxy mini vs galaxy fit có 4.0 r mà máy mình chưa có nhỉ :mad::stomp:
ICS e chỉ thích kái unlock, gallery và quản lý đa nhiệm tốt hơn. k có kũng k sao, để có đc bản dùng mượt thì phải đợi thôi =))
MrSudu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nói chỉ đc cái đúng ý em =)). Chắc tầm khoảng 2-3 tháng nữa là có thuj.:">
đã xong thử nghiệm pin rồi các bác,qua xem nhé........ http://www.tinhte.vn/f217/thu-nghiem-pin-dlc-1600mah-tren-galaxy-ace-1021417/index3.html
Các ban cho minh hỏi hiện nay máy mình ko dùng được phím Home
Giờ phải làm the nào ?
bảo hành thôi bác 😃
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hnay cài setcpu để max 902 vừa tắt màn hìh máy reset luôn. Khởi động lại cứ đơ thế là lại xóa hết data đi😔(
chào các bạn. mình mới mua chiếc ace .. các bạn có thể hướng dẫn mình thay đổi giao diện em nó được ko... cảm ơn các bạn nhiều nha. 😁
Chào mọi người! Xin cho mình hỏi con ss ace hiên nay dùng rom nào là tốt nhất vậy ?
huynhduyst
ĐẠI BÀNG
12 năm
Stock Rom 2.3.6 KT5 hiện giờ rom này chạy mượt lắm chưa thấy lõi gì,có tiếng việt luôn.
dowloand http://www.mediafire.com/?tgauy615op9kr3q
cảm ơn bạn nhé !
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi cài 2.3.6 bằg odin chỉ cần thay duog link của 2.3.5 bằg đuog link 2.3.6 đúng k. có bác bên trên nói cài room stock 2.3..6 là nhu thế nào. huog dẫn em voi 😁
huynhduyst
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom stock la rom gốc bạn daowloand về rồi up bằng odin ,http://www.mediafire.com/?tgauy615op9kr3q
bạn xem hướng dẫn up rom qua odin ở trang 1 nhé:D
sắp tết mà topic im ắng nhỉ :-S
Cm9 có bản legacy7 sử dụng được rồi đó tiết cái camera chưa được sử dụng được.

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:11 AM ----------

Có link luôn nầy ai muốn thử thì tải về mà dùng
code.google.com/p/cm9-ace/downloads/detail?name=legacy7.zip&can=2&q=
giật tưng bừng 😆
ai giúp em được không. em up rom lên 2.3.5 hay 2.3.6 đều không thể tại được ứng dụng trên market nếu tải được thì rất chậm 1 ngày được 1 ứng dụng 4mb. em đã factory lại khi up rom rồi. hjxx
Minh su dung cung tam on ma
màn hình với chữ nhỏ quá 😃
các bạn cho mình hỏi có thể up rom cho em s5830 này từ thẻ nhớ được không ạ.mình mới dùng em này nên gà quá

Bạn xem hướng dẫn up rom = ODIN tại đây 😃

http://mobile.livemodding.com/index.php/topic/68816-guide-upgrade-rom-with-odin/
bạn ơi mình kết nối đt vs pc không được thì phải làm sao bây giờ,với lại up rom này thì có phải rood máy không?mình mua về thì em nó đang ở 2.2.1,kerlel 2.6.32.9-perf.. mong bạn chỉ giúp
Bạn đọc kĩ lại dùm mình cái guide nhé. Up rom ko cần root trước.
thank bác nhé! Đọc mà chưa dám thử!
các bác cho em hỏi, bây giờ em muốn cài Asphalt 5 thì có phải root ko ạ. Mong các bác thông cảm vì em mới tập dùng 😁
lâu h thế nào rồi a 😃
Thế nào là thế nào =)) Mấy hôm nay dọn dẹp đón tết :-s ko biết có kịp k nữa :-<
thôi k kịp kũng k sao a ak 😁
huykienpk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi, cho e hỏi thêm về cách cài flash cho 2.3.6 được ko ạ
huynhduyst
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn xem bài này và làm theo hướng dẫn nhé.
[h=3]Cách cài flash player cho galaxy ace chạy rom gôc.[/h]

www.droidviet.com/.../8137-cach-cai-flash-player-cho-galaxy-ace-ch...
Các bác cho em hỏi vài thứ:
- Em up rom stock 2.3.6 qua odin, đã về download và connect với ok thành công, đã add file .tar vào nhưng khi em run thì odin chỉ chạy đến chữ setupconnection thì cứ đơ ra, em tháo pin và thực hiện lại mấy lần vẫn thế...Không biết có fải do em dùng chtr chainfire3d ko ạ? em chưa nghĩ ra lý do j khác T_T
- thứ 2 là em thực hiện tăng rom và ram, em làm ok đã đc báo complete cả nhưng khi check thì rom và ram vẫn ở mức cũ, ko thấy tăng lên gì cả, không biết có fải dùng chtr nào để kích hoạt ko ạ? em đã dùng cả titanium backup, a2sdgui, app2sd, swap to root...
- Nhờ các bác hổ trợ giúp ah. thanks
ai giúp em với...
Ban co ung dung thoi tiet kieu S2 duoi zip ko? Share cho to voi. Tim mai ko thay dau ca
Sao mình thấy bảng Rom 2.3.7 ra lâu rồi mà, mình cài xài thấy tốt lắm mà,sao giờ này anh em vẫn dùng bản cũ vậy
kũ là thế nào, mới là thế nào bác. chính bác mới dùng bản kũ á =)))). 2.3.7 là CM7 ra từ lâu rồi, kon 2.3.6 là stock rom mới nhất kủa SGA. có biết j đâu =)))) @@~

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019