Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

vinhloi
24/4/2011 1:43Phản hồi: 11.333
11.333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Úp 2.3.6 ok roài
máy chạy vô tư,nhưng cái video chạy vẫn bị lỗi như trước khi rom-đó là thỉnh thoảng giật
bác nào chỉ giáo điều chỉnh tý ko
với máy máy sao ram chạy tới 190 nhỉ
dã làm như hướng dẫn và hoàn tất rồi.................
hự-hơn vậy thì xài pin cũ cho rồi-pin minh xài cũng dc gần 3 ngày nghe gọi
còn mà vọc với 3G thì toi trong 1 ngày ......................
ùa, thanks bạn naz, đang up, bị treo rồi, cứ khởi động lại liên tục, up lại :-s
Đã up xong 😁
StonyRock
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người ơi, e đã up máy lên 2.3.6, đến phần tăng tốc độ cho máy thay vì down soft CF-Root-S5830-v3.7-b80_b82-ex thì e down CF-Root-S5830-v3.7-b83-ex nên hok có cài thêm bản fixed.zip nữa. e làm vậy có dc hok? vì file b82 link multiupload bị down rồi. mà sao e lên market tải Titanium về mà install ko dc, nó cứ báo error imcompatible update là sao........
bữa jờ em vẫn xài bản 2.3.4, nay up lên làm xong thì trong máy e có giao diện super user, tweaks, ext4, CWM, ÀSDGUI, sau này khi e tải soft trên market về thì nó nằm trong SD hay trong bộ nhớ máy vậy mấy a....?
Anh nào nhiệt tình thì làm giúp e với, cho e xin số dt e mang máy tới xem dùm e luôn được hok........
hx e chả hiểu bác ns j @@. có ảnh kủa máy k bác up lên xem nào 😁
Các bác ơi.. con SGA của e gần đây bị tình trạng này: đang để ko tự nhiên hiện màn hình khoá lên trong khoảng 5s rồi tự tắt và hiện lại như vậy, liên tục cỡ 7,8 lần thì thôi.. lúc hiện lên vẫn chạm vào và mở khoá được, máy ko có thông báo gì.. hồi trước e xài 2.3.4 là đã bị rồi, e up lên 2.3.6 mà vẫn ko hết.. các bác giúp e với ạ....
Mình vừa up room 2.3.6 kiểm tra thấy Ver 2.3.6 rồi, cài Room cook của bác DK, bản Themyth ks3, kiểm tra Ver lại thấy 2.3.6 là sao vậy mọi người:-s
................................................................?
vampire151
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thử tắt ứng dụng của sim thử xem. Hay dùng titannium xoá cái đó luôn Đi cho rồi
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
vì KS3 làm trên nền 2.3.5 bạn ak
chán quá. có ai vọc CM9 kùng cho vui k nhỉ 😁
Ai giúp mình cái này với con Ace mình nó bị sao ấy máy cứ hay bị giựt giựt ko được mướt ( đã up ROM 2.3.6) 😷😷😷😷😷Mình nghĩ là do RAM bị quá tải nên vào ''TRÌNH QUẢN LÝ'' : hình đây 2012-02-18 21.07.54.jpg vào rồi mình chọn "Xóa bộ nhớ " 2012-02-18 21.17.31.jpg khi xóa rồi thì cây RAM nó trở về mức màu vàng thì máy mướt đỡ giựt còn khi máy ở mức màu đỏ thì lag kinh hồn :cold::cold::cold::cold::cold: .Mỗi lần mình xóa bộ nhớ thì đóng tới 9-mười mấy ứng dụng :mad::mad::mad::mad::mad::mad:có ai bik cách khắc phục ko chỉ mình với:giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:
khuyên bác k nên kill ram như thế. bác kill ram rồi thì nó đóng kác chương trình đag chạy bao gồm kả ch trình kủa hệ thống, sẽ kần 1 tgian để máy load lại kác chtrình đó. để jải phóg ram thì bác kill thủ kông bằng kách tắt app nào bác k dùng, kác app chạy ngầm... bác kũng có thể swap ram theo trang 1 để tăng bộ nhớ ram júp máy xử lý tốt hơn 😁
vậy tắt các chương trình chạy ngầm sao hả bạn tắt triệt để ko đc hiz
rom cook rồi có dùng đc OUT kitchen k nhỉ 😃
Bác nào giúp mình lỗi fonce clor Mih đã cài lại rất nhiều rom cả bản full file mà vẫn k dc
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
dc mà. rom KS3 rùi ICS của bác DK mình đều dùng OUT kitchen dc hết

---------- Post added at 11:20 PM ---------- Previous post was at 11:18 PM ----------

CM9 giựt tưng bừng =)) vọc dc 2 tiếng nản quá out luôn
lúc flash file .zip bác flash như thế nào thế 😁
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
vào mount system rùi mới flash, lúc làm file OUT thì chọn galaxy là được
Backup > Wipe > Flash =))))))))

---------- Post added at 01:22 AM ---------- Previous post was at 01:21 AM ----------

Up lại stock rom = Odin r thử lại rom cook xem bạn 😃
a khi nào ol yh e hỏi vài thứ với 😁. code color blue kủa ICS là j thế a 😃

---------- Post added at 09:52 AM ---------- Previous post was at 09:50 AM ----------

phải chọn galaxy ak. e k biết. thêm nữa, ở kột bên trái bác chọn dòng nào và không chọn dòng nào thê bác :D
nqc007
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi muốn cài lại rom stock 2.3.4 hoặc 2.3.6 galaxy ace thì làm như thế nào? hiện giờ mình đang sài rom cm7 nhưng thấy cùi cùi sao ý, chản muốn sử dụng nữa.
mà mình hỏi thêm 1 câu nữa là cài rom cm7 song là dt nó không nhận Samsung Kies nữa phải không?
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
hầu hết rom cook kies đều ko nhận
tình hình là 6 ngày 12 tiếng 30 phút tính từ bây h sẽ có final ICS =)))
MrSudu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông tin hay nhất trong ngày, hm đó cũng vừa thi xog 😆. Mog bác dk sẽ cho cái MIUI lock vào rom. E chán kiểu trượt rồi 😔(
lâu h e dùng kái này kũng đỡ chán 😁
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
kết nhất cái này. cho nó làm lock mặc định luôn được thì hay
MrSudu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì mong lần này bác dk "chiều" ae mình 😆
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.mediafire.com/?9i54nhmd3j0bx3p cái ứng dụng thay đổi nút nguồn này sử dụng thế nào mn, ai test hộ mình với😔
Hiện tại mình đã bổ sung thêm app The Myth =)) bạn nào hứng thú thì cài vào nhé 😁 có hỗ trợ chat box để chém gió cùng mọi ng :p

Download tại: (kéo xuống phần giữa giữa có biểu tượng android đó :p)

http://www.themythace.com/index.html

Tình trạng là thẻ nhớ của e 4GB giờ chỉ còn 2GB vì khi partition và swap ram e dùng tới gần 2GB để chia thẻ nhớ....Up theo bản 2.3.5 mới bị lỗi, phải up lại bản 2.3.4. Bây giờ muốn khôi phục lại SD thì phải làm sao....? Xin pro giúp dùm.... Hiện tại SD chỉ hiển thị có 2GB bộ nhớ thôi....
bác up lại rom stock là nó mất partiton thôi. kứ theo hdẫn trang 1 chứ làm j bác lấy tận 2 gb thế 😃
Ban dowload file này về thì fomat dc the nhớ về mặc định http://www.mediafire.com/?3cp56zk4sxuk65w
up rom stock k khôi phục đc thẻ nhớ đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019