Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

vinhloi
24/4/2011 1:43Phản hồi: 11.333
11.333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình lỡ xóa cái download manager 2.3.3 rầu :-ss restore hơn cả tiếng không xong. Ai cho mình xin lại với
vinh oi, mình cũng mới xài ài nhưng khong bit nhieu lắm,
minh có down s5830XXkP8 về mở odin làm theo dung bước của bạn chĩ
nhưng mình dơi nó chạy tới 30p mà chẳng thấy no báo pass gì hết
mình cũng thư nhiều lần toàn trên 20p không, lan thử mấy lần mà vẫn không thấy tác dụng
bạn nói cái root máy nghĩa là sao, de may tinh nhận dạng phải không,
mình có làm cái bước copy nguyen xi cai upd_1 gì dó , nhan 3 nut, hien len rồi nhung vo cái updat SD thi nó báo ko mở dc cái gì dó

---------- Post added at 11:09 AM ---------- Previous post was at 11:06 AM ----------

vào cái upd_1 nhấn 2 nút nó hiện lên 4 dòng
reboot system now,
apply sdcard updete.zip
wipe data/factery rết
wipe cache partition
nếu vậy nghĩa là chua root máy dc phải ko bạn

---------- Post added at 11:10 AM ---------- Previous post was at 11:09 AM ----------

mình nên làm bước down vài s5830XXKP8 trước hay cài cái upd_1 trước vậy

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

với cho mình hỏi cái Titanium backup de làm cái gì vậy

---------- Post added at 11:19 AM ---------- Previous post was at 11:13 AM ----------

ban nao up dc roi giup minh voi yahoo minh la makhi1204@yahoo.com
rat mong dc lam wen
Phần mềm này có hoạt động đâu, xóa cho gọn. Market có nhiều phần mềm hay hơn

---------- Post added at 07:40 AM ---------- Previous post was at 07:39 AM ----------

Để số dtdd, mình gọi lại hổ trợ.
VinhLoi; ý mình là gì ne: bộ nhớ trong là 181MB khi mình down load về trên market sẽ chứa trong bộ nhớ trong. mình muốn kiểm tra các thành phần trong bộ nhớ trong để xóa các file download về mà mình ko biết làm thế nào. tiện cho mình hỏi bạn up rom 2.3.3 rút gọn chưa? và kết quả như thế nào? còn đợi sámuunngg ra bản 2.3.3 chính thức thì chưa đâu. sámuunngg sẽ up ở Anh trước sau đó tới các vùng khác và Đông nam á là sau cùng. chắc cũng hơi lâu ah
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
ủa , down trên market thì sẽ lưu vào thẻ nhớ chứ nhỉ.... đâu có ở bộ nhớ máy ta ....
1. Kiểm tra thành phần bộ nhớ thì dùng titanium pro.
2. Mình chưa up rom rút gọn.
Em xin loi da làm phiền, Giờ a cứ chỉ e, cần phải làm theo bước nào trước là
giờ e cũng làm theo từ bước 2 tháo pin , sim . the nho ra
mở odin làm đúng từng bước, nhấn 3 nút de máy bao chử dowing thi cáp usb của vào máy tih rồi nhấn nút Stard, nhung đợi 20p van ko dc, báo chứ fail thi phải
giờ dt của e có cần phải root mới đọc được không a

---------- Post added at 11:36 PM ---------- Previous post was at 11:33 PM ----------

Giờ e cũng chẳng bít phải di từ cách nào ,+.+ bùn ghe
@khanh3939: mình sẽ hướng dẫn qua đt.

Rom rút gọn vẫn có 1 số trục trặc, và có thể mở rộng bộ nhớ qua SD.
Đây là TITANIUM pro v3.8.1.1, test OK.
Titanium.Backup.PRO.v3.8.1.1.zip
cam on

Mình up được rồi các bạn ơi
Phiên bản 2.3.3 của ace 5830 chạy rất tốt các bạn có thể down s5830XXKPE về dùng thử
Thường do mới retrs máy , phải cài đặt lại gprs cho máy , cẩn thận có máy bạn hay wen mật khẩu market lắm
Sau khi nang cap xong các ban se thấy
Được sự mượt mà, trong chuyển động của máy , nhạy hơn so với trước
Nhắn tin thì nhanh hơn , tha hồ mà chát
Nghe nhạc thì có thế lướt tay đồi nhạc
Hình ảnh và video đươc tốt hơn khi dua ống kính ra xa
Đôi khi được thứ này phải mất thứ kia, nhưng theo nghĩ đã bỏ tiền để mua dt tầm trung mà không thử đô nhạy bén của nó thì thật là uổn
Thứ 1 máy đã có kiểu dáng sang trong rồi
Thứ 2 nếu máy chạy phiên bản quá kém , thì mất mặt với người mà mình muốn khoe
Thứ 3 máy chơi game chỉ được loại binh thường , chắc còn mất mặt hơn
Nếu bạn có
1 kiểu dáng sang trong,
2 he dieu hành hay,
3 choi game tốt ,
bạn sẽ thế nào ?
Hãy down về thử phien bản 2.3.3 (tóm lại là máy rất ok)
Các bạn có thể gap su phu Vinh loi ( bằng cách dể lại nhug thắc mắc trên wes)
^^ ( thường thì mình cũng chát lên ko ít cái thắc rồi mắc )
vậy các bạn nào có ý dùng thử thì dùng sợ tốn pin , thì bạn sẽ có dc 3 cái Nếu của dien thoại
Cam on sự phu Vinh nhiều ( không bit nhận làm dồ đệ khi nào )
file xxkp8 bị khóa nén rồi bạn 😔
ban down thử five XXKPE dó ban
Anh vinh oi , thường cái game vô, máy báo
The application ...(ten game )(process com.lalapagosoft.wind2) has stopped unexpectedly. please try again
mấy bác giúp giùm em cái, em mới up lên rom 2.3.3 được hai ngày. thấy lúc mở khóa máy thì máy hơi bị rít, vào xem phim thì có mấy bộ phim không thể xem được, nghe ông anh nói phải cài code giải mã gì đó, mấy bác giúp em với.
sau khi xài rom 2.3.3 thấy có các ưu nhược điểm sau (do em thấy máy em thôi chứ không chê bay gì FW đâu nha, mong được sự đóng góp):
máy nhanh hơn, mượt hơn nhưng có điều lâu lâu cũng còn rít vàram lúc nào cũng trên 180mb không bít có bị nguy cơ gì không
hồi sáng tự nhiên thanh Notifications bị mất tiêu phải reset máy mới có, rom mới cũng tốt và có nhiều tính năng mới, mà em thấy cái bàn phím nó nhỏ hơn bàn phím cũ, chắc tại em chưa wen nên nt lâu................!
mong được sự chỉ dẫn của các cao nhân................!
bạn làm như thế này nhé. mình đã test ok hết kả.
Nếu bạn vẫn bị trường hợp ko xem được video thì pm mình nhé. mình sẽ chia sẻ vs pạn cách khắc phục. 😁 yahoo của mình là : nguyenhuy_tuan

1. khác phục lỗi không xem được phim, theo mình cách đơn giản nhất bạn lên market down kái MoboPlayer, đây là phần mềm xem phim theo mình đánh giá khá tốt, giao diện đẹp xem được nhiều định dạng. sau khi cài đặt bạn chạy nó, lần đầu tiên nó sẽ bắt bạn down bộ code giải mã. bạn click accept thôi, nó sẽ lại chuyển bạn đến market để down cái đó một lần nữa. ( hình như gần 3mb thì phải ) bạn down về và cài đặt là ok hết. mình đã test thử chạy các định dạng phim AVI, wmv ... mượt mà. ( chú ý bạn nên convert nó về độ phân giải là 480*320 thôi, vừa giảm được dung lượng mà máy ACE cũng chỉ phân giải được có nhu thế

2. khắc phục cái việc bàn phím mới khó dùng . do bạn ko wen, bạn có thể chuyển về bàn phím kiểu cũ mà dùng. hehe. cách chuyển như sau.
bạn vào setting/Locale and text ( cái có biểu tượng chữ A ) / select input method --> bạn chọn bàn phím là Samsung keypad --> ok. nó sẽ trở lại bàn phím như lúc bạn mua ban đầu.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Đợt trước mình cũng bị lỗi như mấy bạn nói trước làm theo hướng dẫn của bác VINHLOL thì ko root được nhưng sau đó sang forum samsung kiếm đước file up_1.rip khác lại được. hehe. ko bít có phải do file của bác vinhlol ko? ( sr bác, em ko có y trách j đâu )
ACE không cài được game đó

---------- Post added at 09:44 PM ---------- Previous post was at 09:43 PM ----------

Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng, 21 bước

---------- Post added at 09:46 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

Dowm XXKPE mà xài.
Pass: samfirmware.com
Các bước khắc phục ACE bị chết.

Chuẩn bị: laptop đã từng có kết nối KIES, pin sạc đầy, cáp.
1. Chạy ODIN hay KIES.
2. Tháo pin, sim, thẻ nhớ
3. Cắm cáp vào ACE và máy tính.
4. Nhấn và giữ 3 nút HOME, POWER, VOLUME DOWN.
5. Vẫn giữ 3 nút và gắn pin vào.
6. Nếu xuất hiện dòng chữ DOWNLOADING... thì thành công. Nếu không thì làm lại bước 3.
vậy đem bảo hành còn được hay k nhỉ,may e con bảo hanh...liệu đem ra hãng ho có sưa đươc k hả mấy bạn...
chác mức phí cao lắm...:banghead::banghead:
Mình có thấy mấy lần các bạn bị brick bảo bên hãng thay free 😃 Nghe nói vậy thôi chứ còn ko biết tn 😁
botot_tin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đem ra TTBH bạn phải giả đò ngơ ngác, kiểu như "Em có biết gì đâu, đang dùng bình thường tự nhiên nó thế này.....", chứ đừng có bảo là tại vì UpROM thì công toi đó 😁
Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng, 21 bước
nhưng em bị sai ở bước nào mới được chứ?😔
àh đúng rồi, ở bước 14. Vào Phone, factory reset: *2767*3855# là chổ nào?
a vinhloi oi em lam den buoc nay thi reset nham trong muc rieng reset datta factory lam mat het ung dung ,may thi bi loi~ ,co cach nao ve lai dc nhu truoc khong anh
Mở bàn phím ra, nhập số vào.
Lưu ý: lưu dữ liệu trước khi làm.
sau khi cài xong mình thấy máy có nhạy hơn, load media nhanh hơn và khởi động cũng nhanh hơn, quay video oke hơn nhưng khả năng chụp hình thi kém rất nhiều, chụp hay bị mờ và máy chưa lấy nét xong đã chụp. hơn nữa pin hết nhanh kinh khủng chẳng bao giờ dùng được 1 ngày. các pac cho kn khắc phục.
mà có ai biết cách fix lag màn hình cho e này ko, thấy lg p500 fig ầm ầm mà con này ko thấy có, chơi angry bird đến mấy vòng cuối là giật tung hoành, cái game BIA 2 mà choi mượt thì tuyệt. đc mỗi pes 11 là ổn
Bạn xài Rom nao? XXKPE là rom ổn định, quay fim và chụp hình rất mượt, mình test rồi.
sieuquaysh
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang dung rom 2.3.3 XXKPB chạy các game trong http://www.tinhte.vn/tro-choi-android-467/tong-hop-game-hd-game-hay-cho-man-hinh-hvga-o1-gt540-x8-qmobile-s10-664843/ thì thấy các game như avatar ... vào được game nhưng bị trắng xóa màn hình không thể hiện thị hình ảnh...ở đây có ai cài các game đó chưa và có chơi được không và dùng bản rom nào cho mình ý kiến với nha.
thì e dùng bản rom XXKPE của pac đó.:hot:
hồi trước còn chơi NFS shift ngon vậy mà giờ cài xong ko chơi đc. còn cái trò asphalt5 thì muôn thuở cứ chơi được 1 vòng đầu là out và lúc sau hiện cái lỗi "...has stopped unexpectedly" chết tiệt :stomp:ko hỉu tại sao 😕:help:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019