Hướng dẫn nâng/hạ cấp BB 06.15.00 và Unlock iPhone 3G, 3GS Lock all Baseband

homlee
28/11/2010 21:55Phản hồi: 3.208
3.208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem rồi nhưng vẫn còn nhiều điều chưa biết quá ! ios phức tạp thiệt luôn !
@hutech83 Bác cứ từ từ đọc qua đọc lại để thẩm thấu hết đã, sau đấy rồi làm theo cũng chưa muộn.
Cứ từ từ em nó sẽ nhừ nha Bác 😁
Hihi ! thanks bác nhiều ! vọc tới vọc lui không biết xoá nhầm cái gì hay sao ý , mất tiu luôn cái biểu tượng cydia luôn ! kaka . po tay !
các bác có phần mềm xem tivi cho ió 4.1 ko, share cho em với , em cám ơn
Chủ topic cho mình hỏi cái này với.
- Máy 3G World đang chạy firmware 4.2.1 gốc, baseband 05.15.04, chưa jaibreak, thì chức năng định vị rất chính xác. Còn khi jaibreak thì redsn0w chạy hết và báo Done nhưng máy không chịu khởi động, đứng yên luôn. Còn jaibeak bằng Greenpois0n thì máy báo không nhận ra chế độ DFU nên không chạy được.
- Vẫn máy này nhưng khi restore về 3.1.3 (baseband 05.15.04, chưa jaibreak) thì chứ năng định vị bị lệch gần 1 đến 1,5 km.

Vấn đề mình cần là: Máy định vị chính xác và có cydia để cái quickdo.v.v.
Mong chủ topic và các bạn giúp mình giải quyết vấn đề này.
BinApple
ĐẠI BÀNG
11 năm
- các bác xem hình giúp e con này với 3gs lock mình làm bước Jb chạy hiện quả dứa trên ip tầm 2 phút và trên màn hình máy tính redsn0w_win_0.9.15b3 hiện Done rồi ip reboot laij nhưng khi vào màn hình k thấy Cydia nằm đâu hết, Justboot thì redsn0w_win_0.9.15b3 củng hiện Done và trên ip củng hiện quả dứa tầm 40s rồi reboot lại nhưng vẩn ko có sóng 😔
Làm mấy ngày mà k đc bác nào giúp ca này với, máy của bạn bè trong cty , các bác xem thông tin bên dưới với

@BinApple hàng lock
bb này 05.16.08
không unlock đc
nâng bb lên 6.15
mà chạy ultrasnow để unlock
sau hạ bb xuống nếu cần
con của mình là 3GS 06.15.00 hiện đang xài 4.1. Mình muốn lên 6.1.3 mà đem ra tiệm nó bảo là máy Nhật không lên được. Ai giúp mình với. Ở TPHCM Gò Vấp nha, ai biết làm thì mình đem máy qua tận nhà làm giùm mình.
mình cần người giúp con 3GS của mình đây. Hiện đang xài 4.1 nhưng người ta bảo hàng Nhật không lên 6.1.3 được. 06.15.00 nha các bạn. Ai biết thì mình đem máy qua tận nhà làm giùm mình nha. Có hậu tạ. Mình ở TPHCM Gò Vấp.
tạo 1 bản custom 6.1.3 no bb
up bản này
chú ý
mỗi khi tắt máy phải justboot mới có sóng
@vvvvvv nhưng mình không biết làm bạn ơi. Bạn ở đâu có thể chỉ mình với
@lunas2ti hanoi
Y!
vinh_asem
ĐANNG CẦN :d CẢM ƠN BẠN :d
cho em hỏi về 4.1 hạ BB xong lên 6.1.3 vẫn giữ BB 05.13.04 hay là nó lại nâng cấp BB 06.15.00 vậy mấy anh
V thui chu minh không biết làm ùi

Sent from my cm_tenderloin using Tinhte.vn mobile app
ae cho mình hỏi là mình mở Redn0w lên nó báo thế này là sao jay và cách khắc phục thế nào . cám ơn untitled.JPG
@ttthanh1 minh cung vay
thangdm36
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duythai19831983 máy bạn đã cài Itunus chưa kiểm tra lại đi lỗi itunes nhé
@ttthanh1 click ấn chuột phải chọn run admin nhé bạn
@trần giang 266 ban len google tai all file.dll ve giai nen xong copy vao thu muc redsnow chay lai la oki
Bác chủ xem giúp em trường hợp này, em thấy ở vài trang trước (151, 152 WP_20131111_012.jpg ) có trường hợp giống em nhưng thấy bác hỏi không thấy làm gì tiếp.
Máy em 3gs 16GB hiện tại sau khi restore về firmware 5.1.1 (baseband 6.15) như hình đính kèm, mình đã thử theo hướng dẫn nhưng sau khi reboot máy vẫn ở baseband 6.15 và không thể về 05.13.04, bác chủ xem giúp em.

Thanks Bác,
@trần giang 266
Trường hợp này do restort FW nên up Baseband những máy sau Tuần 38 nên bị lỗi No All ( Wifi - v.v....)
@nguyentanbinh số serial là "8700485Z3NP", mình thấy nó vẫn <= xx133 nên theo chủ topic vẫn hạ được baseband chứ nhỉ? Thanks,
@hoathienvu
Bạn cài itunes vào rồi mở Resnow phiên bản mới nhất rồi làm để hạ Base 5.13 nhé
@nguyentanbinh Chi tiết các bước hơn được không bác? Thanks,
Bay gio hình như ko hạ cấp bb cho 3GS lock nửa phải ko, rednow ko su dung dựơc cho A4
@duythai19831983 Vẫn hạ BB bình thường bạn nhé
@thecuong_87 Bác xem có cách nào không ạ? Em làm theo hướng dẫn nhiều lần mà sau khi reboot lại baseband vẫn là 6.15. Thanks Bác.
@hoathienvu Vậy bạn làm nó báo lỗi j không? Chứ hạ bb ok mà
@thecuong_87 Không thấy báo lỗi nào cả, chạy và reboot bình thường nhưng khi vào lại thì baseband vẫn là 6.15 😔
@hoathienvu Có bác nào bị vấn đề này như em không ạ? Please help :(
bác ơi máy e khi cứ ấn "Run as Administrator" các bác chỉ bảo e với ạ
nminhduc92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cuối cùng nhờ cái này cũng làm được ok cho cây 3gs của mình. Thanks thớt nhìu nha !
ko ai tra loi duoc ah
Thank

Gửi từ LG-F220K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
co ai tra loi ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019