Hướng dẫn nâng/hạ cấp BB 06.15.00 và Unlock iPhone 3G, 3GS Lock all Baseband

homlee
28/11/2010 21:55Phản hồi: 3.208
3.208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy IP3GS Black 8G (S/N:881423)
Tuần 44 Năm 2011 có nâng được BB lên 6.15 ko ạ?

Em Restore nó lên 6.1.3 nhưng BB vẫn là 05.16.08 !
Em đã Jailbreak hoàn chỉnh và cài Ultrasnow nhưng ko có sóng!
Vì Ultrasnow ko hỗ trợ BB này!
Giờ ko biết mấy này có thể nâng BB lên được hay ko sợ bị lỗi no All!

Các PRO cho em xin ý kiến với !
snobjsh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Iphone 3G 4.2.1 BB 5.15.04 không thể lên BB 6.15 . Xin mọi người chỉ giúp. Làm hàng trăm lần rồi .
@snobjsh sài snowbezee
tạo 1 bản có bb 6.15 mà up
moment
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vvvvvv Chẳng có bí quyết gì cả ngoài 2 dòng dưới đây, các bác chú ý làm cẩn thận thì sẽ ok mà chả phải đi hỏi nhiều:
1- Muốn nâng lên BB iPad 6.15 thì dùng redsn0w_win_0.9.6rc16, nếu ko đc thì dùng snowbezee tạo bản customize firmware có chứa BB iPad và up.
Chú ý: Dùng redsnow thì đưa về DFU bt như hd của nó và dùng fw gốc. Tất nhiên là bạn phải biết tick đúng dòng Install iPad BB.
Còn dùng snowbezee thì phải đưa về DFU đặc biệt như hd của snowbezee và up bằng iTune với fw custom.
2- Muốn hạ BB thì dùng redsn0w_win_0.9.14b2 (đừng có hỏi nhiều vì sao lại dùng bản 14 mà k phải 16 trên kia). Tất nhiên là tick vào dòng Downgrade from iPad BB..và cũng đưa về DFU bình thường như hd của nó.

Nếu hạ BB mà dòng modem trong máy trống trơn thì làm lại, đảm bảo được. thường là lần thứ 2 sẽ ok.
snobjsh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@moment bác cho em hỏi, có tích vào dòng cydia không bác, em restore 4.2.1 xong rồi chỉ dùng 9.15.b3 để JB nhưng không nâng được BB, dùng 6rc16 tích duy nhất install BB ipad thì đơ, em đag thử lại phát nữa.
moment
ĐẠI BÀNG
10 năm
@snobjsh Nếu chưa jb thì mới tick cydia, chú ý dùng 2 bản redsnow ở trên thôi. Còn trc đó jb rồi thì ko tick. Nếu treo hay lỗi thì restore fw gốc bằng itune rồi làm lại.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
snobjsh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@moment thanks bác đã chỉ giáo, đúc kết lại với iphone 3g restore 4.2.1 thì không nên dùng 15b3 để JB và nâng BB mà hãy dùng 6rc16 để nâng BB (chỉ tích dòng install ipad BB thôi nhé ) lúc vừa mới restore xong, sau khi nâng BB sẽ bị treo táo. Dùng ireb về dfu, rồi bật 15b3 chọn file ipsw rồi JB như bình thường. Thanks.
kong sao ban dung lung tung quá thuc ra thi trên trang của bác tinh Tế da huong dan rat chi tiet roi
vai hôm trươc miǹnh cũng trong trạng thai giong ban nhung roi mih loay hoay cung thành cong thoi ban dung nản long . doc bai ( huong dan nâng hạ BB cho iphone 3g va 3gs cua bac tinh te . nhung phai doc that ky nhe co gang lam từng bước 1
có 1 câu chuyện vui như thế này . ( co 1 thầy lang nọ )chữa bệnh cho 1 bệnh nhân bị đau bụng . ông thầy lang mang quyển sách của mình ra đọc trang và thấy sách ghi ( đau bụng ăn nhân sâm . ) và thế là ông ta lấy Nhân sâm ra cho bệnh nhân ăn . it phút sau người bệnh nhân ̣đó lăn đùng ra chết. thầy lang vội vàng mang sach ra đọc đi . đọc lại . và ong ta lật trang sau cua quyen sach ghi ( thì Chết ).
@vankien02 Cảm ơn bác nhé! Em làm OK hết rồi!
Giờ gặp mấy em này nick hết ko băn khoăn 😃
Mới bị một em NoAll thui tại chạy nhiều lần quá thôi còn đâu OK hết!
bua truoc minh lam duoc va thanh cong tuy nhien minh dung ban BB thì dùng redsn0w_win_0.9.14b2 lai kong thanh cong va sau do minh tro ra su dung ban 15 va co duoc ket qua tot . bay gio hoi lai minh giai thich vi sao thuc ra minh cung khong biet tai sao lai duoc . theo cach tinh cua dan cu mang hoac cua cac pro vi ios . thi con iphone cua minh le ra phai la old bootd tuy nhien minh loay hoay hoai voi old boot khong thanh cong va minh danh lieu sang new book lai duoc . co 1 goi y cua ban la rat dung vi khi boot phai danh dau tich chinh xac vao cac dữ kiện ma he thong doi hoi neu danh sai la khong duoc .
Các bác cho e hỏi là 3gs lock at&t sản xuất > tuần 35-năm 2011 thì có cách nào unlock ko? Thay chip BB có đc ko ạh
thanks bác chủ topic. mình đã làm theo từng bước. va 3gs cua me minh da co the xai tot. thanks again
Bác cho
Bác cho e hỏi Iphones 3gs lock của e toàn tuần thứ 40 năm 2011 trở lên BB: 05.16.08 thì có unlock như vậy đc ko,hay là bị no all...rất mong bác chỉ bảo
moment
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xuân Hoàng Nguyễn Bác tuyệt đối ko đc cài ipad bb nhé, trong 4rum đã có bài cảnh báo đó, bác vào tham khảo.
@moment thật sự là em cũng mới tìm hiểu về cái này nên chưa rõ lắm,bác có thể xem giup e đc ko ạh?
moment
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xuân Hoàng Nguyễn Mua code lên qte hoặc cho đi viện thay chip bb 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@moment Thế thì đắt hơn cả máy 😃 hi...ko bít có ai mua về cho con chơi đt hay để vào mạng chat chit..hoặc mua về lấy lk để thay nhỉ e bán rẻ hihi bác bít chỗ nào sút đc ko ạh 😃
moment
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài zalo, viber lên chát, gọi điện thôi bác, ipod 😁
@moment E bít rồi nhưng có ai thu mua mấy cái loại này ko bác nhỉ 😃
Mình đã làm theo hd hạ Baseband 6.15 của 3GS NBR thành công rồi nhưng vào About vẫn bị No all nhỉ 😔(
mấy bác ơi.cho cháu hỏi : cháu hạ BB xuống 5.13 rồi mà sao lại không vào đc cydia nữa nhỉ mấy bác.
ma tren man hinh co icon của cydia chua
neu chua thi phai thao tac jb lai
@vankien02 máy mình từ lúc hạ BB thỳ ko vào đc cydia.nữa.sóng cũng chả lên luôn ^^
ma ban da co song gio vi vu chua nhi
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
Cho mình hỏi máy mình 3gs tuần cao đã thay cặp thì nâng bb 6.15 có bị noall ko?
Các bạn kiểm tra giúp mình con máy iphone 4 hàng bên úc.
kiểu máy: MC603X là hàng quốc tế hay hàng lock vậy.
cám ơn các bạn nhé.
@delta_nhietdoi bạn gửi imei. mình xem cho
với cả BB của nó là b.nhiêu vậy bạn
@quanvip96_vp IMEI: 012536001108777
BB: 02.10.04....Bạn xem giúp mình nhé.Cám ơn bạn nhiều.
chua dung
lilw
TÍCH CỰC
10 năm
mình có con 3gs lock old boot, iOS 6.1.3, baseband 5.13.04. mỗi lần cài ultrasn0w vào, có sim là máy tự reboot lại và cứ loop reboot. nếu tháo sim thì máy boot vào đc. nếu gỡ ultrasn0w thì vào ok. ko biết là do bị gì
lilw
TÍCH CỰC
10 năm
@vankien02 Mình vẫn chưa tìm đc cách nào để sửa nó. Như mình nói bài trc thì dù làm sao nó vẫn bị reboot loop k cách nào thoát ra đc. Thử tethered boot cũng như k. Bây giờ nó chỉ dùng để games là chủ yếu chứ nghe gọi thì thua.
@tw2ts
quytoctyn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tw2ts máy bạn này có vẻ giốg mình. Mình restore fw 6.1.6, rồi up rồi dơwn bb đc xuống 05.13.04. sau đó cài cydia rồi cài ultrasnow vẫn ko có sóng. bấm vào reset network settings thì máy tắt rồi treo táo liên tục, bh thì chịu rồi.
@quytoctyn
theo minh nghi do la do loi cua cydia chua hoan thien . neu ban juboot lai minh nghi la ok thoi
Xin kính chào tất cả các giáo sư chuyên nghiệp và không chuyên .em chỉ là 1 trong nhiều cái gọi là tín đồ của hệ điều hành IOS trong trước dịp tết nguyên đán vừa qua em mới chính thức buớc chân vào làng nâng ,hạ mổ xẻ nâng hạ bậc cấp cho iphone . Với 1 rừng kiến thức cao siêu của các giáo sư port lên mạng ( TINH TẾ) này em phải sử dụng toàn bộ và vắt đến gần như kiệt sức cái hộp chứa toàn bã đậu của em mới có thể nâng cấp và sử dụng con iphone 3gs dung lượng 32gb bản lock từ 4.3.2 đạp thẳng lên 6.1.3 . Niềm vui hân hoan tự sướng tưởng chừng như muốn khóc đó chưa kéo dài được bao lâu thì sáng nay khi tỉnh giấc thì thấy trên hộp thoại setting của con iphone xuẩt hiện 1 số 1 mầu đỏ và em chợt nhận ra rằng sóng gió lại tiếp tục ập đến thật rồi . Nhưng các bạn ơi mình báo cho anh em 1 tin mừng là mình đã nhanh chóng vượt qua đươc sóng gió 1 cánh nhanh chóng , bây giờ con iphone mà các bạn thường gán cho cái tên rất thân thiện là ( cùi bắp ) của em đang hiện huữ bản visione mơiz toanh đấy cac bạn ạ Là 6.1.6 sóng gió rẩt êm đềm xin chân thành cảm ơn các giáo sư chuyên và không chuyên đã bỏ công ,bỏ của đến diễn đàn tinh tế nay chia xẻ để 1 cái đầu bã đậu của em đã làm được thì chắc chắn rằng các bạn sẽ làm được và vấn đề chỉ là times mà thôi .. Thân mến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019