Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ!

dat_12i
26/7/2011 15:17Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tks
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oh, Lâu rồi không vào diễn đàn không ngờ lại có chuyện hiểu lầm như thế này.
Trước hết xin cảm ơn bác dat_12i đã lập topic này. Trước khi lập topic bên kia mình cũng tìm kiếm khá kĩ, trong đó có tham khảo topic này của bác dat_12i. Ở topic kia mình cũng đã trích dẫn link của bài này mà:
Nhưng có lẽ bác thainhattam nhìn vội nên có hơi nhầm lẫn. Mong 2 bác nhanh giảng hòa và cùng xây dựng diễn đàn tốt đẹp hơn.;)
dat_12i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunrisekdt mình thì chẳng có gì. mình không quan trọng là topic này có trước hay topic kia có trước. mình lập topic nhằm mục đích chia sẻ. nếu bạn ấy đã tự biết làm rồi thì chẳng cần quan tâm đến bài này của mình. nhưng mình không thích kiểu soi mói như thế này! cảm ơn bạn!
mình đang dùng LG-gt540, mình đã làm đầy đủ các bước như bạn hướng dẫn,lúc mình tạo phân vùng FAT32 và ext2 thì link2sd thông báo là không tìm thấy phần thẻ nhớ đã phân vùng. Còn khi tạo cả 2 phân vùng là FAT32 link2sd chỉ nhận được phần thẻ nhớ được phân vùng nhưng lại không nhận được phần thẻ nhớ dùng để lưu nhạc và hình ... (recovery mình không hỗ trợ phân vùng thẻ)
giúp mình vs TT3TT
traind
CAO CẤP
12 năm
1.e đang dùng s5570 rom 2.3.4 gốc nên dùng kiểu phân vùng nào? có dùng kiểu ext4 k?
2.Tại sao khi e chuyển app từ thẻ nhớ sang phân vùng ext2 e đang dùng thì bộ nhớ dt tăng lúc giảm?

3.có phải app dc cài trên thẻ thì apk vs lib dc để trên thẻ nhớ, chỉ có dex dc cài trong bộ nhớ dt phải k bác? tại e xem trên đừơng dẫn của link2sd nó chỉ ra là vậy và xem bằng root explorer nó cũng cho kết wa tương tự.
3'.Nếu thế thì bộ nhớ dt giảm là do chuyển mỗi dex sag phân vùng phải k?
4. app nào cũng nên chuyển vào phân vùng hay tuỳ cơ ứng biến?
e hỏi hơi nhiều, bác trả lời rõ từng câu hỏi giúp e? mấy câu hỏi làm e chăn trở mất ăn mất ngủ cả tuần nay oy???
dat_12i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@traind vậy máy bạn thế nào chứ? mình chưa phải phân vùng lại bh. kể cả khi mới up rom xong. mà trc khi up rom bạn nên format phân vùng ext2 đi dùng mini tool partition mà format.
traind
CAO CẤP
12 năm
@dat_12i cũng có thể? nhưng up rom lại mất công cài app lại từ đầu?
traind
CAO CẤP
12 năm
@dat_12i htrc ktra bộ nhớ dt có 32Mb, hnay xem 52mb, k hiểu tại sao? reset di, reset lại vẫn cứ thế! kiểu này hại lão quá
dat_12i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@traind kệ nó đi. còn vấn đề cài app sao bác ko dùng titan backup mà backup nó lại. khi up rom xong chỉ cần để link2sd ở chế độ auto link rồi dùng titan backup restor lại mất có mấy phút đc mấy chục app luôn.
traind
CAO CẤP
12 năm
bô nhớ dt luc1 tăng lúc giảm, e onl = dt nên k quan sát dx !
Ô thế các bác cho em hỏi rom LGVN 2.3.3 có hỗ trợ ext2 không vậy?
traind
CAO CẤP
12 năm
@khoihao có đó bạn
@traind Cảm ơn bạn nhiều nhé!
traind
CAO CẤP
12 năm
có hướng dẫn phân vùng kiểu ext4 k?
dat_12i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@traind Cách phân vùng tương tự như trên. Thay bằng việc phân vùng là ext2 thì ta có lựa chọn là Fat32, ext3, ext4.
traind
CAO CẤP
12 năm
@dat_12i ok men! e dang test?
Giờ đổi thẻ thì xử lý mấy cái app đã creat link sao bạn ơi?
dat_12i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@netnguyenvsic bạn remove link những app đã link trên thẻ cũ đi, rồi cắm thẻ mới vào và link lại thôi ( thẻ mới đã phân vùng)
traind
CAO CẤP
12 năm
lắp vào dt, ngắt thẻ nhớ format phát là ok?
traind
CAO CẤP
12 năm
@thainhattam ngu the m? trc khi format copy dan' vao may tinh cua, cai nay cung fai day ak?
traind
CAO CẤP
12 năm
đã mất công dùng toolmini thì phân vùng hẳn ext4 ấy, ext2 làm eo' gì
dat_12i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@traind không phải rom nào cũng xài đc ext4 đâu bạn ạ!😃
làm sao biết máy mình hỗ trợ kiểu định dạng nào bạn, như ext2 hay ext3 ý
dat_12i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lê Vĩnh Lộc tùy theo kernel có hỗ trợ định dạng nào? thường thì rom 2.2 hỗ trợ ext2, còn rom 2.3 hỗ trợ ext4 rồi!
Mình phân vùng đc rồi nhưng không hiểu tại sao ở phần dung lượng bộ nhớ không hiển thị phần dung lượng trống mà mình đã phân vùng là thế nào? mình gà mong các bạn chỉ dẫn nhiệt tình. TKS
dat_12i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoihao bạn dùng link2sd mà xem. phân vùng thứ 2 nó không hiển thị đâu!
@dat_12i mình xem mấy bạn làm đc mà. bạn chỉ mình đc không?
dat_12i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoihao mình ko dùng android nữa nên ko biết nói thế nào cả. bạn cứ mở app link2sd lên nó có phần xem dung lượng mà!
@dat_12i OK OK. Cám ơn bạn nhé, mình sẽ tự tìm hiểu
traind
CAO CẤP
12 năm
sao e up rom link 2sd toàn báo lỗi dòng lệnh gắn kết
@traind Tháo thẻ nhớ ra rồi cài lại link2sd bạn nhé!
traind
CAO CẤP
12 năm
cho e xin nick yahoo của a, để có dịp mong a chỉ bảo?
traind
CAO CẤP
12 năm
mình phân vùng xong sao dt toàn báo trống bắt phải format?
@traind Của nước nào hả bạn?
traind
CAO CẤP
12 năm
@khoihao 2.3.4 gốc là bản đi kèm vs máy là bản tiếng việt mini nhé
@traind Mới chỉ có 2.3.3 thôi bác à
traind
CAO CẤP
12 năm
@khoihao ss mini có bản cập nhật 2.3.4 từ tháng 9 năm ngoái oy b ak?chậm cập nhật thông tin qúa
lam the nao de xoa phan vung ha bac giup minh voi dang tinh chuyen qua dung stock
ko co cach nao huy phan vung ah
traind
CAO CẤP
12 năm
đơn giản là fromat!
@traind da fromat ca chuc lan van ko dc
traind
CAO CẤP
12 năm
@mtancong mình format bằng dt hay mini tool đều dc cả

Xu hướng

Bài mới