Hướng dẫn Restore & Jailbreak thành công iPhone 2.2

dainokia
23/11/2008 11:7Phản hồi: 14
Hướng dẫn Restore & Jailbreak thành công iPhone 2.2
Đã Restore & Jailbreak thành công FW 2.2 cho con iPhone 2G
[​IMG][​IMG]
Lưu ý: Theo Dev-Team, Đối với 3G Locked, không nên vội vàng lên 2.2 vì có thể sau này sẽ rất khó Unlock
(Caution if you upgrade to iPhone 3G 2.2 you won't be able to unlock your iPhone 3G)

------------------------------------------------------------------
iTunes 8.0.2
http://appldnld.apple.com.edgesuite....TunesSetup.exe

Firmware 2.2 GỐC

Đè phím Shift và nhấn nút Restore
Chọn Firmware 2.2 GỐC để cài vào iPhone

Mở QuickPwn, nhấp Next
Nhấp Browse, chọn Firmware 2.2 GỐC
Nhấp Next

Đánh dấu vào Unlock phone
Nhấp Next

Chọn BL-39 và BL-46

Quảng cáo

Nhấp Next, Next và làm theo hướng dẫn

Chờ cho iPhone hiện hình cái đĩa nhạc và dây cáp
Đè 2 nút Home và Power cùng lúc
Đến khi iPhone tắt thì đợi 5 giây, thả nút Power
Chờ cho QuickPwn nhận ra iPhone thì thả nút Home

--------------------------------------------------------------------
i-FunBox
http://www.i-funbox.com/download/iFunBox_0.7.224.86.zip

PhoneNumberTemplates
http://www.4shared.com/get/63802966/...Templates.html

MobileInstallation
http://www.4shared.com/get/63802897/...tallation.html

VNKB iPhone
http://unlock.vn/download/iPhone/VNKB_iPhone2.zip
---------------------------------------------------------------------
Sữa các lỗi cơ bản bằng i-FunBox: Raw File System

Sửa lỗi tin nhắn không hiện tên người gửi
Chép PhoneNumberTemplates.plist vào:
\System\Library\PrivateFrameworks\AppSupport.frame work\

Sửa lỗi không cài được chương trình
Chép MobileInstallation vào:
\System\Library\PrivateFrameworks\MobileInstallati on.frameworks\

Và... bộ gõ dấu tiếng Việt miễn phí
Chép Keyboard-default.plist vào:
\System\Library\Frameworks\UIKit.framework\

-----------------------------------------------------------------------
Trích lại của dAnGlEnDaN chúc các bạn thành công thì cho cái Thanks.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã Test thử chưa mà dám post thế ... test thử coi có fix đc hay chưa trc khi post nha , đừng nghĩ bản nào cũng như bản nào ròi cấm đầu mà post nhá em zai
fix tin nhắn không hiển thị người gửi không có dùng được !
dainokia
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn nào ko fix được tin nhắn thì thử dow five này về
PhoneNumberTemplates.plist.zip
Vẫn chưa fix được đâu bro à, cái này phải từ từ nghiên cứu lại thôi
Viết bài hướng dẫn mà ko test trc thì thiệt là pó tay ...
thế e đang xài 2.2beta custom muốn lên 2.2 thì làm cách nào vậy,có đưa về DFU mode k hay là shift+restore thẳng luôn .
tiện thể là e mún hỏi là cách restore từ custom->gốc và gốc->custom làm ntn vậy.
dainokia
ĐẠI BÀNG
15 năm
+ Khi máy bạn đã và đang chạy ở Firmware Custom:
- Cách 1: Bạn cắm iPhone vào iTunes và giữ SHIFT + Restore và chọn Firmware Custom thích hợp đã Down về và chờ 8 phút là xong hết.

- Cách 2: Bạn đưa máy về Restore Mode và giữ SHIFT + Restore và chọn Firmware Custom thích hợp đã Down về và chờ 8 phút là xong luôn.
Chúc các Bạn thành công!
Se7enkute
TÍCH CỰC
15 năm

không biết nghịch sao, giờ máy ở lên hiện mỗi hình cọng cáp, gắn vào pc kết nối với iTunes rui` Shift+Retore toàn chạy được nữa chừng đứng lun và hiện lỗi 6 là sao vậy a. e đang xài 2.1world
vithanius
ĐẠI BÀNG
15 năm
Jailbreak thành công cho ipod touch Gen 1 FW 2.2

Em xin cho thêm cái này vào để dành cho các bác dùng ipod touch gen 1 cũng đú được theo các bác iPhone lên đời FW 2.2

Trong hướng dẫn của bác trên có cho link down FW 2.2 gốc cho ipod touch gen 1, nhưng link trên đó đã die, em đã vào google search qua nhiều trang để tìm được link FW 2.2 cho ipod touch g1 nhưng tất cả đều ra 1 link trên (http://pfd.apple.com/ProtectedAsset/iPod/061-5356.20081120.Pt3ct/iPod1,1_2.2_5G77_Restore.ipsw?downloadKey=1227471432_988186908be56e6bf940ce9ab7091f31) -->"An error occurred while processing your request. Reference #50.17e1fc7d.1227714244.2362979f"

Lúc đầu em cứ nghĩ là ipod touch cũng dùng chung FW 2.2 với bọn iphone 2G được nên cũng đã down thử FW 2.2 custom của bác Nguyễn Hữu Trọng bên VNMagic.net, và cũng thử down cả FW 2.2 gốc iphone 2G về nhưng khi restore đều báo lỗi. Nghĩa là ko dùng đc, vậy mà cái bọn apple nó nói ipod touch có thể dùng iphone 2.2 software hay FW j đó.

Em viết bài này để chỉ ra 1 mẹo dành cho các bác nào dùng ipod touch mà ko biết down FW 2.2 gốc ở đâu: ( các bác iphoner chỉ biết viết các bài hướng dẫn cho iPhone mà chả chịu đăng bài cho anh em ipod touch chiếm số lượng ko nhỏ j cả).

Chả mất công tìm kiếm đâu xa, các bác cứ mở itunes lên, cắm ipod vào, check for updates, nó sẽ hiện ra thông báo có FW mới là 2.2 và hỏi mình là có download và update luôn hay là download only. Ở đây em chọn download only. Sau khi download xong, các bác tìm đến file đã download và move sang 1 folder khác, file FW đó được bọn itunes nó save vào folder sau: ( nhớ show hidden/system files, folder ra nhé)

Win Vista:
C:\Users\"tên user"\AppData\Roaming\Apple Computer\iTunes\iPod Software Updates\iPod1,1_2.2_5G77_Restore.ipsw
còn Win Xp: em ko rõ nó nằm đâu nhưng chắc cũng nằm trong ....."tên user"\AppData\Roaming\Apple Computer\iTunes\iPod Software Updates\iPod1,1_2.2_5G77_Restore.ipsw

Đến đây có nhìu bác sẽ hỏi là tại sao ko update luôn khi download mà phải down trc' rùi đi tìm file đó nằm ở đâu để làm j, em xin nói lun: đó là vì

1. muốn update thì các bác phải bỏ ra 9.95$,

2. cần file đó để khi Jailbreak = Quickpwn 2.2 (file này nằm ngay bài #1 của topic này) nó sẽ yêu cầu đường dẫn đến FW 2.2 gốc đó.
Còn phần nhấn giữ nhả mấy nút home/sleep thì các bác cũng đã có kinh nghiệm JB nhìu bít rùi, FW nào chả giống nhau, như hướng dẫn trên thui, có điều ko cần unlock như iphone nên ko cần bootloader j hết.

Tóm lại: các bác chỉ cần down mỗi Quickpwn 2.2 ở topic này về
còn lại thì dùng itunes 8.x để trực tiếp down FW 2.2 gốc về (itunes nó tự kết nối đến apple nên cũng chả bít link ra sao)

Em đã test thử và chạy ngon lành.
Chúc các bác dùng Ipod touch thành công.

Nếu các bác cảm thấy bài này có ích thì cho nó ra 1 chỗ nào để anh em dễ tìm cái!Thanks
sao em open cai QuickPWN ko dc zay cac pac
chưa test mà dám post bài nói làm được,chứng tỏ cách làm "chôm" đâu đó trên mạng thôi!hahahah
dong1979
ĐẠI BÀNG
15 năm
ip 3g mua ở canda về việt nam có ghép sim xài được không ,về đây jaibreak có cần dùng đến sim của hảng cung cấp không mong nhạn được câu trả lời của anh em cảm ơn rất nhiều
vplam
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho mình hỏi,mình làm theo cách này của bạn,cài app ngon lành,nhưng tất cả các app đều cannot open,vậy là sao hả bạn,mình phải làm thế nào đây
vithanius
ĐẠI BÀNG
15 năm
nếu đã chép đè file mobileinstallation 2.1 rùi thì phải sync thêm 1 app free (có thể down trên itunes store về).ko cần phải xóa những app cannot open đó, sau khi sync app free xong thì tất cả đống đó chạy nuột hết!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019