Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn restore về FW gốc cho LG E900

gavailinhhon
3/7/2011 6:5Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa up xong rom gốc chạy được vài phút rồi lại báo "Memory card stop working" có biết tại sao không?
@lycanh90 bạn vào đây xem cách khắc phục lỗi này, nhưng cách này hơi khó 1 chút vì liên quan đến mỏ hàn
em bó tay thật.xin các bác giúp đớ!
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã chạy được ==> chưa hư,cố gắng làm lại vài lần xem bạn
vanmp
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác giúp em với

hic..., con LG E900 của em nó báo vầy là bị gì vậy các bác

Hình 1 & 2 là 1 nha, hic...

nhấn vào nút trái thì hiện lên bản số(hình 3), nút phải thì tắc máy....

Bạn nào biết thì giúp mình với......

hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanmp chúc mừng bác,máy bác ngon lành rùi mà,chỉ là ngôn ngữ khác thui,nhấn nút phải bác ah,không phải tắt máy,khởi động lại thui
vanhien26
ĐẠI BÀNG
12 năm
Can mua xac E900 gia cao 0907852320
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanhien26
bác nào biết cách up rom len wp7.5 không
KoTInhYeU
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này cũng ko phải là yếu sinh lý,quan trọng là cái file DLL để up rom,sai file ấy là dễ đột tử.Ai muốn an toàn thì nên qua xda kiếm cái file DLL kết hợp,khỏi sợ up nhầm.
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KoTInhYeU đúng cái file DLL cũng dễ đột tử,mất boot,brick...cực kì yếu sinh lý
KoTInhYeU
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hathenhan Ko có gì là yếu sinh lý cả,mình đã up cho 3 con này rồi,ngay cả up chéo fw,trên dưới chục lần chả bị gì.Các bước làm thì hơi khác chủ top một chút,theo hướng dẫn bên xda.

Với lại con này cũng ko cần tắt máy rồi giữ phím nguồn + camera + phím volum down để vào Emergency Download.Cứ vào MFG rồi vào thẳng Emergency Download là xong
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KoTInhYeU NẾU HOK BỊ GÌ THÌ AI ÚP NHƯ BẠN LÀM GÌ CHO MỆT,ÚP QUA ZUNE CHO LÀNH LẶN.LỠ BỊ GÌ ĐÓ THÌ SAO,VÍ DỤ BỊ TREO LOGO,HOK VÀO DC MFG THÌ SAO.CÓ LẼ BẠN CHƯA ÚP CHO MẤY CON BỊ BỆNH,LẤY CON LÀNH LẶN ÚP THÌ DC LÀ ĐÚNG RÙI.BẠN QUA PHỤ CHỦ THỚT ĐI.ÚP ĐI ÚP LẠI 2 LẦN HOK DC LÀ TỰ HIỂU : 1MAIN, 2 FLASH
KoTInhYeU
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hathenhan Mình đang nói về việc up cho máy bình thường,mình bảo up cho mấy con bị lỗi bao h hả bạn ? Nếu bạn muốn up rom của AT&T hoặc Telstra bạn up bằng Zune đc chắc ?
up di up lai lan nay la 3 lan rui.may khoi dong len chu LG roi lai khoi dong lai.dang chan qua.cac bác giúp em voi.
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lycanh90 lại gặp bác này,vẫn chưa sửa dc hả bác
em vua dien thoai hỏi bác đáy
dang ko biêt lam the nao
bác nào có bản fw vodafone cho em voi. ở bên xda kia ko dow duoc
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lycanh90 chờ mình xíu
đang úp lên mf
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
thử đi bạn
@hathenhan cảm ơn bác nhé.mấy hôm nay em bận quá không ngồi máy tính được nên chưa thử.em đang dowload rồi.để em thử rồi báo cáo bác nhé.
em vừa thử rùi bác ah.bản đầu là OPEN không được.bản thứ 2 la vodafone uk cung ko duoc.chạy máy cứ khởi động lai suốt không vào được winphon,chỉ hiển thị chữ LG rồi khởi động lại
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lycanh90 chắc máy bạn phải thay main rùi hoặc bán xác rùi.pó tay toàn tập.
chắc thế rùi.để em suy nghĩ thêm rùi bán xác cho bác/
mình thấy báo lỗi dll, làm tới bước thứ 17 thì không thấy chạy cả nữa, bạn nào giúp với dược không
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoc_082003 lỗi lạ,bạn nói kỹ thêm dc hok

01/LG-E900AT-00-V10p-234-15-SEP-02-2011+0_DZ.zip
ai có bản này u cho mình với đc không
reston xong rồi có cần unlock sim không nhỉ, mình vẫn bị báo no service
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm rồi, vẫn mất sóng
xin hỏi máy tôi đã làm hoàn thiện các bước nhưng máy báo noservice không có sóng là lỗi gì vậy. bạn nào có thể giúp tôi đc không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019