Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

vuhai6
2/12/2011 4:12Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có biểu tượng SU thì chưa root thành công bạn ạ.
Có bạn à. Thường thì khi up lên phiên bản mới sẽ mất root. Bác root lại là ok
BBemnhe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chamnv bạn cho mình hỏi chút. chưa thành công thì làm lai luôn được hay là phải thao tác gì trước khi root lại luôn. thanks!
@BBemnhe Bác tiến hành cài đặt luôn và làm theo hướng dẫn là được.
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó tự update lên 6.3.1, và vẫn còn nguyên root, đã check 😃
@nomercykuja Thế thì ngon 😃 bản 6.3.1 nó update ít nên nó ko thay đổi nhiều như các bản trước.
Mình mới mua KF, đã thử root theo hướng dẫn ở topic này, đã xài cả KFU nhưng cũng kô root đc, trong all Aplication kô có biểu tượng SU.

Mình làm đúng theo hướng dẫn, theo như theo dõi thì quá trình root đã hoàn thành mà vẫn không đc😔 Bác nào giúp mình với.
@SuChick Bác chạy bản KFU v0.95 và chọn mục số 2 trước sau đó khi máy khởi động lại thì chạy bản KFU v0.93 và chọn mục số 3.
Vậy là OK
@chamnv Cảm ơn bác nhiều, mình đã root thành công rồi😃
Lại có rắc rối phải hỏi các bác: Mình đang lỗi ở đoạn move Vending.apk đến /system/app nhưng kô đc, nó báo lỗi "Vending.apk cannot be pasted here because the file system is read-only". Giờ phải chỉnh thế nào để move đc Vending.apk vào /system/app? Các bác chỉ mình với.
@SuChick Bác nhìn lên phía trên có nút R/O hay R/W => Bác nhấn vào đó thì mới copy vào đc thư mục đó.
@chamnv Mình ấn rồi mà nó cứ trơ lỳ ko chịu chuyển thành R/O 😔
@SuChick Vậy thì bác chưa root thành công ạ. Hay khi bật chương trình root exploer lên bác có cho cái super user nó chạy ko thế ạ>
@chamnv Mình root thành công rồi mà bác, bật root explore mình cũng cho cái superuser chạy, giờ mình đang cài soft = cách kết nối với computer rồi copy file apk chứ kô down trực tiếp đc từ market.
có ai giúp mình root với..mình mới mua nên bản mới nhất....cam ơn nhiều..
Nếu đã có super user rồi thì ko lẽ gì cái r/o, r/w ko tự chuyển qua cho nhau đc bác ạ.
Bạn dùng cái KFU v0.95 rồi chọn cái số 2 sau đó chạy cái KFU v0.93 rồi chọn cía số 3
Để chạy đc KFU thì bạn để ý xem cái mục ADB nó có online ko nhé!
@chamnv Thế mình mới bó tay😔 Mình sẽ reset máy rồi thử root lại xem. Cảm ơn bác.
Tình hình là cuối cùng mình vẫn bị ở chỗ kô chuyển đc R/W thành R/O trong system/app để move file vending.apk sang. Chán quá😔
Mình đã làm đc rồi, vấn đề ở chỗ bản root explore 1.2 (ở trang 1) kô còn phù hợp. Bạn nên down bản RE 2.19 về là sẽ chuyển đc R/W thành R/O.
các bác cho em hỏi, tình hình là em vừa rước về 1 em kindle fire hàng second hand, em muôn biết máy em đã root chưa thì làm cách nào để biết ah! trên giao diện e thấy có shortcut root check và shortcut root manager... em xem trong sitting/device thay system version current là 6.3.1_user_4107720. phải chăng em nó đã được root rồi?! thank các bác ah!
@kenrymax Bác vào trong app xem đã có superuser chưa? Nếu có rồi thì máy đã được root
Mấy bạn cho mình hỏi tí mình mới mua 1 em nhưng không biết gì
- Phiên bản 6.3.1 mình root máy được không
- Mún down ap về rùi đưa vào từ máy tính thì mình có thể lên đâu để tải.
- Nhà mình có mạng nhưng mà không phải wifi nên mình lấy laptop phát wifi mà sao cái máy của em không nhận được có ai biết tại sao thì chỉ em với
@zjinha 1. Bản 6.3.1 root bình thường bạn nhé, bạn có thể dùng tool KFU v0.9.5 ( chọn số 2) sau đó chạy KFU v0.9.3 ( chọn số 3) để root
2. App cài từ máy tính thì bạn phải dùng 1 chương trình quản lý fire ( như Root Exploer hoặc ES File Manager để cài.
3. Wifi phát từ laptop thì bác trên con KF của bác phải cấu hình 1 chương trình dạng teler để có thể bắt đc. Tốt nhất bác mua 1 con router wifi mà dùng, giá rẻ ko à.
.................................................
mình k root đc máy vì k chuyển status thành online đc. bạn nào biết hướng dẫn cho mình với . trên manager đã báo nhận android composite adb interface rùi, nhưng chạy file install_drivers.exe thì bị lỗi như mình chụp hình bên dưới. Bạn nào biết cách khắc phục hướng dẫn giúp mình với
@swatch83 Bác delete cái driver cũ đi ( xóa cái android composite...) sau đó cắm KF lại rồi cài lại driver là đc thôi mà.
Cho hỏi nếu máy đã root thì hãng sẽ không bảo hành phải không?
Nếu mình muốn mua máy dùgn rồi thì phải kiểm tra như thế nào? Cần làm những gì?
Cảm ơn
@myhands01 Đã root thì sẽ unoroot được thôi bác ạ 😃.
Máy cũ thì bác kiểm tra vật lý của máy ( xem có xước, va đập, đã bị bóc ra chưa...), cảm ứng của máy, phần mềm kèm theo máy...
bác chủ topic cho em hỏi với em không thể nào move cái vending... vào bên systems/app . em không nhìn thấy cái chỗ để chỉnh từ R/W sang R/O đâu cả "(( help me
@hieu_smile90 Nếu bạn không nhìn thấy RW hoặc RO thì có nghĩa là máy bạn bạn chưa root được hoặc cái phần mềm root ẽxploer của bạn cũ quá nó không nhận super user.
@chamnv là sao mình không hiểu .!? Mình đã root rồi cài được go lauch rùi mà =( hjx. Ko hiểu luôn
@hieu_smile90 😃, cài go launcher thì nó có yêu cầu root đâu bạc, cái goL đấy chỉ là dạng apk mà trong KF thì cài apk từ ngoài thoải mái.
Bạn kiểm tra xem có superuser chưa? Nếu chưa có thì tốt nhất bạn nên:
1. Factort reset lại máy cho nó sạch sẽ
2. Dùng KFU v0.96 nhánh 2 để root. Nó sẽ chạy làm từ a-x cho bạn.
3. Cài root exploer ( khi chạy nhớ chọn allow để nó có quyền root) và tiến hành cài market theo hướng dẫn.
hjx mình lần đầu dùng nên bạn nói mình k hiểu lắm 😔 mình kiểm tra thì máy đã có Superuser rồi mà :( . sao lạ vậy ta?
@hieu_smile90 Bạn tải cải file rootexploer.apk này về rồi cài lại cái rootexploer nhé!
http://www.mediafire.com/?cpd4foiczz6yuxa
@chamnv hjx vẫn không được bác ạ 😔 . em chả hiểu làm sao luôn huhu
@hieu_smile90 Nó báo lỗi làm sao ạ?
hepl mình với 😔(alo anh em ơi
tức là em ko thể chuyển cái file vending.. sang bên systerm đc 😔 mặc dù đã có superure :(. lạ thật k thể hiểu đc à
@hieu_smile90 hmm, nghe hơi kỳ nhỉ. bác thữ gỡ hẳn cái rootexploer đi, sau đó cài lại xem thế nào.
@chamnv em đã làm bao nhiêu lần rồi 😔 đều không được ạ :|
@hieu_smile90 Bác thử factory reset lại máy, sau đó thử root lại và cài đặt lại root exploer xem.
daolehuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác làm ơn cho hỏi, em đã thấy superuser trong Applications mà tại sao khi dùng root explorer vẫn báo là máy chưa root vậy?
@daolehuynh chuẩn . Hình như bệnh em giống bác này này
daolehuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cũng bị vậy hả? Đành chờ các bạn đã giải quyết được rồi hướng dẫn vậy.
daolehuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình hiểu thì lindle của mình chưa được root.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019