Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

vuhai6
2/12/2011 4:12Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@langtuct2005: nó nè bác http://download.pandaapp.com/?net=www&app=soft&controller=android&action=search, bác search root explorer là ra
Sau khi root máy, phải nói là sướng 😃
Cầm con máy trên tay, lòng lâng lâng vì: các game HD trên Ipad2 hầu như đã chơi ngon lành trên KF.
Chức năng đọc tài liệu thì miễn bàn.
Ứng dụng nhiều vô biên vì cứ Android Market mà cài.
Cầm nó kèm bao da: như sổ tài liệu, em mang đi mà mọi người cứ tưởng em đang đi họp. Kè kè.
Có 1 cái tiếc: dung lượng hơi ít.
Với cái giá 499$ cho 1 con Ipad 2 thì thà em làm 2 con KF, 1 cho em và 1 cho bà xã có khi thấy sướng hơn (mặc dù mới chỉ 1 KF, bà xã xài IP4 nhưng cứ đòi cầm KF của em mới đau chứ)
Chúc các bác chọn được món đồ như ý.
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Lo gì, chờ rom cock bác tha hồ gắn...USB cũng được.
Đang ngắm cái bao da, bạn mua bao nhiêu?
Cái bao da em mua 350, của mem gì trên Tinhte đang rao bán đó, địa chỉ Thanh XUân (SV cũ của mềnh)
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng thấy ở HN có chỗ thanh xuân đó rao bán! Bằng da thật hả bác, chất lượng thế nào, máy có dày lên nhiều không?
Bằng da, nói chung bác cầm quyển số tay như thế nào thì nó như vậy. Cá nhân em thấy rất OK. Tùy cảm nhận từng người thôi ạ.
chờ em KF sẽ có room cook sớm thôi. Em đã order 1 con rồi. đang chờ ngày thanh toán nè.
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong mục Display máy version 6.0 em thấy có chức năng auto brightness adjust based on your evironment. Nhưng trên version 6.2 không thấy có ? Cái này do phần mềm hay do máy ?

Các bác cho hỏi máy System version 6.2 root có ok không ?
daibefore
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải test thử mới được , tự mò hoài ko ra, giờ đã có hướng dẫn chi tiết , lets do it !
bác nào root dc em này , xài thử thì nhận xét cho anh em xem với nhé...nôn nao quá chừng
Không tiền chán thật,nhìn các bác mà thèm thuồng thôi chứ sao giờ
langtuit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hải cho mình hỏi là sao mình chọn app từ AndroidMarket xong thì lúc download cu' treo o downloading hoài luôn. Mình xài Wifi. Cũng thử search trên net thấy mọi người chỉ gặp lỗi này khi xài 3G thôi, Wifi thì chưa thấy ai bị.

Help me ....! Thanks....
Máy chưa kịp về mà công tác hậu cần đã đủ hết rồi. Thx bác Vuhai và tinhte rất nhìu :X
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Khi up lên bản 6.2 nó sẽ ẩn hết một số tùy chỉnh đó bạn

Mình cũng lỡ kết nỗi wifi và nó tự động update lên 6.2, chưa thấy ai root 6.2 cả, nghe nói là phải root 2 lần 😔, chưa giám thử vì đã có bạn đóng gạch rồi ::banghead::banghead::banghead:
Mình mới lam tối qua trên vẻ 6.2 => không có vấn đề gì cả
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn Luka. Đêm qua ngồi đọc và vọc máy thì thấy là bản 6.2 bị ẩn chức năng cảm ứng môi trường. Cái mắt nằm ở trên bên trái nó chính là mắt cảm ứng.

Mình có đọc thì thấy 6.2 mọi người vẫn root bình thường mà.

Mọi người cho hỏi khi kết nối wifi thì bản thân nó tự động up lên 6.2 phải không ?
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng vậy bạn ạ, bạn tham khảo tại đây Amazon bỏ quyền tùy chỉnh Kindle Fire của người dùng
Cảm ơn các Bác nhiệt tình hướng dấn. Đã thử download file vending.APK version khác của bác và dùng root explorer copy vào nhưng vưỡn thế! Cứ downloading hoài à mà không tải được từ Android market!

:pThêm quả này nữa mới đau: hôm qua nghịch xóa mất file các file hệ thống là downloading.APK và Download_1.APK (Trong thư mục /Cache ) nên giờ không download được file attachment từ Email, link trực tiếp đến file.
Bác nào giúp copy từ file hệ thống mày của các Bác rồi up lên giúp với. Cảm ơn và hậu tạ!
Ke ke, đang kiếm thốc làm một em chơi tết nè, cảm ơn bác phát nữa
6.2 mình vẫn root bình thường bạn ạ, cài đặt lại market như lần đầu. Tin mới nóng hổi vừa đọc vừa thổi đây, chuẩn bị tinh thần đón ICS nào http://moooom.dyndns.info/?p=107

---------- Post added at 11:11 AM ---------- Previous post was at 11:06 AM ----------

cái này thì hơi phức tạp, XDA có hướng dẫn đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1355267
langtuit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có a/e nào fix được lỗi downloading của Android Market chưa. Kết nối = Wifi vẫn bị. Anh/em nào fix được thì help mình với.
muốn làm mà không...có máy
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá. Không có xài con này nhưng có thêm bài để sau này có dịp tham khảo.
Anh em vào đây bầu chọn bài số 5 giùm mình với 😁 : http://www.tinhte.vn/f2/thang-chia-se-moi-tham-gia-binh-chon-bai-cac-viet-huu-ich-nhat-969967/

xin cảm ơn ! :D

---------- Post added at 05:45 PM ---------- Previous post was at 05:39 PM ----------

Máy mình dùng trong bài viết để root là 6.2 đấy, anh em cứ sợ 6.2 là sao nhỉ :D
Đọc qua diễn đàn thấy một số anh em than phiền về việc sau khi cài Go Launcher thì bị treo máy, Wallpaper của Kindle Fire thay đổi mỗi lần lock screen, không download được khi dùng Market ...
Bác Hải cài Go Launcher có bị tình trạng treo máy không? Vụ thay đổi Wallpaper cụ thể như thế nào? Bác có thể hướng dẫn anh em cụ thể hơn về những lỗi trên không?
PS: Bác Hải hướng dẫn luôn vụ Unroot đi cho đủ bộ ah. Cám ơn bác rất nhiều
1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao để download các bạn ơi ?
m đã vào link http://downloadandroidrom.com/file/KindleFire/root/KindleFireRootMacLinux.zip nhưng ko tìm thấy link download đâu cả 😔 . Có mỗi chữ download here

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:27 PM ----------

m dùng mac ko hiểu sao bị lỗi như thế . Chuyển qua windows thì mới thấy link . hic
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Có cách nào tắt cái tính năng này không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019