Hướng Dẫn ROOT Galaxy S2 (I9100G) ICS 4.0.3 đơn giản và hiệu quả.

vinhloi
24/6/2012 8:18Phản hồi: 208
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có là okie ròi, mỗi version mỗi hình khác nhau
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
ok.à mà các bác cho e hỏi tý.e dùng titanium backup để xoá đi vài app ko cần thiết cho nhẹ máy,có 1 cái e ko dám xoá là cái bàn phím samsung ý.e dùng gõ tiếng việt rồi thì xoá mấy cái bàn phím samsung đi có đc ko?có ảnh hưởng gì ko nhỉ?
google tìm đi "những app có thể xoá android" nên nhớ là xoá nhầm là hy sinh =)), nên run tay mà freeze nó lại, xài vài bữa coi bị gì ko
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@vohoainam1 e xoá hết những cái ko dùng đến và ko cần thiết rùi.đang băn khoăn cái bàn phím samsung có xoá đi dc ko khi mình dùng gõ tv rùi thôi
@hoangton1 Nên đóng băng nó thôi,nếu bạn xóa khi reset máy là ko còn bàn phím đó thì bước khởi động hơi khó khăn.
thôi, để đi, có cái đó cũng ko có ảnh hưởng gì, hỏi anh namhaiphan xem :rolleyes:
rom 4.0.3 của cửa hàng ra cũng bị danh bạ chậm nữa @@ nó sao ấy nhỉ ?
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@vohoainam1 e đang dùng room này của hãng.danh bạ thấy bt nhưng pin ko dc khoẻ lắm
@hoangton1 Ừ danh bạ 4.03 nhanh hơn 4.12 nhưng máy ảnh 4..03 chậm hơn và font chữ 4.03 nhỏ hơn.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
trang nc ngoài gửi mà cũng có cả ngôn ngữ tiếng việt ah bác?vì e thấy bác bảo bác đang dùng room india việt hoá.mà nó có cái danh sách gì vậy bác?toàn tiếng anh đọc ko hiểu gì cả.e xem máy em thì thấy ntn ạ I9100GDXLP6
@hoangton1 Cứ vào đấy dow rom đi,up xog tớ hướng dẫn làm cho nó có tiếng việt,mình có dùng rom việt hóa đâu link đó là stock.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
e cài xong rồi 😃 .làm tn để có tv giờ ạ.bác chỉ e với.thanks bác
@hoangton1 Bạn lên chplay tải phần mềm Morelocale2 về mở ra viết vào vietnam là có tv 100% đấy.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@namhaiphan thanks bác.e làm theo link này : http://www.sforum.vn/2013/04/stock-rom-4-1-2-jellybean-ho-tro-tieng-viet-cho-galaxy-s2-i9100g/ họ huong dẫn dc rùi.giờ test máy thôi
đa tạ bác nha😁
@hoangton1 Cái này giờ mới thấy,chứ bên diễn đàn s2g thì nhiều lắm
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
e làm ntn đã có tv.ko biết cách bác hướng dẫn em có giống tn ko ạ?
Sau khi quá trình cài đặt hoàn tất các bạn vào PlayStore tìm MoreLocale2 về và set up nó, sau đó mở nó lên bạn sẽ thấy Custom Locale chọn cái đó để chọn ngôn ngữ Vietnam là okie, không phải lo vốn English của mình ít ỏi nữa.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
ẹc.up room này mất root rùi bác ơi.root cái room này ntn vậy bác ơi?
@hoangton1 Rom này chỉ cần vào recovery up file root mà tớ gửi cho.
ủa, file root cho 4.0.3 cũng root dc cho 4.1.2 hả anh ?
@vohoainam1 Ừ cái này root đc cho cả hai.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
bác namhaiphan ơi sao cái bản 4.1.2 này thông báo tình trạng pin lạ vậy ạ.ko như bản 4.0.3 cứ mỗi lần cắm sạc rút ra là nó lại tính thời gian dùng pin kể từ khi rút sạc.còn bản 4.1.2 này e gần hết pin,cắm sạc rồi rút ra nó ko tính lại từ đầu mà lại tính tiếp là tn ạ.e chẳng thể biết chính xác là pin mình dùng như thế nào vì nó cứ cộng tiếp vào😔
vẫn câu hỏi cũ là nếu em up room ấn này thì có bị count bảo hành ko ạ ?anh cho em xin nick chat yahoo luôn nghe anh namhaiphan
@vohoainam1 Ko sao đâu bạn cứ up bt,mình ko dùng yahoo,bị đếm count là khi bạn flash kernel qua odin thì nó mới đếm.
thấy có cái link rom ấn này
phải rom anh nói là cái này phải ko ? ko thì anh cho em xin file với 😁 thèm vọc mà sợ mất bảo hành thôi à :p
@vohoainam1 Ko phải cái này,cái này là rom cook,nếu thích thì up qua cwm cũng ko bị đếm count đâu,còn ko thì để a gửi link stock vào mail cho.
😔 sao anh gửi em cái flash qua odin ạ ?
@vohoainam1 Stock thì phải flash qua odin.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
sau vài ngày dùng bản room của bác namhaiphan gửi e thấy bản này pin còn ko bằng bản room 4.0.3 của hãng.e để qua đêm mà nó tụt tới 6% pin,trong khi 4.0.3 để qua đêm mất có 2%.đc cái room này ram trống khá hơn của hãng và giao diện menu đẹp hơn,tiện lợi hơn 4.0.3😃
@hoangton1 Cứ dùng đi bật tiết kiệm pin lên nó khá hơn đấy,dùng quen rồi ko mún về 4.03 đâu,còn phần trăm pin thì mỗi rom mỗi khác có rom thì lúc đầu tụt nhanh có rom thì sau lại tụt nhanh,mà rom này là của hãng đó bạn.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@namhaiphan CÔng nhận dùng room này thích thật.mỗi tội pin chưa đc khỏe lắm và có vẻ máy nhanh nóng bác ạ
xem lại xem có cái gì chạy nền ko, vì anh namhaiphan có nhiều kinh nghiệm, nên chắc do máy bạn với máy anh chỉnh không giống nhau
😔 vậy chắc phải vọc bản cook wá à, chơ mần wa odin thì mất bảo hành rùi
@vohoainam1 Ko mất đâu đây là rom chính hãng,mà chờ 1_2 ngày nữa là có rom cook từ rom này đó.
vâng, vậy chắc chờ rom cook thôi, ban đầu em ko có ý định up rom, nhưng mà ko biết vọc gì mà máy bi giờ có mấy khi ko đếm 15s tắt màn hình, cứ sáng wài, mình phải tự tắt 😔
@vohoainam1 Tối nay có rom cook binguyen rồi mình vừa gửi link cho bạn đó sang đó cho vui hi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019