Hướng dẫn root PlayBook và cài Android Market

vuhai6
13/12/2011 10:9Phản hồi: 328
328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ryu89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em PB này ít game lắm hả mấy bác. Chơi angry bird được không vậy?
e dag root lai đến cái đoạn sau backup, chạy phần mền dingleberr , ấn choose --> chọn file vua backup, mà tìm hoài ko thấy chữ choose o đâu hu hu
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
bạn ời sau khi jb thì mình cài file bar từ DDPB installer kg được nữa, bạn có biết tại sao không....
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
vào dc rồi bạn ơi nhưng giờ mở cái launcher lên nó lại báo runtime android gì đó kg vào được, kg biết sao cái app droid comic view của mình cũng bị force close luôn hix hix
Tình hình là nếu đã Wipe máy và up lên bản beta mới nhất thì ko JB đc nhé 😔 Chưa Wipe mà update thì hình như còn giữ đc JB :ninja:
letanfia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi khi vào market nó hỏi "bạn cần một tài khoản vào thiết bị để tiếp tục" rồi mình chọn có thì nó tắt luôn ứng dụng, chọn không nó cũng tắt. ai vào market được rồi chỉ mình cái vụ này với ?
saubeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi, em đã làm rất nhiều lần nhưng vẫn bị jailbreak fail, đã thử cả forget device. Có 1 điều lạ là ở bước I.11 như bác vũ hải nói là PC bị lỗi và PB restart nhưng PC của em ko thấy báo lỗi mà báo restore thành công. Các bác giúp em với
ko thể root từ 1.0.8.6067 hay 2.0.0.6149 nha bạn 😃
dùng OS trước đó root rồi up lên thì đc
saubeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã lỡ up lên 6149 rồi, có cách nào để về lại ko bác
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
quá muộn hix hix....làm sao đưa về đây.......
@thedeath1883 của em OS là 2.1.0.1917 có root được k ạ
chạy dingle xong toàn bị restart bp
thanhnicky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng bị như Bác... hiện ra runtime rồi đứng im luôn. Bị sao vậy Bác ơi?
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
đang update firmware lại có gì sẽ báo bạn biết
thanhnicky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vào launcher mà chả thấy cái icon Market đâu cả, sao vậy Bác ơi?
downgrade OS 2 từ 6149 xuống 4869 rất dễ.
trước tiên vào đây đăng ký PIN: https://bdsc.webapps.blackberry.com/android/beta/bbtablet20/register hoặc http://developer.blackberry.com/android/beta
chờ một chút rồi cắm PB vào máy tính, mở BDM lên -> Update, nó sẽ nói "ko có bản update nào cả, lượn đi cho nước nó trong" 😁
kệ xác nó, click vào "Other versions" bên trên, nó sẽ cho mấy bác tùy chọn cài đặt 4869.

mà mấy bác lo gì, bản 6149 RIM ko vá lỗi root, chờ một thời gian nữa là Dingleberry ra bản update thôi mà 😃
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình nó kg có chỗ other version
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
RIM ko cho down về bản 2.0.0.4189 mấy hôm rồi bác ạ , chờ Digleberry mới thôi
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại sao máy em là 2.0.0.6149 rồi mà khi click vào update nó vẫn tiếp tục update bản 2.0.0.6149 nhỉ ? :-/
chờ 24h sau là nó hết réo thôi bác, lo gì 😁
Thảm quá, mới up lên bản 6149 xong, hì hục mãi ko qua được. Té ra là bản này chưa làm được, biết chờ đến bao giờ đây.
krei_zie
TÍCH CỰC
12 năm
hiện tại em đang dùng bản 1.0.8.6067. Em ko cần up lên 2.0 beta mà vẫn root được ko. Mục đích duy nhất của em là có thể chơi được game (free): angry bird và Alphalt 6.0
mong mọi người giúp đỡ 😁
Cả 2 game đó đều có file .bar để cho bạn cài vào máy mà không cần root. Nếu không biết tìm file và cách cài thì pm mình, mình sẽ giúp
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế thì ko cần root bạn nhé
krei_zie
TÍCH CỰC
12 năm
bạn có thể nói rõ hơn được ko....?
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
tức là 2 game đó bạn cứ cài vào là chơi đc thôi
khj nào mới root được đây..hjccccccc...
krei_zie
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks bác. E đã cài đc 2 game này. Nhưng điều e cần tiếp theo la cài mấy sòt học english. Mà bản rom 1.0.8.6067 k cài đc soft của android
đã root ngon lành với 4869 nhưng ko chạy đc bất kỳ ứng kỳ ứng dụng android nào nữa. bấm vào thì nó hiện lên "Initializing, Please Wait..." rồi tắt ngấm sau vài phút, trc khi root thì chạy bình thường. có bác nào bị như em ko?
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe...em cũng bị giống pác ghét wa up lên 6149 lun. H chạy ngon lành nhưng Market khi vào thì bị treo 😃
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc do app lúc cài chỉ tương thích với 6149 , các bác thử remove đi cài lại xem
ko phải đâu bác, vấn đề đc giải quyết khi cài lại file sys.android.bar
giờ tới cái browser cũng chết queo luôn òi :furious: bác nào có file sys.browser.bar quăng lên giùm em với

em xài GO Launcher EX, vào nhưng ko thấy Market đâu
để lát thử nhồi cái Vending.apk vào xem có khá gì hơn ko
công nhận root xong giờ đủ thứ vấn đề phát sinh :adolf: lỡ chọc ngoáy rồi thì đành làm cho tới luôn :bounce:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019