Hướng dẫn root, recovery cho Gionee Pocket

phnha2003
30/1/2013 14:23Phản hồi: 1.361
1.361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao không thấy vậy nhỉ. nick mình là tyka000003. bạn add lại nha!!
làm hết toàn bộ rồi, giờ mấy bác k giúp e backup rom chắc e phải ra tgdd mua 1 e về backup rom rồi mang ra trả lại quá, tgdd có chương trình 7 ngày dùng thử
@darknote cái recovery bên topic kia mình thấy hình như ko backup được toàn bộ rom mà chỉ có boot với recovery.img thôi.
P/S: mình đã tìm được rom gốc cho Gionee Pocket và 3G rồi, để mình up lên đã, chờ nhé 😁
@phnha2003 um,bạn up lên thử xem. sáng mới ra tgdd lấy 1 e pocket về backup rom mà vẫn k chạy đc , éo biết nó bị j nữa 😔
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@phnha2003 Thank bác, bác up lên luôn tí em down, mà ko có cwm chuẩn cho gionee pocket nhỉ

Gửi từ POCKET của tôi
Tối hôm qua nhờ phnha20003 root giúp con gionee, giờ cài các app vào sài sướng ơi!!! Một lần nữa thanks bạn phnha20003 nhiều nhé!!!
viaipi
CAO CẤP
11 năm
Cài link2sd creat link sang thẻ nhớ thì khỏe

Gửi từ POCKET của tôi
Đã update link post 1 rồi 😃
@phnha2003 mình tải về rồi, dùng smart phone flash tool nhưng nó báo lỗi , bạn hướng dẫn mình với được không
Cam on ban rat nhieu. Minh da root thanh cong roi ... chan thanh cam on nhe... hj hj

Sent from my POCKET using Tinhte.vn
Lỗi sao bạn, bạn up hình của tool lên xem (lúc đã add file scatter)
@phnha2003
New Bitmap Image (2).jpg
New Bitmap Image (3).jpg
New Bitmap Image.jpg
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@viaipi không được bạn ơi
New Bitmap Image.jpg
New Bitmap Image1.jpg
New Bitmap Image2.jpg
Bạn up theo file hướng dẫn .doc thử xem
@phnha2003 mình làm theo toàn bộ hướng dẫn lun đó. luc chọn file scatter nó báo lỗi mình thay lun file system khac mà cung k đc, cứ hiện lỗi này
New Bitmap Image2.jpg
Hình như dùng file scatter đi kèm rom là đúng rồi, có điều bạn đừng chọn disable da mà cứ để speed là high speed như bình thường và ko nhấn download mà nhấn firmware upgrade
ah, mình có xem kỹ lại rồi, up rom mà có mấy cái bootloader hay uboot ko xài cáp usb thông thường được, mà phải xài cáp usb OTG, bạn kiếm mua ở ngoài giá 50k đổ lại 😃
@phnha2003 z hả bạn? bạn ở tân bình hả. tp hcm k biết mua cap này ở đâu z bạn
ủa, cáp usb otg này dung để đt kết nối vs các thiết bị ngoại vi khác như tay cầm chơi game mà, pocket k có cổng này sao mà làm bạn 😔
@darknote bạn ở đâu? cáp otg nó cũng xài chân micro usb chuẩn B, 5 chân nhưng chỉ xài 4 chân, 4 sợi dây. Muốn tự chế cáp otg cũng dễ 😃 mổ đầu usb ra hàn chân 4 và 5 chập với nhau là có 1 cọng otg.
Mình cũng có 1 cọng otg xài cho máy tính bảng đây 😃 gần thì qua mình cho mượn
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@phnha2003 Chân 4,5 đánh dấu như nào bác ơi

Gửi từ POCKET của tôi
@phnha2003 hi, minh ở bên bình thạnh nè. nãy mới đi trả lại đt pocket mua hùi sáng vs đi bh thử cái bị "trời ơi đất hỡi" kia :p. k biết ng ta bh đc k nữa, mai mốt a e gần thì giao lưu😃
@viaipi Bạn xem ở đây forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1578448
@phnha2003 Còn 1 cách là bạn dùng 1 vật dẫn điện nhỏ bằng đầu tăm nối 2 chân 4 và 5 trên main ( mình dùng mũi dao giữ bằng tay cả 2 phút mỏi gần chết) ^^. khi flash mình đã không gắn pin vẫn chạy ok nhé các bạn
Bạn có thể hướng dẫn mình cách backup rom và apps trước khi mình root đc ko. Mình mới xài vài ngày nên còn gà lắm. Cám ơn bạn trước nha.
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@vothanhhaict trừ khi có rom gốc chứ chưa root thì ko backup đc j
Hiện giờ chưa có backup toàn bộ rom khi chưa root. Chỉ có rom gốc nhưng cần có cáp otg để up lại rom
Và 1 điều rất quan trọng cho các
bạn thix nghịch phá là luôn backup
đt trước khi thay đổi file hệ thống
nhé.
Ý mình là muốn bạn chỉ làm cái này nè.
viaipi
CAO CẤP
11 năm
root xong backup trước khi nghịch phá là đc, chứ mới root cũng chưa có j gọi là chọc phá
Bác nào giúp em tìm driver để chạy SOC trên win8 x64 với ạ. Trong device manager có cái device GIONEE POCKET, nhấn chuột phải chọn update driver thì báo ko tìm thấy driver.
Đọc và làm theo chủ thớt root thành công 100% không bị brick hay là treo.
viaipi
CAO CẤP
11 năm
vẫn chưa có recovery chuẩn cho con này nhỉ, mấy bản đều ko backup đc
@viaipi có 2 bản phải ko bạn, trên xda
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@phnha2003 Đúng rồi bác

Gửi từ POCKET của tôi

Xu hướng

Bài mới