Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn ROOT Samsung Galaxy S Advance (GT-I9070)

hvsang
11/8/2012 17:35Phản hồi: 163
Hướng Dẫn ROOT Samsung Galaxy S Advance (GT-I9070)
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn root máy Samsung Galaxy S Advance (GT-I9070). Đây là bài viết mà mình dịch trên XDA và kinh nghiệm root máy của chín mình. Nếu trong quá trình thực hiện Root nếu các bạn gặp vấn đề gì thì comment ở đây nhé.

Chuẩn bị trước khi root:
  • Dây Cable USB Samsung chuẩn U6 theo máy
  • Driver: cài đặt trước các loại driver cho việc kết nối giữa máy tính và điện thoại. các bạn có thể tải theo bộ công cụ Kies hay Android SDK
  • Nhấn *#1234# để kiểm tra mã PDA. Mã Của mình là DXLD1 các bạn ghi nhớ mã này để thực hiện bước root máy

Nào bây giờ ta cùng root máy theo các bước sau:

1. Download bộ công cụ dùng để root GT-I9070 . Sau khi download hãy giải nén ra một thư mục nào đó
  2. Mở chương trình Odin3 v1.83.exe trong thư mục vừa giả nén ở bước 1
  3. Mở mục setting trong điện thoại của ban chọn Aplications -> Development rồi đánh tích vào USB Debugging và Allow mock locations
  4. Tắt điện thoại sau đó đưa máy về " Download Mode" bằng cách nhận dồng thời 3 phím volume down, phím home và phím nguồn. Cắm cáp USB nối máy tính với điện thoại rùi chọn continue
  5. Bây giờ đợi Odin nhận điện thoại. Các bạn sẽ thấy nó hiện COM 26 mầu vàng ở phía góc trái là được
  6. Trong giao diện của Odin bạn tìm đến phần ghi PIT rùi nhấn vào đó chọn file GT-I9070_EUR_XX_8G_20111220_KL6.pit trong thư mục mà ta đã giải nén ở bước 1
  7. Trong phần PDA các bạn chọn một trong những file sau: ZSLD1.tar.md5
    VJLD1.tar.md5.
    DXLD1.tar.md5
    DDLD4.tar.md5
    JPLD3.tar.md5
    ZSLE4.tar.md5
    XXLD2.tar.md5
    XXLE2.tar.md5 Đây là các mã mà chúng ta đã xác định trong bước chuẩn bị, Máy bạn thuộc mã nào thì down mã đó về.
  8. Chúng ta chỉ tích vào các mục Auto reboot và F Reset time các phần tích khác không được tích. nếu các bạn mà chọn thì trong quá trình root máy có vấn đề gì thì tự chịu nha.
  9. Nhấn Start và đợi máy cho đến khi nó khởi động
10. bước cuối cùng tải và cài đặt Superuser trong Play Store

Xong rùi đó. và giờ máy của các bạn đã được root thành công 😁

HVSANG - Tinhte.vn​
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi giúp mình với thế này là ntn
hvsang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyễn duy tường 92xda Có nghĩa là máy của bạn đang ở trong chế độ DOWN LOAD MODE rùi đấy
ukm nhưng để thoát hẳn ra thì làm ntn hả bạn.t toàn phải tháo pin ea nắp lại.nhưng thi thoảng tắt nguồn đi nó lại tự hiện lên như vậy.hic
hvsang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyễn duy tường 92xda đã vào chế độ này rùi thoát ra chỉ còn cách tháo pin thui. còn tắt đi rùi mà khởi động lại chỉ bằng nút nguồn thông thường thì bạn kiểm tra lại đi. để vào download mode chỉ có cách nhấn đồng thời 3 nút nguồn home và âm lượng thui
0o0hung0o0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh ơi. em cũng mới mua con i9070 này. Anh cho em hỏi root máy để làm gì ạ. thanks các anh
@0o0hung0o0 http://gsm.vn/f436/root-la-gi-tai-sao-chung-ta-nen-root-247128/ bạn nên đọc cái này.
bạn 0o0hung0o0 j ơi.tôi cũng mới mua con galaxy s advance .n rất khó kết nối chế độ usb với máy tính. cài cả kies vớ drive rồi.lắm cứ p khởi đọng lại đt mới kết nói đc.bạn có thế ko?
hvsang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyễn duy tường 92xda Nếu máy vẫn để ở USB Debugging thì ko copy nhạc phim hay dữ liệu đc vào máy đâu nha. Nếu muốn Sử dụng như bình thường thì bỏ cái chế độ USB Debugging đi nha
@hvsang ukm thanks bạn nhiu nha.mà cho mình hỏi root máy xong có bị lỗi j ko,như kiểu là ko kết nối đc wifi ý.mình thấy thằng bạn m có con s2 root xong ,bị lỗi wifi
hvsang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyễn duy tường 92xda Mình root máy mình xong dùng chưa thấy lỗi nào cả 😁
Tôi làm theo hướng dẫn của bạn,Nhưng sao máy của tôi báo là COM30 màu vàng bạn ơi.Vậy máy tôi không rôt được hả bạn.Mong bạn trả lời giúp .Xin cám ơn!
hvsang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lddaiviet Bạn kiểm tra máy của mình đã đủ hết các driver chưa. kiểm tra lại các bước xem đã làm đúng chưa. nhớ là máy phải ở chế độ USB Debugging nhé. Mình root 2 máy rùi đều COM26 nhưng có thể một số trường hợp có thể khác, bạn làm thử coi
bạn ơi, unroot lại thì phải làm sao, bạn giúp mình với. root rồi,sợ máy bị làm sao đem đi bảo hành không được.
hvsang
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn unroot bạn dùng cái này nha
http://www.mediafire.com/?6dblmt98qj8wxeh

(mình vẫn chưa thử nhưng tác giả chương trình khẳng định nó chạy tốt trên android 2.1- 4.0)

Bạn HVSang cho hỏi,ở mục 7 khi chọn PDA có phải chọn file rootkernel.tar.md5 của phần giải nén ở bước 1 không?Tôi đã kiểm tả ký các phần như bạn hướng dẫn và làm theo,nhưng máy của tôi vẫn báo COM 30 và ko root được.Bạn có thể chỉ dẫn lại giúp nhé.Cám ơn Nhiều!
Chắc chủ thớt đăng lên còn thiếu ở phần ấy.root máy bước đầu ở phần pit chọn 9070_EUR_XX_8g...
Ở phần PDA chọn rootkernel.tar.md5,sau đó đợi máy khởi động lại,mang máy vào chế độ downlood mode.và làm theo như bước trên là ok.
Còn mọi người thắc mắc về chuyện com30 hay là com 16,26...cái này ko cần thiết tuỳ thuộc vào máy nhận.cứ thấy odin hiển thị com 3 hay 4,6,9,bất kỳ là máy đã nhận của mình lúc root máy hiển thị com 3 màu vàng.
hvsang
ĐẠI BÀNG
12 năm
File rootkernel.tar.md5 thực tế chính là các mã mà download máy của bạn phù hợp với mã nào thì dùng mã đó. mình hướng dẫn các bạn ở đây là DLXD1. Mình đã làm như vậy và đã thành công.

Như mình đã test dây cáp USB ko phải ghi chuẩn khác U6 đi theo máy thì không thể root đc. các bạn cũng kiểm tra lại xem đã đủ các driver chưa.

ở các máy khác nhau mình chưa test có lẽ cũng có một vài khác biệt trong quá trình root. máy của mình do samsung vina sản xuất.
bác chủ ơi.mình hack theo đúng rồi máy mình hàng công ty nhưng nó chạy được ô đầu tiên báo rêset rồi sau cung hiện lên chữ pass minh vào kiểm tra thì máy vẫn chưa root .bác chủ giúp mình mới,nếu ở hn thì cho mình xin địa chỉ root hộ mình với.
ui các bạn ơi cho mình hỏi soa thi thoảng mình vào camera thìn nó ko vào đc vào báo máy ảnh hỏng hoạc nó báo unknow error by errorcallback. 1 thời gian sau lại vào đc là sao.jup mình với
bạn ơi, cho mình hỏi: mình bị mất cáp usb theo máy rồi, vậy dùng cáp samsung hàng ngoài có được không? mà phải dùng loại nào thế bạn.
dùng cáp khác vẫn được, cổng micro usb mà. hôm bữa đi chơi quên đem cáp của samsung, mình dùng cáp micro usb của nokia xài bình thường.
l_n948
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn up lại cho mình cái DXLD1 được ko ? link mediafire bị xóa rồi 😔
hoangtuan90
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này chưa có rom cook à mọi người?
heyaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
chua co rook cook cua ad 4.0 a 😔
dkm links die hết rồi :mad:
heyaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
link die mấy cái đầu rùi ai còn file DXLD1.tar.md5 gửi mình với nick marvellous_of_love1204@yahoo.com tks...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019