Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Root/Unroot Q-Smart Miracle Tender

baobaodacmocnhi
20/11/2012 5:21Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sorry bạn, mình nhớ nhầm 1 chút, bạn vào cài đặt --> ngôn ngữ và nhập liệu--> bạn keo xuống dưới cùng có phần tốc độ con trỏ, bạn vào chỉnh giảm tốc độ lại khoản 50% là ok.
Ok thanks bạn

Sent from my Tender using Tinhte.vn

mình thử thành công trên Win8 rồi nha...bài viết hữu ích thật....mà cho hỏi sao vẫn không xóa được mấy app hệ thống mặc dù đã root
de xoa dc ud he thong ban cai titanium vao rui vao do xoa dc ma. nhug ma nen can than trc khi xoa nen tham khao trc chuc nang he thong cua ung dung do ban ak
Con của mình sắp thành cục gạch rồi mà chưa có rom để up ko format được máy chậm quá.

Sent from my Tender cục gạch using Tinhte.vn
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@dungbhdt Bán rẻ mình mua luôn 😁
root xong cài dc nhìu game ko,xin lỗi vì hỏi hơi ngu
@gaconcho1995 game k đổi hỏi phải root
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn nào chán Tender để lại cho mền nhé 😁
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Casper_HN Tớ gần chán rồi này. Máy mua gần 1tháng bán 2t9

Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@tocxinh2010 Mới tinh 3.050k bán 2.9tr =))
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Casper_HN Ở đâu 3050k hả bạn

Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@tocxinh2010 Mua bao nhiêu chiếc? Mình dẫn đi mua nhé.
tớ cũng gần chán nhưng mà chưa có nhu cầu bán,he he
ai bán s18, s22 hay Q smart tender để cho e nhé :mad:
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@tocxinh2010 Ra đâu, có bầy nhưng đã thằng nào có máy bán đâu, đưa giá vở vẩn thôi 😁
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Casper_HN Oh kìa bác này. E mới mua hôm thứ 7 cho ông anh ở nhật cường giá 3590k mà. Có đủ 2màu mà.

đã đăng kí điện thoại 9 chủ rồi đấy ạ!!!
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@tocxinh2010 Đó là con Miracle Magic nhé bác, nhầm to rồi. Anh Phạm văn Mách giữa tháng 1 mới bán 😁
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Casper_HN À em nhầm tg bác nói magic. Hihi sr bác. Mach hôm qua e hỏi rồi. Sắp ra, có khi em bán tender mua mach. Kết mach rồi @@

tắt hộ mình cái wạt :-ss
Đến nản với qmobile không hỗ trợ gì cả.

bác root con Tender xong có bị lỗi gì không bác thế
Bác cho em hỏi root Tender có cần phải backup data game hay tháo thẻ nhớ ra không,cám ơn bác
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@gaconcho1995 Cứ thế làm thôi, yên tâm không bị brick đâu, thoải mái đi.
2t đồng ý bán luôn nè
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@letamgia 2t bán mua luôn nè ;)
minh o sai gon do ban. o hn thi kho roi
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@letamgia Tp HCM mình có người quen, bán là mua liền 😁
tender với s22 chọn con nào hơn các bác nhỉ :p
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@hoang124b S22 ngon hơn, có đủ cảm biến tiệm cận và cảm biến ánh sáng, Tender không có cảm biến ánh sáng.
Con S18 thì lại có cảm biến ánh sáng mà không có cảm biến tiệm cận. Bọn Quy này hài phết, bớt mấy thứ lẻ tẻ người dùng không để ý, tới lúc dùng mới thấy nhiều cái cấu hình tương đương nhưng giá khác nhau vì thêm bớt mấy thứ lẻ tẻ =))
@Casper_HN bác dùng nhjeu dong rồi cho e hỏi mấy con s22 với tender dung về lâu về dài có bền màn hình với pin k . tại e đọc các djen dan thấy bảo cảm ứng dòng p11 dùng lâu hay bị đơ , với cái pin s22 thì thấy bảo yếu lém
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@hoang124b S22 được dùng thử có 3 ngày, thấy ổn, ram đủ như Tender, luôn thừa ~150MB ram, màn to hơn nhưng pin lại khủng hơn nên cũng không khác biệt. Công nghệ IPS LCD thấy oách thật, màn hình quá ổn với giá thành.
Có thể do cầu kỳ nên mình thích S22 hơn Tender ở mấy cái cảm biến và màn to, hợp với nam dùng, còn Tender thì nữ dùng hợp hơn vì kiểu dáng nữ tính. Cảm ứng Q-Mobile thì mình thấy đâu có vấn đề gì? Mình dùng qua ít nhất 5 máy cảm ứng của Quy cả điện trở lẫn điện dung rồi, chả thấy gì phải chê cả.
Hiện tại vợ đòi dùng S18 vì nó mỏng và nhẹ hơn Tender (trong khi mình mua Tender cho vợ), thằng em dùng S22, con em vợ khoái quá cũng đòi một con nên đang tìm mua lại cho rẻ.

Nói chung đã dùng qua S12, S18, S22 và Tender rồi, thấy nên dùng S18 trở lên vì ram 512 mới tạm ổn. Vợ dùng là máy chính nên thấy S18 pin đủ thoải mái cho 1 ngày 3G bật liên tục để chat và thi thoảng chơi game, thằng em nói S22 cũng đủ qua ngày dùng bình thường, còn mình đang dùng Tender là máy phụ chỉ nghe gọi và chơi game khoảng >2h/ngày thì pin đủ dùng khoảng >2 đến 3 ngày.
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Casper_HN Nói chung là hài lòng so vs giá tiền. Mỗi tội phụ kiên khó mua quá các bác ạ.

romeo267fl
ĐẠI BÀNG
11 năm
xác nhận đã root xong em Pad
ko bik giờ đã có pin rời chưa nhỉ
E thấy nhieu nguoi dùng s22 bảo 4 phím cảm ứng k nhạy , bàn phím ảo thường đơ 2-3 giây có đúng k các bác. Con tender có bj cac bệnh trên k ạ 😃
dag xaj kon tender dc may thag rui. cung dc ma

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019