Hướng dẫn root, up date recover cho samsung galaxy s ii t-mobile

phamhuuthinh
28/10/2011 15:44Phản hồi: 1.424
1.424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn chưa tìm thấy bug trên Rom Jugger 3.7 😁. Công nhận sóng 3G bắt mạnh :D
Đơn giản mà tinh tế. 😃

MrBoC
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng mới up rom jugger này hôm qua. Rom này là rom ổn định nhất minh xài qua( đã xài qua beastmode nhưng cũng k bằng). Rom này thân thiện như stock, dễ dùng. Sóng sánh ngon. Nói chung ngon hơn stock nhiều.
Hôm nay chạy đi kiếm miếng dán màn hình mà k có, đành mua miếng dán ipad cắt làm 2 để dán 1 để dành 1. Nói chung dòng này k phổ thông lắm nên muốn làm gì cũng khó hix hix
Do rom này cook dựa trên Rom Stock nên khá ổn định, còn CM7 thì ko, CM7 dường như là bản cook dành cho mọi dòng máy, đó là lý do vì sao bản rom này ko có Motion, cũng như những app thường thấy trên rom stock của S2 T989. Tiếc là bản Jugger ko có TV, mình đã ask Dev Team Kang nhưng họ ko chịu add. Mình đang thử Việt hóa bản Rom này xem sao, vì cũng thấy thích bản Rom này.
MrBoC
TÍCH CỰC
12 năm
chungvn811 có gì add nick yahoo mình trao đổi về S2 nhé. xài mà k có ai trao đỗi đuối quá hu hu T_T. nhưng phải nói S2 đỉnh quá. yêu quá mất rồi chung ơi 😁
Mình cũng mới xài con này được vài ngày, cũng mù mờ nhiều thứ lắm:D.
Nick YM: chungvn811
MrBoC
TÍCH CỰC
12 năm
không biết có ai biết chỗ nào trong HCM bán vỏ ốp lưng hay bao da cho em S2 T989 không, chán quá kiếm hoài không ra, nếu có xin giới thiệu giùm nhé. thật tình khó kiếm quá. Bao lưng nắp gập càng tốt, thanks anh em. topic mình vắng vẻ quá
MrBoC
TÍCH CỰC
12 năm
đã mua, xài rất ok, có thêm miếng dán nữa nói chung cũng tuyệt. ^^. có xài là mừng rồi
Mình ở HN,không đến đó mua được rồi. Bạn mua bao nhiêu tiền vậy
youknowho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tổng thiệt hại 300k cho case và miếng dán màn hình, xài ok lắm.
Mình lêl web đó xem rồi,nhưng tạm thời hết hàng.Thế mới buồn bạn àh
Mình ở HN,tìm mua ốp lưng mà kiếm mãi không được :mad:

---------- Post added at 08:21 PM ---------- Previous post was at 08:19 PM ----------

Mong bạn sớm hoàn thiện bản việt hóa,ít người dùng S2 T-Mobile quá
pthminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể lên thegioicase.net để kiếm bao da, hoặc case cho nó, miếng dán thì chưa có.
MrBoC
TÍCH CỰC
12 năm
hihi mừng thế mình vừa mua đc ^^ đúng là hàng hót vừa up lên là hết hàng 😁
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Chào các bác cho em nhập hội với nha.Mới có em nó đc 2h, chưa unlock luôn,hichic...
Đã có thêm thành viên dùng S2 T-Mobile :dance: Chúc mừng bạn đã sở hữu một chiếc Smart phone hoàn hảo

dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bác, cũng hy vọng cộng đồng tinh tế chúng ta sẽ có nhiều hơn nữa những ae sử dụng T989.
em mới nữa nè :">
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Chào các bác.Mới vào nhập hội em đã phải làm phiền các bác rồi. Ý em là con s2 của em khi cắm cabl với máy tính nó ko chịu nhận chế độ USB, bác nào cho em cái linh cài driver cho em nó cái nhé,em down theo link ở trang 1 mà ko đc ak.Em cảm ơn nhiều.
Cứ cài kies của ss vào pc là có kèm driver, search google sẽ có

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bác,em đang down kies về đây. Thú thực em vẫn còn gà lắm, chắc còn phải học hỏi các bác nhiều.
Cứ từ từ nó sẽ nhừ hihi

dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
A, các bác choem hỏi chút nữa, sao em xem video với nghe nhạc trực tuyến trên zing, dantri, 24h.com đều ko đc bác nhỉ, s2 có hỗ trợ flash 10.3 rùi,hay tại em chưa biết setting ak ? Thêm 1 điều nữa đó là khi xem videoem nhấn phím back để ra list thì không đc, toàn phải bấm home mới thoát đc video . Mới dùng lần đầu nên nhiều bỡ ngõ quá, các bác thông cảm và chỉ dẫn em nhiệt tình chút nhé,em chân thành cảm ơn.
Bạn cài flash chưa, dùng browser mặc định ah

dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Em dùng browser mặc định, em vao Applications thì thấy đã có Flash 10.3 rồi,ngoài ra em chưa cài đặt gì cả. Với lại khi xem video em nhấn phím back để ra list thì không đc, toàn phải bấm home mới thoát đc video là thế nào bác nhỉ. Có gì bác chỉ giup em với nhé,thank's bác.
Chưa gặp lỗi này bao giờ, tiếc ko có máy để test, bạn đổi browser khác xem.

dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
vâng, cảm ơn bác !
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Rất tiếc là vẫn không chạy đc flash bác ak, em cài dophil HD rồi mà cũng không đc, bác có thể chỉ em phần setting như máy của bác ko,hay androi 2.3.5 của em ko hỗ trợ flash bác nhỉ ?
Làm gì có vụ 2.3.5 ko hỗ trợ flash. 2.2 là hỗ trợ rồi. Chẳng có setting nào cả, mặc định thôi. Thử n browser khác xem.
Lưu ý 1 số loại flash ko xem qua mobile dc

dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Vâng cảm ơn bác, tại trước em dùng optimus 2x vào web chạy flash ầm ầm, giờ đối sang s2 ko chạy đc nên chán chán ấy ma.
Nếu bạn ko rành thì nên mang đến nơi bán nhờ họ giúp

dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Up cho topic lên đầu, nhà cửa T989 cứ vắng hoa vắng hoét thế này,chẳng lẽ lại có ít mem dùng thế.
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Qua cả 2 topic rùi mà vẫn vắng hoa, chán quá.
Phần lớn mọi người dùng 9100 vì nó ra trước và phần cứng trội hơn....
Nhưng mình lại prefer con này 😆
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Uk ! Con này dung chip snapdragon vi hỗ trợ 4g LTE lên đến 48 MGB nhưng vì ở VN chưa hỗ trợ nên mới yếu thế hơn thôi. Chứ còn xét về khía cạnh chung và so với nhiều máy khác thì quá đc.Full HD chậy ầm ầm,3G sóng sánh vi vu. Mình dùng con này sở dĩ có bà cô mang về cho, trước bà cho con p999 nhưng hôm cô về mang mấy con này về nên lại làm con. Thật ra thì mình vẫn thích kiểu dáng của con i777 hơn cơ.

P/s: Máy bạn cài nhiều game ko,bạn biết con này chạy đc nhưng game gì không ? Nhà mình wifi yếu nên cũng lười test nữa.
Có nguyên topic bên XDA nói về game con này đó. Cũng khá nhiều nhưng mình có ipad nên đt ít games lắm.
Mặt lưng con này mịn và đẹp hơn 2 con kia đó bạn. Skyrocket cũng ok nhưng mà nắp lưng vẫn theo liểu global nên mình ko thích
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Uk ! Nhưng mình chẳng lên XDA mấy vì vốn tiếng Anh quá it ỏi. Ko biết khi nào cộng đồng T989 VN mới đông như bên ấy nữa.
cac bac cho em hoi hoi em ko the bat dc wifi hotspot len dc. cac bac chi em cach bat voi. em turn on no lai tu turn off va kem loi invail sim. em da dang ky goi mimax cua viettel nen sim da kich hoat 3g. em van dung 3g duyet web vu vu a.
các pác cho e hỏi là tại sao lại phải cài rom khác về xài mà ko xài rom của máy zậy....e mới xài lần đầu nên hem biết...nghe mọi người nói xài android phải root mới ngon nên vào nhờ a e chỉ giáo ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019