Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn root và sử dụng Root Explorer

hunggh
28/6/2011 3:47Phản hồi: 325
325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình hỏi chút nha may minh cai xong root exolporer rui ma no bao la r/w ma minh ko thay cho nao de bam allow nhu ban huong dan........................? phải làm sao đay
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hoỉ là máy em ss galaxy S wifi 5.0 android 2.2 có root đc kô, có lên 2.3 đc kô
làm sai hướng dẫn có bị đơ máy kô, hậu quả xấu nhất là gì
chán wa k root đc òi 😔( dung con tmobile G1 này vất vả wa mun root cung k root noi thử đủ cách vẫn k đc >"<
sao minh cai dat xong root explore khong thay fother SD card vay ban ?Giup minh voi!
Có icon Super User chưa chứng tỏ được máy đã root được rồi đâu nhé. Factory reset ko mất root kể cả rom gốc.
Máy mình gặp trường hợp này rồi. Máy mua lại của ông anh, ông í factory reset dữ liệu cá nhân đi, mình cầm về vẫn có root y nguyên. Sau đó dùng Titanium backup nghịch ngợm, xoá mất file hệ thống, thế là phone của máy lỗi, phải tìm cách down lại rom mới và vào odin flash lại stock. Máy cài lại các file chương trình hệ thống cũ, nhưng mất luôn root mặc dù vẫn còn icon super user, nhưng ko thể sử dụng được TiBu và root explorer được nữa. Sau đó lại phải cầm qua CellphoneS nhờ Root lại.
sao minh cai dat xong root explore khong thay fother SD card vay ban chu thot?Giup minh voi!
vanthuc_19
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ topic ơi cho mình hỏi galaxy mini 2.3.4 có root được theo cách này ko vậy?
Uppppppppppppppppp....................................!
Bạn cho mình hỏi se neo v5 root = 2 cái này được không
hunggh
CAO CẤP
12 năm
Bác cứ thử đi nhé, mỗi máy có một cách root riêng nhưng đây là cách có thể root được nhiều máy nhất hiện nay

Việc nhận biết này chỉ là tương đối và dễ phân biệt cho những ai mới dùng android thôi các bác ah, tuy nó là tương đối nhưng cũng chính xác tầm 99% vì chẳng có ai tự dưng máy ko root j mà lên market down SuperUser về cả 😁 down về cũng chả làm gì
Trường hợp máy có SU mà vẫn chưa root em cũng gặp 1 lần rồi, cái này em bó tay :D

Chưa thấy tức là máy chưa root bác ah

Bác cứ thử thoải mái, dòng Galaxy S em nghĩ là root dễ như ăn kẹo vì cái tool này ngày trước là viết riêng cho nó mà, sau do yêu cầu nên tác giả mới add thêm nhiều máy nữa.
Root ko làm đơ máy nhé bác, hậu quả xấu nhất là tốn thời gian, còn máy thì chả bao giờ làm sao nếu ko root được cả

Con này bác up rom cook thì khỏi phải root luôn

Có mà bác, chỉ có thể là bác chưa cắm thẻ nhớ vào thôi, nó ở gần cuối ý bác ạ

Root đẹp, e đã làm nhiều lần cho thằng này rồi

---------- Post added at 05:54 PM ---------- Previous post was at 05:53 PM ----------

Cứ thử đi bác, mất gì đâu, tốn 5p là cùng
Loằng ngoằng nhỉ, đọc mãi mà mới hiểu sơ sơ :p
Chủ toppic cho mình hỏi: sao mình copy vào sýtem/app mà không chạy được. chả là mình ko thích dùng cái camera trong rom MIUI nên mình copy từ Rom Lunar cua jack pham, cop vào được nhưng ko dùng được, nó ko hiện icon ở màn hình.
ntl2309
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao em cài root explorer rồi, máy root rồi mà vẫn k thấy thư mục sdcard đâu là sao ạ? máy e là galaxy mini (đã cắm thẻ nhớ)
nouvo
TÍCH CỰC
12 năm
@ntl2309 Bạn tắt máy, tháo pin ra rồi bật nguồn lại nhé
Mjh moj dug android nen chua hjeu j ve may kaj rom.cho mjh hoj stock rom, rom cook la rom j vay.rom nao tot hon.may mjh la galaxy y 2.3.6. Phjen ban baseband: DXXK2. Phien ban karnel: root@dell136#1. So hjeu ban tao: DXKK4 nghja la j vay.aj bjet gjaj thjch cho mjh vs.thank nhjeu.

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Máy mình root dc ko po. Có ảnh hưởng j ko ... May minh luc mua ko co cd drive j het, nen ko biet tim dc ko.

Sent from my LG-P698 using Tinhte.vn
ai giup minh vs.m moi root GS2 o cho chay oldin xong thi may hien tam giac mau vang hix..hix 😔
@gaconvodoi Tam giác vàng là cảnh báo bạn can thiệp vào kernel hệ thống, trên diễn đàn có chỉ cách fix lỗi này đấy, bạn tìm thử xem. Còn ý kiến cá nhân mình thì mình chả quan trọng cái tam giác vàng đó, cứ kệ nó thôi.

Sent from my SHV-E110S using Tinhte.vn
trước khi e root thì có lỡ cài root explorer trước rồi và vào được phần 'xem' file
nhưng sau khi root máy rồi thì ko vào root explorer được nữa, vào là toàn bị bắt 'restart app', nó bảo là chỉ cần thử lại là được nhưng e vào cả chục lần rồi vẫn ko được, thành ra ko sửa được R/W gì hết, mong các bác chỉ gấp để còn sửa lỗi lockscreen :'(
hunggh
CAO CẤP
12 năm
@LilKirby mình đoán là bạn ko cấp cho Root Explorer quyền root nên nó thế, bạn vào app Super User cấp lại cho nó quyền root rồi chạy lại xem sao nhé
hunggh
CAO CẤP
12 năm
Nó dài dòng là thế nhưng mà root thìcắm cáp vào máy tính rồi click đúng 1 cái là xong ý mà bạn 😁 còn dùng Root Explorer thì chả khác gì mấy trình quản lí file bình thường cả

Không thể copy system app của ROM này sang ROM khác chạy được đâu bác nhé, vấn đề framework của mỗi ROM là khác nhau nên chuyện này là ko thể trừ khi app đó được mod lại (cái này thì chịu :D)

Bạn thử khởi động lại máy như bạn gì bên trên nói xem được chưa nhé

Stock rom là rom chính hãng do nhà sản xuất phát triển, còn rom cook là rom các lập trình viên chỉnh sửa, tối ưu, tùy theo cảm nhận của từng người mà đánh giá cái nào tốt hơn, nhưng theo mình (và nhiều bạn khác :D) thì stock rom thì ổn định còn rom cook thì nhiều tính năng

Mấy cái mã DXKK gì gì đó là tên mã của bạn ROM thôi, nếu dùng ổn định rồi thì chẳng cần quan tâm mấy cái đó làm j cả

Cái SuperOne Click bản mới nhất đã có chức năng tích hợp sẵn Driver cho tất cả điện thoại android rồi bạn à, driver bây giờ ko phải là vấn đề quan trọng gì lắm nữa đâu :D

Root thì liên quan gì đến Odin hả bạn, bạn up rom thì mới dùng tới odin chứ
hunggh
CAO CẤP
12 năm
Sorry mọi người vì mình trả lời các bạn hơi chậm trễ, từ giờ mình sẽ update topic thường xuyên hơn, có vấn đề gì thắc mắc các bạn đừng ngại post nhé 😁
Chúc mọi người vui vẻ với em Android của mình :D
- Giao diện của ứng dụng sẽ như trong hình, các bạn cần nhấn vào nút Mount R/W để nó chuyển sang Mount R/O là ta có thể thực hiện mọi thao tác trên file hệ thống.
Sao máy mình nó Mount R/W bấm vào nó ko nhảy sang Mount R/0
Máy mình như vậy là root chưa nhỉ,mình có cái superuser trong máy
Chính tay mình root cái máy này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019