Hướng dẫn ROOT và UP ROM Galaxy S2 [Updated KI4 2.3.5- 19/10/2011]

vodanhdaisu
12/5/2011 12:32Phản hồi: 4.595
4.595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoailotus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có 1 con S2 bản khoá mạng Brazil, mã vẫn là GT-I9100, đang dùng android 2.3, mình tải bản android 4.1 tiếng Việt về cài. Cài xong ok nhưng ko dùng được mạng (ngay cả SIM cùng mạng khoá). Tham khảo phần 2 là root máy, ODIN báo thành công rồi mà phone vẫn ko khởi động lại dc, đứng ở màn hình có dấu chấm than.

Xin hỏi anh em có cách nào giúp mình. Mình muốn unlock con này để dùng khác mạng. Hiện tại mình đang ở Brazil.

Chân thành cảm ơn.
Làm sao để download đúng kernel mà mình đang xài nhỉ
Kernel version của mình là: 3.0.31 - 1002531
Baseband: I9100GDXLS2
Build: XLS8

Vậy phải down bản CWM nào thì hợp à @@
xenggl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng Dorimanx : http://dorimanx.suckup.de/

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1064978
root theo hướng dẫn ở #1 ko đc, root xong rồi khởi động bị treo ở tam giác vàng 😔 giúp mình với
có bác nào còn bản room tốt chút không e mới vọc vạch s2 chut mấy link trên die roai
có bác nào còn bản room tốt chút không e mới vọc vạch s2 c
rom s2 bên xda nhiều lắm ngại dow thì pm skype send cho
Chào các bạn,
Mình có một vấn đề với chiếc GS S2 như thế này: máy đang chạy stock rom, mình muốn cài một rom khác, thường thì mình vẫn đưa máy vào chế độ recovery, sau đó là tìm đến file rom đã down và lưu trong máy để cài đặt, nhưng đó là khi máy đã được ROOT và cài CWD rồi. Tuy nhiên đợt trước, máy trục trặc nên người ở quán đã unRoot và cài stock rom cho máy của mình.
Hôm qua, mình muốn cài cyalogen thay thế, tuy nhiên quên mất rằng máy đã bị Unroot, không còn CWD nữa, nên khi xoá cache, xoá rom hiên tại, thì mình không vào để cài rom mới được. Tìm trong forum cách root lại máy nhưng đều yêu cầu phải bật chức năng Debugging USB trong máy, mà máy của mình thì không thể vào được hdh để bật được nữa. Khi sử dụng Superclickone thì nó báo không tìm thấy file trong thư mục hệ thống của hđh. Sử dụng Odin thì đến bước ghi dữ liệu lên máy thì Odin bị treo luôn 😔

Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ dẫn cho mình cách khắc phục với.
P/S: Không phải tự nhiên mình mang máy ra quán để họ UnRoot đâu, mà nguyên do là máy bị lỗi card wifi, họ làm đủ mọi cách để sửa nhưng không được. Hôm trước mới thay được card wifi khác nên mới loay hoay up room cook để dùng..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019