Hướng dẫn share link tới ảnh hoặc bộ ảnh trên iOS 12, không cần iCloud hay password để xem

Duy Luân
5/7/2018 22:35Phản hồi: 22
Hướng dẫn share link tới ảnh hoặc bộ ảnh trên iOS 12, không cần iCloud hay password để xem
iOS 12 có một tính năng mới khá hay cho phép bạn chia sẻ một hoặc nhiều ảnh với người thân, bạn bè thông qua một đường link. Bạn sẽ cần iCloud để tính năng này hoạt động, nhưng người xem thì không cần đăng nhập hay làm gì cả, chỉ đơn giản là nhấn vô link rồi có tùy chọn tải ảnh về dạng file ZIP. Nếu người nhận mở link trực tiếp từ thiết bị iOS thì ảnh sẽ xuất hiện trong app Photos luôn. Vụ này rất tiện khi cần chia sẻ ảnh cho hội bạn sau mấy bữa tiệc, sau các chuyến du lịch chung, nói chung là những lúc bạn cần share nhiều ảnh cho nhiều người.

Cách thực hiện: chạy app Photos, chọn ảnh, nhấn nút Chia sẻ > Sao chép liên kết.

Trong trường hợp bạn không muốn chia sẻ ảnh hoặc một bộ ảnh nữa, bạn có thể vào tab "Cho bạn" của app Photos, kéo xuống để tìm mục "Đã chia sẻ gần đây", nhấn vào nút tròn màu xanh và chọn Dừng chia sẻ là xong.

Đây là một link thử nghiệm của mình, mời anh em vào thử. https://www.icloud.com/photos/0rgmtO1i8q8qZ_LBRG6euu1BQ
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jul12st83
TÍCH CỰC
6 năm
hình thành 1 kho lưu trữ và chia sẻ ảnh trên hệ sinh thái của apple
camaros
ĐẠI BÀNG
6 năm
thế thì sẽ dùng dung lượng của icloud à
học google photo, từ lâu lắm rồi mình cũng toàn share qua app, không gửi thủ công nữa hehe
n3.9592
TÍCH CỰC
6 năm
wao .. đột phá .. google photo có chức năng này từ mấy năm trước í nhở
Thế này đỡ phải khủng bố Skype thằng bạn nữa, lâu nay mỗi lần muốn lấy nhanh cái hình từ IP sang CP là cứ quẳng lên Skype thằng bạn kêu đi nhờ. 😁
một cách để dụ người dùng mua dụng lượng icoud thôi, xài gg photo ngon hơn.
dinhvtuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
gửi cho ios thấp hơn thì sao vậy?
@dinhvtuyen gì vậy? gửi này là link mà, vô tải thôi, bất cứ thứ gì có thể dùng duyệt web được đều xem được mà
sao mình ipX lên ios 12 beta 3 ko có tính năng này nhỉ? bấm vào nó ko hiện lên cái nút copy link kia
cuthune
TÍCH CỰC
6 năm
@kennydaglish Phải bật iCloud Photos Library, tốn dung lượng iCloud, dùng Google Photos ngon hơn nhiều.
nhatha
ĐẠI BÀNG
6 năm
hay quá, mình đang dùng chia sẽ cho vợ cũng dùng ip giống mình
@nhatha Bác dùng google photo đi, em cũng dùng trên cả android và ios. Một công đôi ba việc 😁
Hôm trước có thấy mà không để ý, giờ mở ra mới thấy những cái như Create WatchFace, Assign to Contact, không biết có phải là mới không.
Android fan vào kêu gọi DÙNG GOOGLE PHOTO NGON HƠN NHIỀU!
Chi vậy trời!?!
@QuanLyNhaNghi thực sự google photo ngon hơn mà . link share bên google photo bạn có thể xem từng tấm hình , tải về từng tấm hoặc all . và xem trên ios hay android đều tốt
Còn cái này , chỉ máy ios 12 mới xem được . còn ios 11 hay coi bằng android nó không cho xem mà bắt tải file zip . thôi khó quá bỏ qua
namdisco
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình lên beta 3

k thấy chức năng này
khanhbis
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cái này mà mình thắc mắc mãi : Chức năng SHare Photo thì share maximum bao nhiêu GB(nếu không mua Icloud plan?
@khanhbis Nó tính theo số lượng hình , có giới hạn 1 giờ , 1 ngày . chứ không phải theo Gb
https://support.apple.com/en-us/ht202299
Sao toàn google photo hack ah
Gg photo vẫn đang ngon lắm
l0ngku
TÍCH CỰC
6 năm
Cảm ơn bác luân đã chia sẻ
hahuytap
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xác nhận là tính năng này hay, share cả Android lẫn iOS.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019