Hướng dẫn sử dụng 10 app hay nhất Cydia: Springtomize, SBSettings, Activator, Winterboard...

cydiatoday
10/3/2013 3:16Phản hồi: 880
880 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leeyuong
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng dùng những phần mềm như bác Cydiatoday. Nhưng thay SBsetting bằng NCsetting, vì nhìn NCsetting mình thấy thân hiện hơn, chức năng gần như tương tự. Thay Activator bằng Quickdo, mình thấy Quickdo dùng rất mượt và nhanh chóng. Có thể mình ko quen hoặc ko biết dùng Activator nên nhiều lúc vuốt mãi mãi thoát đc.
ryu111
ĐẠI BÀNG
11 năm
phần zephyr bác nhầm 1 tí rồi, cái grabber không liên quan gì đến number of fingers cả, nếu on grabber thì nó chỉ hiện thêm 1 cái...grabber để tránh vuốt nhầm thôi.
tarzan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nóng lòng chờ bác Cydiatoday hoàn tất topic.
- gãi đúng chổ ngứa rồi này
- hóng mấy cái tiếp theo mới đc
vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
11 năm
like điên đảo
Bác nào biết phần mềm nào mà xóa nhanh ứng dụng ngầm khi mình vuốt lên có dấu trừ ở trên icon để xóa app mình muốn xóa khôg ạ. E không nhớ tên app là gì
leeyuong
TÍCH CỰC
11 năm
@kienbqhg Sao ko dùng Quickdo nhỉ. Mình để chế độ Duoble Tap vào Start bar để đóng hết ứng dụng
@kienbqhg là pm này
AlwaysClose - giúp luôn hiển thị biểu tượng close trong thanh đa nhiệm, giúp bạn dễ dàng xóa những apps đang chạy ngầm mà không cần giữ như trước
@kinhkong1973 Chuẩn luôn ạ cám ơn bạn nhiều nhé. Hj. Đúng cái mình cần tìm
Hôm nọ mình có cài nhưng lên 6.1.2 không nhớ app đó là gì. Nó có dấu trừ ở trên icon ứng dụng chạy ngầm mình thích đóng ứng dụng nào dễ hơn
Cocoli
ĐẠI BÀNG
11 năm
e mới tập tành ăn táo,e đang sủ dụng iphone5 lock.em muốn khoá màn hình mà ko muốn bấm nút nguồn ,vậy e phải cài app nào vậy mấy bác.xin chỉ dùm e cám ơn nhiều ạ
Cocoli
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tintinvip Bác làm ơn giúp em dùm ko biết e chỉnh làm sao mà hiện mấy cái icon thế này làm sao cho mất hả bác ImageUploadedByTinhte.vn1363338994.011796.jpg
@Cocoli reboot lại máy là sẽ hết mà
@Cocoli bạn cài app iretiner để fix,lỗi jaibreak đó bạn,thường máy lock hay bị lỗi này,ko cần phải RS làm chi cho mất công ^^ ;)
@kise w hay L vẫn lỗi cái này như thường
Chi biết nói : " Quá Tuyệt vời !!! "
vanminh1184
ĐẠI BÀNG
11 năm
cam on bac that nhieu.......
nhất đúp vào trên thanh trên cùng cũng tắt đc 2 chạm
@kienbqhg cho e hỏi cái đấy cài ở đâu ạ
hph@
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bác, vitamin bổ dưỡng quá, chờ bác viết tiếp

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2
Bắc ơi em làm đung như hướng dẫn rui mà sao zphyr vs Activator bi gì ý .. Em vao cài đặt ko thể nào vuốt lên để thoat ra đc...???những ứng dung khác vẩn thoat bình thường ạh
longphan89
ĐẠI BÀNG
11 năm
cydiatoday: muốn làm trong suốt màn hình khóa (Mất 2 nền đen) của Ipad thì làm thế nào vậy chú? Cháu cài Clear Lockscreen... nhưng k thấy mất nền đen.hx
@longphan89 Bạn phải vào Winterboard kéo 2 cái này lên trên đầu xong Respring:
√ Clear LockScreen bay by Jr ios 6.x.x
√ Clear status bar by Jr

Nếu muốn bỏ luôn Date/Time thì vào Settings> Springtomize: Lockscreen> Hide Top Bar: ON. Respring.

Nhân tiện cài thêm:
Remove Slideshow Button, 1.0.1 ModMyi. Bỏ nút Slideshow ngoài Lockscreen cho iPad. Cài xong Respring mới hiệu quả.

iPad4 của tớ thì nó "Clear" sạch sành sanh. "Trắng gì mà sáng thế?":

longphan89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday Cháu cũng đặt vị trí trong Winterboard như chú bảo nhưng k được.hx. Cháu dùng Ipad Mini 😔
Ah cho cháu hỏi thêm 1 chút là IP5 trước JB bằng Evas 1.4, bây giờ có cần JB lại với 1.5.3 k ạ?
sonrx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cocoli: Bạn bị lỗi giống mình, trên mình có hỏi là cùng sử dụng kiểu vuốt từ dưới lên cho activator và Zephyr có bị xung đột không nhưng chưa bác nào trả lời
Mình jb ios 6.1.2 bằng evasi0n, cài SBsetting, activator & Zephyr + Barrel + KillBackGround
dùng 2,3 ngày thì bị ra mấy cái icon màu trắng thế. Phải restore lại. Mệt thế!
Cocoli
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonrx máy minh là bản lock vậy minh phải làm sao vậy bác
@Cocoli bạn respring lại là mất icon trắng ấy, xem gỡ app nào nghi đụng xem sao.
Cocoli
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tudao3311 em đã làm dc rồi
@tudao3311 Vào mobile substrate disable libhide và reboot lại máy bạn nhé , icon trắng sẽ ko bị nữa đâu !
bác cydia cho hỏi trong phần cài đặt Activator on/off cho wifi, 3G mình không thấy phần Toggles nhỉ (acti..>everywhere>statur bar>hold>???toggle?), iphone 4s 6.1.
@tudao3311 Bác Cydiatoday tư vấn dùm vấn đề này ah..(iphone 4s JB = Evasion 1.5.3 trên win7 ok). Tks
Tình hình là k biết e nghịch thế nào mà con IP4 của e đang nghe nhạc thì nó bị mất cái thanh tua nhạc. E k làm sao cho nó hiện lại được. Bác nào chỉ e cách khắc phục với. Tks nhiều 😔
@HàAnh3112 Respring hay Reboot xem.
Xem có cài gì về AppSwitch, Auxo, Music v.v... thì remove.
evasi0n 1.5.3 fix lỗi cho bản Windows:
Các máy đã JBU 1.5, 1.5.1 thành công không cần JB lại và cũng không có update trong Cydia. Các máy đã JBU 1.4 cần restore lại và JBU 1.5 trở lên 1.5.3 để giúp Reboot nhanh hơn.

evasi0n 1.5.2 fix các lỗi bản English, thêm ngoại ngữ cho French, Chinese, German. và chèn thêm danh sách các kiện hàng.

Như vậy, nếu cần Reboot nhanh hơn thì restore+JB lại.
Nếu lười thì Reboot chậm tí không chết!
Bác Cydiatoday có thể hướng dẫn e cách cài đặt theme CarbonX HD Pro bằng WinterBoard làm sao cho đẹp đc k ? E cài rồi nhưng mà thấy có 1 số icon nó chưa thay đổi mà vẫn giữ nguyên. Theo bác nói ở bài viết về WinterBoard thì mình cần di chuyển các mục chọn làm sao cho hợp lý thì theme mới đẹp đc... Em Respring phải đến gần 50 lần rùi mà chưa ăn thua.. Mong bác bỏ chút thời gian giúp đỡ e với. E dùng IP4 6.1.Thanks bác nhiều !
@HàAnh3112 Chưa bao giờ có theme nào support đủ tất cả icon. Thử tưởng tượng vài trăm ngàn app trong AppStore, thằng nào rảnh mà ngồi vẽ?
cho mình hỏi chút .mình cài pm cleanmemory ko pit ngik j mà máy mất file tiếng việt .có lấy lại tiếng vn dc ko ? hay phải nạp lại tiếng vn or nạp lại fw ? m.n reppy vào mail mình nhá > nhocyeungoc01@gmail.com thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019