Hướng dẫn sử dụng Activator trên iOS4....?

lexuanthai
17/7/2010 2:7Phản hồi: 125
Mình nghe nói trên iOS4 có Activator có thể thay thế được phím Home (double tap) nhưng mình cứ loay hoay hoài mà không thấy tác dụng của nó. mình đang xài quickdo cũng tạm ổn nhưng vẫn thích dùng những cái có sẳn của iOS mà không muốn cài thêm nhiều (tránh nặng máy). Mình dùng 3GS

Vậy có bạn nào biết cách sử dụng thì vui lòng cho bài hướng dẫn để mọi người cùng dùng với...

Cám ơn nhiều!
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có rất nhiều tùy chỉnh , bác có nhu cầu nào thì sử dụng , ví dụ như ở homescreen thì bác vào homescreen , chọn action như là double tap home hay sake j` đó , vào đó stick vào cái mục đích mình mún sử dụng là dc ( lưu ý có 1 số cái có sẵn như Sbsetting hay là ipod v..v thì remove đi r` mới chọn )
Vụ này hay đó bác nào hướng dẫ e cái
Linh79
TÍCH CỰC
14 năm
Xin đính chính tý đây là một app trên cydia chứ ko phải có sẵn trên IOS4,cài sbsetting là có thôi mà. Mình đang xài con 3G mỗi lần mở nó là bị ăn safe mode,gét quá gỡ bỏ hết lun.
^ em sài bình thường , có chăng là do lỗi xung của SB với phần mềm nào khác bác xem lại thử ?
nukenuky
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn vào cydia update activator lên version mới nhất đi. Version trước chưa tương thích hoàn toàn với IOS4, trong phần action, kéo đến danh sách system applicatons là bị respring liền. Version mới đã okrồi.

Activator có tác dụng gì mà nhiều bác thích dùng nhĩ ? em không rõ cho lắm
meo_tron
ĐẠI BÀNG
14 năm
Activator...một app có thể nói là cực kỳ cần thiết trên iOS4...có rất nhiều tùy chọn...
- các bác có thể làm như sau:
+ at Home screen: các bác có thể chọn một trong những cái phù hợp với mình nhất như double tap satus bar,tap and hold status bar, pinch 2 finger, shake ...sau đó các bác chọn những app để dùng với chức năng đó...theo em nên chọn hold and tap rồi chọn sleep button vì nó thay thế cho quick lock...các bác tap vào status bar và giữ nó màn hình sẽ tắt thay cho quick lock...hoàn hảo
+ in application: các bác cũng có thể chọn như trên tùy vào sở thích mỗi người...theo em thì nên chọn double tap staus bar rồi sau đó chọn home button vì nó sẽ thay thế nút home mỗi khi các bác tap 2 lần vào status bar thì nó sẽ thoát ra springboard.
+ at lockscreen...thường thì các bác phải dùng nut power hoặc home để turn on màn hình...nhưng em nghĩ các bác nên chọn volume up then dowm rồi chọn vào home hoặc power button thì nó sẽ turn on màn hình thay cho các nut kia...vì thực sự nút home và power dùng nhiều có khả năng sẽ bị tụt....
-các bác cũng có thể làm đối với các app khác nhé....have fun các bác...chúc mọi người iOS4 vui vẻ...

PS: bản custom bên PDAViet do Zenkin build bị nâng baseband các bác nhé...nên chú ý vì nhiều người đã bức xúc khi up....đang từ 04.26 lên 05.13 (dù đã unlock đc nhưng cũng khó nói, các bác lưu ý)
mt9500
ĐẠI BÀNG
14 năm
-homescreen thì mình dùng được
-còn lockscreen khi tắt màn hình đen thui rồi, ngoài cái up down volume ra thì mấy cái khác o cũng kg tác dụng, nó chỉ có tác dụng khi màn hình còn sáng thôi
- còn app thì hoàn toàn kg dùng double taskbar để thoát ra được ....? chỉ dùng được mỗi shakehand
Activator này hay hơn hẳn mQuickdo nữa, tuy nhiên về vấn đề sử dụng thì hơi phức tạp, Mình đã sử dụng rất tốt trên Iphone 3G iOS 4 custum, nhưng có một lỗi không hiểu vì sao là: mỗi khi chỉnh double tap tên thanh status bar để lock device thì sau khi lock xong thì màn hình lại sáng lên chứ không tắt hẳn. Các pro nào đã sử dụng thì cho ý kiến với.
Đó là do bạn chọn ở Lock screen la Lock/Unlock nên nó tắt rồi sáng lên lại, bạn chọn Sleep button ở System Actions thì nó sẽ tắt hẳn.
bạn phải chỉnh double tap trên status bar sẽ thành sleep button chứ kg phải thành lock device nhé, vậy thì màn hình khóa luôn chư kg sáng và hiện thanh trượt như hiện giờ đâu, thân
blacksea
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tình cờ trên 2G( FW 3.13 ) ,mình dùng activator còn lắc để unlock và lock đc em nó nữa chứ . Trên 3gs iOS cũng cài bản đó mà lại không shake đc , tiếc quá , không hiểu tại sao ?
Có bác nào shake dc trên iOS chưa ?
mình xài iOS4 trên iTouch gen 2 cài thêm iShakeLock là dùng được mà (mình thích tính năng này cài thêm Sound Unlock và Lock là âm thanh Kiếm khí nữa thì quá chuẩn) 😁
meo_tron
ĐẠI BÀNG
14 năm
haha...chắc chắn là bạn chọn la lock device đúng ko? bạn phải chọn sleep button thì mới tắt hoàn toàn bạn nhé...have fun

---------- Post added at 12:13 AM ---------- Previous post was at 12:11 AM ----------

vẫn shake bình thường bạn nhé...bạn xem lại có đặt j sai ko?nhiều người dễ nhầm lock device giống quicklock nhưng thực chất là ko phải.phài chọn sleep button thì mới tắt màn hình như quicklock nhé...thực sự cá nhận mình cảm nhận cái này hay hơn quickdo, quick lock...perfect app
Em tình cờ mới vọc đc cái này 1 tuần nay thôi và ngay lập tức đã lên chia sẽ với các bác khi không hiểu có cái này nhiều bác còn mong chờ mquickdo với quicklock làm j` cho nặng máy 😔
Linh79
TÍCH CỰC
14 năm
Ủa,baseband của iOS4 trên con 3G lock của mình là 05.11.07 sao bác meo_tron nói 05.13 kỳ vậy, hay đó là iOS4.0.1 vậy bác. Cho minh hỏi thêm activator cài vào có cân phải có sbsetting ko mấy pro? Lúc trước mình cài sbsetting vào là có sẵn trong đó luôn.
meo_tron
ĐẠI BÀNG
14 năm
cài activator ko nhất thiết phải cài sbseting làm j cả...đó là lựa chọn của mỗi người...2 cái đó hoàn toàn riêng biệt...3G của bạn mình ko biết có thể bạn vẫn restore custom thì baseband vẫn giữ nguyên...nhưng baseband của iOS4 cho 3Gs là 05.13.04, như vậy đó bạn
activator hiện giờ vẫn chưa ổn định. Mặc dù rất nhiều chức năng hơn Quickdo nhưng khi chọn thì không có tác dụng gì. Tạm thời e vẫn dùng Quickdo.
thaivg
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng trên 4.0 OK mà?
cho e hỏi tý nhé , e mới load ctr này về xai thui nên chưa rành lắm , khi e chọn up n down volumme để thay thế cho at lock sreen thì lúc dc lúc k hjzhjz , hay tại nó chưa ổn định trên IOS4
nếu những app che hết màn hình , không cho mình thấy status bar để mình tap hay double tap thì làm thế nào hả các bác
tramh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thì chỉ còn cách bấm vào nút home thui chả có cách nào khác đâu,chỉ có Qickdo mới sử lí dc vụ che hết màn hình thui,mà mình thấy cũng rất it app che hết đc,mình cũng đang dùng e Activator này thấy rất ổn định mà mình là 3G FW 3.1.3 nhé
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác e hỏi là cài cái này w Backgrounder thì thiết lập thế nào ạ..e đã thiết lập acti giống của bác meo_tron nhưng mà e k biết thiết lập thế nào ở backgrounder..mong các bác giúp e w ạ..😔
at lockscreen: màn hình tối đen, đổe lâu hơn 1 phút bấm volume up then dơn chẳng làm cho màn hình sáng lên được, vẫn phải bấm home!
tramh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cách để tắt app bị full màn hình như bạn boy_kangta16 hỏi,bạn vào Activator/In Application/Shake Device các bạn tíc vào home button nhé,như thế khi app mà bị full màn hình khi cần thoát ra các bạn chỉ việc lắc IP cái là nó sẽ tự out như thế nhìn lại pro nữa ấy chứ nhỉ
rubygun
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu app thì dùn shake đi bạn, ok lắm 😃
lexuanthai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu dùng chức năng shake trong phần app thì chơi game câu cá không được, vừa lắc điện thoại để quăng lưỡi câu thì các chết queo hết rồi, không câu được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019