Hướng dẫn sử dụng Activator trên iOS4....?

lexuanthai
17/7/2010 2:7Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

timo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đây là cách thiết lập của mình

- Phần ANYWHERE: Chọn Slide in Gesture - From screen bottom - chọn HOME BUTTON.
Như vậy khi dùng những app bị full màn hình. Bạn dùng tay quét màn hình từ cạnh dưới cùng màn hình lên phía trên ở giữa màn hình, là phần mềm tự chuyển sang màn hình chính. Khi lướt web, để kéo lên xem các trang ở phía trên thì thường mình sẽ dùng ngón tay quét từ giữa màn hình đi lên, nên không có bị trùng với cách quét từ cạnh dưới màn hình.

- Phần At Home Screen - chọn Double Tab - Lock Screen: Khi đang ở màn hình chính, bấm đúp vào thanh status bar ở trên cùng thì tự động lock màn hình.

- Phần In Application - chọn Doube Tab - Home Button: Khi đang ở trong phần mềm, bấm đúp vào thanh status bar ở trên cùng thì phần mềm tự chuyển sang màn hình chính.

Dù đã chuyển sang màn hình chính nhưng các phần mềm vẫn chạy ngầm. Lúc này dùng sbsetting bằng cách quét ngang qua thanh status bar rồi chọn RemoveBG (cái này phải cài thêm trên cydia). Lập tức tất cả phần mềm chạy ngầm bị xóa sạch.

Đó là cách mình sử dụng và chia sẻ vói mọi người. Vì nút home sau 1 năm bấm hoài thì nó hơi bị không ăn rồi, nên sợ quá phải dùng mấy cái này thay cho nút Home nếu không là toi nút Home luôn.
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Trước nhất là cảm ơn bạn đã chia sẽ

Sử dụng rất hoàn hảo ,kết hợp với sbsetting thật là tuyệt vời
jackduong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy bấm cái gì để mỡ màn hình lên vậy ? ? ?
jackduong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy bấm cái gì để mỡ màn hình lên vậy ? ? ?
- cám ơn bài viết hay 😃.
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Ở ngoài Lockscreen có cách nào mở màn hình mà ko dùng Home ko ....? Thay thế = volumn nhưg để trên 1p là ko dùng được nữa.... với lại bất tiện khi dùng với Headfone, mở volumn ko được
mình cũng giống bạn, để lâu lâu là ko xài phím tắt trên lock screen được, tắt mở liền thì được.
không biết làm sao cho đúng cái vụ lock screen này.
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Phím cứng mở máy của IP mặc định chỉ được 2 nút Home và Power thôi bạn àhh 😃
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Sax sao mình mất RemoveBG trong SBstting rồi ! ai biết giúp mình cài lại đi? mò mẫm quá no tiêu đâu rồi hic ,hướng dẫn chi tiết dùm nhé ,mới biết sài IP
Xin cám ơn!
hi có bác nào biết cái nầy chi dùm vói máy mình có ihome không biết sao mói double tap cái NOTES ,nó mât luôn rồi không biết làm sao có lại cái NOTES dẻ xài mong chỉ dùm

cám ơn nhiều
timo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Còn 1 cái ứng dụng của ACTIVATOR nữa là mở phần ĐA NHIỆM để chuyển qua lại giữa các phần mềm đang chạy ngầm mà không cần bấm nút Home 2 lần.

CHọn phần ANYWHERE - STATUSBAR - SWIPE DOWN - SYSTEM ACTIONS - ACTIVATE SWITCHER: để sử dụng thì dùng tay quẹt thanh status bar hướng xuống thì màn hình switcher chuyển đổi các phần mềm sẽ hiện ra bên dưới để chọn.

Nếu đang dùng 1 phần mềm full màn hình, không có statusbar thì mình phải làm 2 bước:
- quét từ cạnh dưới lên giữa màn hình để thoát ra màn hình HOME (theo cách cài đặt ở trang trước của mình)
- Sau đó quét thanh statusbar hướng xuống để chuyển đổi giữa các phần mềm

Hơi phức tạp nhưng chưa tìm ra cách nào thuận tiện hơn (dù sao thì việc đóng phần mềm và mở switcher cũng khá nhanh có vài giây nên không có vấn đề lắm).
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã làm theo 2 bài hướng dẫn của bạn đã thành công và thuật tiện rất nhiều .

Xin cám ơn!
tramh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái app full màn hình bạn làm 2 bước làm gì cho mệt bạn làm như thế này nhé vào Activator/In Application/Shake Device bạn chon home buttom,khi bạn vào app bị full màn hình thì chỉ cần lắc IP cái là thoát như thế nhìn còn pro nưa chứ :mstickle:
test thử thì vẫn mở được = nút volume mà. nhưng để lâu lại không làm được nữa.
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Tại nhiều người xài mcoolphone nên sợ đụng chạm..tốt nhất vẫn là quét ^^
hix mình đang xài băn sbsetting cho 4.0.1 nhưng không bít phần activator đc bật ở đâu ta. mình tim hoài trong sbsetting nhưng ko thấy
tramh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vào Source Bigboss.us.com tìm activator rồi cài lại thử xem có trong setting ko nhé,nó nằm trong setting đó
thấy mấy anh chị cài thích quá mà sao em làm không được....em xài 3 GS 32g bản world,firmware 4.0.1...sbsetting em vào bình thường nhưng em vào phần setting thì không thấy activator...vậy em phải làm sao....?em reboot máy 3,4 lần rồi vào cũng không thấy activator..
xuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
settings -> xuống cuối sẽ thấy Activator thôi
Nhờ các bạn hướng dẫn giùm mình, cách thoát ra Home Screen khi đang chơi game, mà không cần phải dùng nút Home. Mình đã thử mọi cách Setting trong In Application mà không được.
Cám ơn các bạn nhiều
j4uonline
ĐẠI BÀNG
13 năm
màn hình bị tắt mở lên ko thể vào vuốt dc, chỉ còn dùng các bấm các nút bên phần cứng thôi

---------- Post added at 09:01 PM ---------- Previous post was at 08:58 PM ----------

Vuốt ko nổi, dùng hold cho dễ
ncuong866
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế có phần nào thay thế bấm nút home 2 lần để tất đa nhiệm không bác?
nghp
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng activator này có cách nào để giả lập double click nút Home ở ngoài màn hình Home ko các bác ?
sau mấy ngày vật vã rs, cài sb settings đủ mọi cách, và cuối cùng đã dc ^^.có cái này xài đỡ hư nút hơn ^^
theo mình thì cái này nó chỉ giả lập dc nút đơn thui. ko thể thay dc double click nút home đâu.
mình thì xài double tap trên status bar để sleep và ở chế độ home, và vuốt từ status bar xuống thì thay nút home ở chế độ app ^^.
còn bạn nào có cách thay nút home và power khi máy sleep thì post cho mọi ng tham khảo với ^^
E làm theo bác timo và thấy rất ngon lành cành đào mỗi tội chơi fruit ninja chặt chém cứ phải nương tay :p
kid273
CAO CẤP
13 năm
Các có bạn nào chỉ mình cách hiển thị SBSetting được k , máy của mình nhờ người khác cài nên SBsetting phải kéo từ mép trên của màn hình xuống thì nó mới hiện ra, mình đã có gắn kéo nhưng mà kéo cả trăm lần mới được 1 lần có khi k được lần nào nữa. Mình muốn chỉnh sao cho chỉ cần nhấn đúp vào status Bar là nó hiện ra. Vậy bạn nào giúp mình với .
Jour
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này bác kéo ngang thanh startus nhé, lúc trước e cũng vuốt từ trên xuống, ngu người luôn...
------------------------
Và vẫn chưa cách nào để có thể mở máy mà không cần nút power và phím Home...Bác nào cao tay thì giúp e với!
Bác cài thử lại xem. E vuốt nhẹ nó đã phi xuống ầm ầm ồi

---------- Post added at 08:36 AM ---------- Previous post was at 08:35 AM ----------

Đúng vậy, bi giờ màn hình đen sì, làm thế nào để bật màn hình lên hả các pác? chứ vẫn dùng home và power thì hơi chán
Từ ngày dùng nó nút Home máy mình khỏe hẳn ra
kid273
CAO CẤP
13 năm
Vậy cái này chỉ thoát ra màn hình home khi vào ứng dụng còn khi vào game thì k được hả bạn ? Có tùy chọn nào thoát ra khi vào game đầy màn hình k ?

Có thể hướng dẫn mình cụ thể phần này được k bạn ? Mình quét ngang qua mà có thấy gì đâu, quét từ trái qua phải hay từ phải qua trái ? Cài cydia --> RemoveBG cài sao vậy ? Cái SBsetting của mình sao khó hiện ra quá, mình vuốt hoài mà nó k xuống được có cách nào chỉnh hiển thị kiểu khác k ?

Thì bác vào cydia tìm cái remove BG, install vào. Lúc đó, SBsetting sẽ có phần này thôi mà 😁
Blackmn2
ĐẠI BÀNG
13 năm
don't work trên iOS 4.1 bác ơi, chạy nó mà các chương trình vẫn trơ trơ
Bác check kỹ lại xem, em đang dùng ip4 và iOS 4.1 đây
lethanh.8
TÍCH CỰC
13 năm
cái này hay . có bác nào giỏi VH giúp cho anh em thì quá tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp