Hướng dẫn sử dụng Activator trên iOS4....?

lexuanthai
17/7/2010 2:7Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai giúp em, khi đang chơi game, kéo 4 ngón tay cái đóng app đó lại ko? em ko biết chỉnh
Neu Bac mun double tap on status bar de tat luon thi bac chon nhu sau. Tu Activator -> At home screen -> Double Tap -> sleep Button. (ok)
Hơ, sao em để Anywhere - Volume Button - Down and Up - Home Button, sau khi sleep mấy phút vẫn có thể bật được màn hình Lock Screen thay thế cho phím Home được nhỉ. Sao các bác trên nói Sleep lâu lâu activator sẽ ngừng hoạt động.
Hay máy em đặc biệt nhỉ :wavespin: 3GS locked 4.3.3 BB 6.15

P/s: Oài vừa vào toilet chui ra activator cũng ngỏm rồi 😁
Cầu cứu các bạn gấp !

mình vừa cài Weather Icon cho kon ip 4 của mình nhưng chẳng thấy thời tiết đâu cả chỉ thấy dòng chữ "this doesn't really anything yet, but it/đi/get loaded of the server;P.(Awesome,huh?)" mình chẳng hiểu gì cả, nó thay đổi cả chữ ở icon rồi nhìn xấu quá. mong các bạn giúp mình với nhé. thanks !
Cầu cứu các bạn gấp !

mình vừa cài Weather Icon cho kon ip 4 của mình nhưng chẳng thấy thời tiết đâu cả chỉ thấy dòng chữ "this doesn't really anything yet, but it/đi/get loaded of the server;P.(Awesome,huh?)" mình chẳng hiểu gì cả, nó thay đổi cả chữ ở icon rồi nhìn xấu quá. mong các bạn giúp mình với nhé. thanks !
Thông tin rất bổ ích cho những người mới use iphone, thks bạn đã chia sẽ. Hy vọng sẽ nhìu bài viết hay cho a e học hỏi ....
MÌNH CHỌN THEO CÁCH NÀY CHO NHANH....!
CHọn phần ANYWHERE - STATUSBAR - SWIPE DOWN - SYSTEM ACTIONS - ACTIVATE SWITCHER: để sử dụng thì dùng tay quẹt thanh status bar hướng xuống thì màn hình switcher chuyển đổi các phần mềm sẽ hiện ra bên dưới để chọn.
Phần ANYWHERE: Chọn Slide in Gesture - From screen bottom - chọn HOME BUTTON.
Như vậy khi dùng những app bị full màn hình. Bạn dùng tay quét màn hình từ cạnh dưới cùng màn hình lên phía trên ở giữa màn hình, là phần mềm tự chuyển sang màn hình chính. Khi lướt web, để kéo lên xem các trang ở phía trên thì thường mình sẽ dùng ngón tay quét từ giữa màn hình đi lên, nên không có bị trùng với cách quét từ cạnh dưới màn hình.
Phần In Application - chọn Doube Tab - Home Button: Khi đang ở trong phần mềm, bấm đúp vào thanh status bar ở trên cùng thì phần mềm tự chuyển sang màn hình chính.
Mình sử dụng Activator kết hợp với Quicklock 2 , bây giờ chỉ dùng nút Home để mở máy!
Đã xài Activator thì Quicklock là vô nghĩa ko cần cài đâu bro ơi,Activator có tất cả các chức năng để bạn setup mà ko bao giờ đụng vào nút home
Activator mở được và tắt máy nữa à ?Thấy mọi người nói ko mở được máy mà! Bạn có thể hướng dẫn phần chọn dùm vì chọn khá lằng nhằng, mới xem 1 bạn hướng dẫn mới làm được dùng Activator thoát khỏi game và ứng dụng về màn hình chính thôi.Bạn chi tiết vào nha! Mới dùng nên hơi gà, được như bạn nói thì xóa cái quicklock kia đi. Thanks ban!
Xài activator là tốt nhất rồi, bạn nên xóa cái quicklock đó đi cho khỏi đụng máy.
Có thể mở ip mà không cần bấm nút Home đó bạn,
Ở anywhere bạn vào Volume Button chọn Up down rồi Unlock Device. Có nghĩa là bạn bấm nút tăng rồi giảm âm lượng thì máy sẽ mở khoá màn hình
Đã có phần mềm ShakeToUnlock rồi bà con. Máy có ngủ đông đến mấy lắc vẫn thức dậy được 😁
Ai chưa cài thì vao cydia, seach hoặc tìm trong app cua GSM
Nhu nay nhe, em dung IP4 nhung chua biet cach dung activator, bac nao co the huong dan em chi tiet cach cai activator de tranh dung nhieu nut home duoc khong? Em la thang moi toe, khong biet j. Bjo em dang phai di may mo tung cai mot, nhu la Springboard la j, winterboard la j...
Noi chung em toi da, cac bac chi bao tan tinh em nhe.
Thanks a lot
Mình thì chỉ dùng 3 tùy chỉnh thôi(để tránh nặng máy). Nếu bạn thích thì có thể làm theo mình. Chỉ chọn ở phần anywhere thôi, mấy phần In application, lockscreen, ... thì không cần thiết đụng đến nó.
Ở anywhere bạn vô
Slide in Gesture chọn From screen bottom rồi Home button. Có nghĩa là trên mọi app dù full màn hình hay không thì bạn chỉ cần kéo từ dưới lên đến giữa màn hình là thoát ra ngoài Home.
Status Bar chọn Hold rồi Sleep button. Giữ ngón tay trên phần status bar(cái phần nhỏ nhỏ chứa nhà mạng, %pin, clock) là khóa màn hình.
Status Bar chọn Double tap rồi Activate Switcher. Hiện những app đang chạy ngầm, xóa nó đi cho trống Ram.
quá hay 😁
Hay quá, cảm ơn mọi người
Cho hỏi có cách nào mở màn hình mà ko phải xài nút power hay home ko ? Tại vì mình sử dụng activator mọi lúc dc, trừ lúc màn hình đang tắt.
Bạn làm theo cách mình nói ở trên đó. Mở khóa màn hình bằng cách bấm tăng rồi giảm âm lượng.
chỉnh thế nào để dùng activator thay thế nút home vậy mấy bạn?
"Cho hỏi có cách nào mở màn hình mà ko phải xài nút power hay home ko ? Tại vì mình sử dụng activator mọi lúc dc, trừ lúc màn hình đang tắt."

"chỉnh thế nào để dùng activator thay thế nút home vậy mấy bạn?"

Mấy bạn này chịu khó đọc lại bài viết từ đầu đi. Ai kũng hỏi lui hỏi lại vậy chủ Toppic này time đâu mà chỉ cho riêng từng bạn được nhỉ!?
nicolas911
ĐẠI BÀNG
13 năm
to thi dang dung kieu nay: http://www.youtube.com/watch?v=F1YPsgm_lyA
cac bac cu tham khao nhe
Nếu vừa sleep xong thì mình sẽ dùng được bằng cách nhấn nút up rồi down để mở khóa, nhưng nếu để lâu thêm tí thì ko có tác dụng. Vẫn phải dùng nút HOME.
longltt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe
phê lòi mắt tôi đã làm được hoàn toàn không cần dùng đến nút cứng power và nút home kaka. điều kiện để làm được cần như sau:
phần mềm: sbsetting, activator, remove background
thiết lập activator nhu sau:
phần any where : chọn anywhere/volume buttons/down press/ chọn home buttons: nhiệm vụ khi màn hình đang sleep thì bấm vào nút down nhanh một cài rồi nhả ra để kích hoạt màn hình lên. chú ý riêng mục này nếu để lâu lâu không kích hoạt được thì bàn cần chọn cái nút âm thanh yên lặng rồi lại đưa vê mở âm thanh sau đó kích hoạt bấm vào nút down up là kích hoạt được
tiếp tục chọn anywhere/volume buttons/up press/ chọn SBsettings: nhiệm vụ khi bạn sử dụng phần mềm nào chiếm hết màn hình mà muốn thoát ra thì bấm vào nút up của volume thì xuất hiện SBsetting lúc đó chọn processes và chọn phần mềm bạn đang sử dụng muốn tắt đi và xóa nó như vậy là giải quyết xong vấn đề.
phần at home : chọn at home/star bar/ hold/ chọn sleep bottons : nhiệm vụ khi màn hình đang sáng thì kích hoạt bằng cách chạm tay vào giữa dòng đâu tiên(nơi có đồng hồ số ) sẽ làm cho về trạng thái thoát ra khỏi chương trình và nếu ta đang sử dụng ở màn hình chính thì giữ vào cải biểu tượng đồng hồ số sẽ có tác dụng khóa màn hình
phần in application chọn in application/status bar/double tap/ chọn home buttons: nhiệm vụ để khi đang sử dụng trong một phần mềm nào đó muốn thoát ra chỉ việc bấm đúp vảo biểu tương đồng hồ dòng trên cùng thì nó có tác dụng thoát ra.
phần at lock home: chọn at lock home/startus bar/ hold/ chọn lock/unlock: nhiệm vụ để bấm vào biểu tượng đồng hồ dòng trên cùng và bấm mật khẩu để vào màn hình chính
lý do cài remove back ground : chọn activator/springboard/chọn icon pinch và icon spread : nhiệm vụ khi ta cho 2 ngón tay từ xa chụm lại hoặc chụm 2 ngón tay vào rồi đưa ra xa mục đích để xóa tất cả các ứng dụng chạy ngầm. thật là tuyệt phải không nảo
he he đơn giản chỉ có vậy thôi. Giờ mời anh em thưởng thức đảm bảo không bao giờ phải dộng đến 2 phím home và power nữa nhé
Nếu bải viết hay thì xin các bạn nhón tay bấm vào nút thanks nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019