Hướng dẫn sử dụng Amazon Kindle 3 dành cho người mới

vuhai6
4/12/2010 3:11Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mọi người ơi cho em hỏi cái này, trong bài hướng dẫn có nói là " Hãy sạc no pin (sạc 3-4 tiếng, kể cả khi đèn xanh đã báo) trong 3 lần sạc đầu tiên. Điều này sẽ giúp pin đạt dung lượng cao nhất. Chú ý là hạn chế để pin xuống mức thấp hơn 25%, và không bao giờ để đến mức critical low (dưới 3%). "Vay có phải có nghĩa là trong 3 lần đầu tiên sạc thì pin ko đc dưới 25% đúng ko ạ? Voi ca sau 3 lần sạc đầu tiên rồi thì mình có cần phải chú ý để pin ko dưới 25% trước khi sạc ko?
Anh em cho mình hỏi làm cách nào để đọc file .html trên kindle 3 ?

Chỉ cần chép file .html + thư mục phụ của nó vào là xem được bình thường à ? ( vì mình hay save lại mấy trang web , chức năng save page as... trên firefox , để dành đọc lại trên laptop)

Sau khi mở file .html thì nó có hiển thị đầy đủ hình ảnh + số liệu hay không hay chỉ là text thôi ?

Xin cảm ơn.
Mình có 1 em kindle 3.xài rất ok.nhưng dạo gần đây mình thấy máy rất chậm.đả reset factory rồi mà vẩn thấy chậm.bác nào xài kindle 3 có kinh nghiệm chuyện này cho mình xin ít cao kiến.( Đặc biệt máy mình chuyển trang khá là chậm).Máy mình bản 3G + WIFI không quảng cáo.Mình đã update lên 3.3.Mình thích đọc sách nhưng mà lỗi vậy rất chán.Chờ lâu mới chuyển qua 1 trang sau. T_T
Cho em hỏi 1 chút, em chỉ có serial của máy, làm thế nào check được thời hạn bảo hành của máy ở trên Amazon. Tìm mãi chẳng thấy chỗ check bảo hành cả. cao nhan nào chỉ giáo giùm
@meomeo177 Contact với support online của amazon, nhờ họ kiểm tra.
XPS
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin chân thành cảm ơn bác chủ topic , bài viết của bác thực sự rất chi tiết và hữu ích .
Làm sao để xác định quá trình index bị tắt ở quyển sách nào hả các bác
Em đang bị như thê thì phải, đợi mấy ngày rồi mà vẫn chưa index xong, giờ cứ search thử là treo máy
pnd4189
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kindle 3 của em tự dưng mấy hôm nay xuất hiện mấy sọc ngang màn hình đọc rất khó chịu, có bác nào biết cách khắc phục lỗi này ko chỉ cho em với, thanks
mọi người cho mình hỏi 1 chút, máy của mình ko hiểu sao giờ cứ di chuyển đến 1 đề mục nào đó là máy lại tự đọc lên. Vd vào menu, mình chọn đến shop in kindle store là máy lại đọc cái dòng đó lên, làm sao để tắt đi vậy. Thanks
@luongdeptrai2006 Nhấn Aa rồi tắt text to speech đi :d
@keirlord vẫn ko đc bác ạ, ko phải đọc trong sách, ở ngoài màn hình home cũng vẫn đọc mà 😔
nganlang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luongdeptrai2006 cái đó là Voice Guide
Bạn vào màn hình Home/Menu/Setting turn off đi là xong
phiên bản mới nhất của kindle3 bh là mấy ạ?
bác ơi e resgister ở kindle n' cứ hỏi payment method bắt e điền thẻ visa mà e k có thì làm sao ạ :-o
nganlang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mspipoo Bạn mượn đại cái thẻ ATM của bất kì người nào mà trên thẻ có in chữ VISA rồi nhập vô đều được hết, thẻ chưa đăng kí thanh toán online nên sẽ không bị trừ tiền đâu
Quá ngon. đang cần phần này, bài viết quá đầy đủ và chi tiết!! hi hi!! Thanks bác chủ thearch nhiều nha.
Mình có 1 máy Kindle 3G (Free 3G + Wi-Fi). Vừa rồi khi mình vừa nghe nhạc vừa đọc sách, máy xài khoảng hơn 1 tiếng thì tắt lịm. Sạc pin vẫn ko si nhê. Có ai biết giúp mình với.

Mình mua hàng do bạn mua trực tiếp Amazon đem về. Xài được chưa quá 10 lần.
@Phương Văn Toàn kodoha Trước tiên mình cám ơn bạn. Mình trình bày lại : Máy của minh không khởi động được. Cắm sạc đèn vàng vẫn báo, sac đầy vẫn tư dộng tắt. Không có một va chạm vật lí nào, máy mình mua xách tay, mình mới đi đăng kí lại tên mình, sau khi đăng kí mình vẫn đọc sách bình thường, sau đó mình sạc, rồi mình khởi động vẫn không được. Tình trạng này kéo dài 3 hôm nay, nhờ các chỉ giúp với.
@beankhin1310 Mang đến halobuy bảo các anh xem cho đi 😁
bác Hải cho mình hỏi là tại sao cái Kindle 4 mình mới mua về, chép thử vài cuốn sách tiếng Việt vào nhưng lại không hiển thị đầy đủ chữ Việt như khi đọc trên computer. Có cần phải tuỳ chỉnh gì hoặc cài đặt font gì vào trong máy không. Nếu biết thì bác chỉ giúp nhé. Thanks
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đọc mãi mà chẳng thấy chỗ nào nói về vụ chat và facebook trên kindle cả, mà thấy mấy web bán ghi là có. Không biết đã ai dùng thử chức năng này chưa dạ ????

Gửi từ LT18i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin giúp đỡ.
Mình mới mua con kindle touch, xin hỏi để đoc sách trong đêm thì mình mở đèn nền để sáng để đoc sách thì mình mở như thế nào ?
Minh cấm cáp usb chinh ebôk .prc vao máy mà sao ko thấy đc ebook vậy, ai chỉ mình với
@ShrekRita ủa, KTouch có đèn nền hả bạn
Để tối về tôi gửi email cho bạn. Dễ lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019